Ứng dụng điều khiển Google TV từ xa trên Android cập nhật: hỗ trợ giọng nói, giao diện dễ dùng hơn
Duy Luân
8 nămBình luận: 36
Giao diện Google TV Remote bản mới

Google mới đây đã cập nhật ứng dụng Google TV Remote trên Android để bổ sung nhiều tính năng mới và đây là lần đầu tiên nó được udpate để từ khi nó ra mắt hồi năm 2010. Khả năng tìm kiếm/nhập liệu bằng giọng nói giờ đây đã có thể dùng được với tính năng Search trên Google TV 3.0. Tất cả những gì bạn cần làm là nói vào chiếc điện thoại của mình, nhấn nút Send hoặc Search là xong. Google cũng thay đổi vòng điều khiển dạng trượt vốn rất khó dùng bằng các nút D-Pad bình thường, việc nhấn và chọn nội dụng nay dễ dàng hơn nhiều (bạn có thể xem ảnh app bản mới ở trên, còn app bản cũ ở dưới bài viết). Các biểu tượng cũng được làm mới theo hướng sắc cạnh, đẹp và rõ nét hơn. Những thay đổi này dù nhỏ nhưng giúp trải nghiệm khi sử dụng Google TV được thoải mái và tiện lợi hơn. Nó cũng cho thấy rằng Google vẫn không bỏ quên nền tảng TV của mình. Bạn có thể tải về Google TV Remote miễn phí trên Google Play.

Giao diện Google TV Remote phiên bản cũ
Nguồn: Google Play
Ứng dụng hay , nhưng ko cần thiết với mình lắm 😁
Mình thấy dùng điều khiển chính chủ vẫn tốt nhất, mấy cái này chỉ để biểu diẽn thôi chứ dùng hàng ngày thì mệt lắm
@nguyenthangbt1 Của Google mà. Chính chủ đó
@Duy Luân a ơi Android không hỗ trợ tia hồng ngoại được không ạ ?
quang0teo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Rất tiện dụng

Sent from my IM-A830 using Tinhte.vn
pucoi12
ĐẠI BÀNG
8 năm
ko dùng đc , đT lg mà tv thì ss
@pucoi12 hồng ngoại thì nó như nhau thôi. mã hoá tín hiệu là chung mà. không thấy remote rời bán đầy siệu thị đấy à. chỉ có những nút có chức năng riêng biệt của từng hãng thì mới không dùng được thôi. mà hình như cái này chỉ dùng cho google tv thì phải
@pucoi12 hồng ngoại thì nó như nhau thôi. mã hoá tín hiệu là chung mà. không thấy remote rời bán đầy siệu thị đấy à. chỉ có những nút có chức năng riêng biệt của từng hãng thì mới không dùng được thôi. mà hình như cái này chỉ dùng cho google tv thì phải
hsrose
TÍCH CỰC
8 năm
Hình như chỉ hỗ trợ Google TV
thtri74
CAO CẤP
8 năm
Remote TV qua giao thức nào vậy???
Kg có cổng IR thì pó tay!!
ko biết có cần cổng hồng ngoại ko ta 😁
Cái mày tv thường dùng đc ko nhỉ
hoang_eryk
ĐẠI BÀNG
8 năm
xài mấy cái này tốn pin
hoang_eryk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xài mấy cái này tốn pin.
thuync
ĐẠI BÀNG
8 năm
Đã ai test ok chưa?
hoang_eryk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Xài mấy cái này tốn pin.
BLHT1111
TÍCH CỰC
8 năm
Tivi nào cũng dc ah hay chỉ smart tivi
chắc chỉ dành cho smart TV thôi nhỉ !?

như Samsung thêm 1 cục gắn vào phía sau là TV lên đời 😁

Mình thử rui, sao chi dùng được vs wjfj thui vay
CHẲNG có ti vi mà xzai

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019