[Ứng dụng]Dành cho Lumia 710 đã full unlock: ID Switch - thay đổi email live mà không cần reset

vt2912
29/10/2012 4:59Phản hồi: 3
[Ứng dụng]Dành cho Lumia 710 đã full unlock: ID Switch - thay đổi email live mà không cần reset
Trên lý thuyết người dùng Windows Phone muốn thay đổi email live gốc thì chỉ có nước reset máy, kèm với đó là mất hết dữ liệu đang có trong máy. Tuy nhiên thì với những máy Nokia Lumia 710 đã full unlock thì chúng ta có cách khác đó là chỉnh trong registry hoặc dùng phần mềm ID Switch cho tiện lợi. Đây là phần mềm đã có từ lâu trong kho ứng dụng Bazaar, tuy nhiên không phải bạn nào cũng biết nên mình xin phép được giới thiệu luôn.

Screen Capture (11).jpg

Đầu tiên, các bạn dùng Nokia Lumia 710 đã full unlock có thể tải phần mềm về và cài ở đây hoặc tải theo mã QR bên dưới ( Link Mediafire):

Sau đó bạn chỉ cần bật phần mềm lên, và làm một việc đơn giản đó là điền vào khung địa chỉ email live mới, sau đó ấn vào nút switch, máy sẽ khởi động lại và tài khoản live sẽ là tài khoản mới.

Lưu ý sau đó bạn sẽ phải nhập lại mật khẩu của tài khoản mới của mình nếu muốn download ứng dụng trên Windows Phone Store, việc này là làm sau khi điền địa chỉ live mới và đã thoát hẳn phần mềm ID Switch nên các bạn yên tâm không có chuyện bạn bị mất mật khẩu đâu nhé 😁 !

Screen Capture (12).jpg Screen Capture (14).jpg Screen Capture (15).jpg

Chúc mọi người vui vẻ nhé !
3 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác vt ơi cho mình hỏi. Lumia710 khi flash rom thy cần cài những gì vậy. Vì máy mình đã unlock rồi. Nhưng máy tính thỳ mất hết dữ liệu do cài lại win rôi.
vt2912
TÍCH CỰC
11 năm
@minhnhutlanh Bạn đọc bài này đi nhé 😁
Sao ít khách thế nhỉ? Mình đang có nhu cầu switch ID vì vừa mua được máy cũ đã full unlock.
Ai confirm lại cho mình yên tâm với. Vì mình gà mờ về Windown Phone lắm. Hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019