Ứng dụng Facebook trên iPhone của mình đã có Dark Mode, iPhone của anh em đã có chưa?
tangminh.96
13 ngày trướcBình luận: 291Lượt xem: 30.114
Ứng dụng Facebook trên iPhone của mình đã có Dark Mode, iPhone của anh em đã có chưa?
Mình vừa cập nhật ứng dụng Facebook trên AppStore phiên bản 276.0 và sau đó mình đã có thể bật Chế độ Tối trên ứng dụng này.

Tuy nhiên, Chế độ Tối mới của Facebook theo cảm nhận của mình màu đen chưa sâu, vẫn còn độ sáng nhiều nên có thể việc tiết kiệm điện năng tiêu thụ trên các thiết bị sử dụng màn hình OLED sẽ không được tối ưu.

Anh em dùng iOS đã cập nhật tính năng này chưa? Anh em có hứng thú không và không biết anh em sử dụng Android đã có Chế độ Tối của ứng dụng Facebook trên các thiết bị của anh em chưa? Mời anh em chia sẻ cho cảm nhận của anh em dưới post này nhé!

(Cập nhật) Hiện có vẻ như tuỳ tài khoản sẽ được cập nhật tính năng này chứ không phải thiết bị nào cũng có thể bật được Chế độ tối trên Facebook. Mình sẽ cập nhật chi tiết cho anh em khi đã có thông tin chính thức sau nhé!
Sao mình iphone mà chưa có ta bản mới nhất rồi
@technological experience Cái này là rải tính năng kiểu A/B Test, chia tập người dùng ra để test.
@cryshop Có cách nào để trở thành tài khoản trải nghiệm sớm ko nhỉ? Hay fb nó chọn auto?
@johnny dũng Sau khi bạn cập nhật xong. Bạn kéo xuống phần fb đã cập nhật. Bạn kick tiếp vào mở (xem chi tiết của fb) trong đó nó lại cho bạn cập nhật tiếp.
@heobubi Mình không hiểu cho lắm bạn có thể giải thích thêm dx ko
Em cũng không có ạ 😔(
@Kevin Narixx Đợi thôi, chắc đang thử nghiệm với 1 số tài khoản trước khi áp dụng tràn lan 🙄
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@Kevin Narixx hơ hơ, ko cài FB nên ko bit.
mà Darkmode thấy giống trò bịp hơn là thực tế, tiết kiệm pin hơn thì có thể, chứ tốt cho mắt có vẻ ko đúng, it nhất là với mình.
@c0mmand0
Cũng ko hẳn để darkmode là tiết kiệm pin đâu bác, như e để chỉ vì e thích màu đen thôi =))
Chưa có luôn là s b
@johnny dũng Có khi nào đó là học sinh cấp II ko nhỉ, nom avatar trẻ quá 🤓
@crazysexycool1981 Chết c2 vô đây là nguy hiểm lắm
@toidangsay 😆
@johnny dũng Cơ mà hỏi về giường chiếu thì ngang giáo sư. 😆)
Ios mấy v b
Mình đang ở phiên bản iOS 13.5.1 và ứng dụng Facebook đang ở phiên bản 276.0. Và iPhone mình luôn để Chế độ tối trước đó.
@tangminh.96 đúng rồi, giống Dark mode trên Mes ngày trc cũng vậy, phải gửi icon mặt trăng với có =))
@NTHuyền Trân Thiếu kiến thức nhưng lại rất thích đá đểu 😆 rất kị những con ng ntnay
@NTHuyền Trân Hóng clip bạn đi bằng đầu :v Mấy tính năng như này thời gian đầu thường áp dụng giới hạn, người này có người kia không cũng là bình thường
@faq21106 Mệt mỏi với mấy bánh bèo xài ios , ko biết thì ráng đọc cho kĩ vô rồi phán , chờ clip xem , chắc lại tay nhanh rồi
Đây là 3 tuỳ chọn Chế độ tối trên ứng dụng Facebook của mình
@tangminh.96 A đã update, đã vô 3 sọc, đã vào Privacy Settings nhưng tuyệt nhiên ko thấy phần DM, chắc TK của A chưa được tích hợp tính năng này 🙄
@tangminh.96 Phiền bạn thữ login tài khoản đấy vào iphone khác xem. Có darkmode không ?
Nếu có vậy là do mở thử cho vài tài khoản @.@“
@crazysexycool1981 Xoá fb đi tải lotus về xài
@Ngothien123 Tải rồi & xoá luôn ngay từ lần đầu cài rồi, đừng nhắc tới cái app thổ tả nghìn tỷ đầy ảnh nóng để dụ người dùng đó nữa 😆
@tangminh.96 buồn, tk mình chưa có :<
Em dùng ios 14 và đã update nhưng vẫn kh có rồi 😔 do tuỳ tài khoản thôi :(
@imkhoaphan Kiểu này chắc FB đang thử nghiệm, nếu đúng thì sớm muộn chắc ai cũng có thể để trải nghiệm chế độ Dark Mode thôi 👍
Android bên mình chưa thấy @@
@DanhN203 Mình vừa kiểm tra cũng chưa thấy luôn 🙄
Mình cập nhật lên 276.0 mất luôn bạn bè, không sử dụng được thanh tìm kiếm, không vào được trang cá nhân , Fanpage của bất kì ai. Chán, mình ios 11.2. Bạn có cách nào khắc phục được không
@CrisD Tải face lite về dùng đỡ b ạ, hơi cùi tý cũng đc, face lỗi dùng muốn điên luôn, đợi bản update mới thôi, mình jb hạ cấp thì bị văng app luôn, chán k chữa đc.
@CrisD Cứ tưởng mỗi mình bị hoá ra nhiều bạn cũng bị ntn này.
@Huy.bn Tuần trước update bản 275 mình cũng bị văng app, phải xoá đi tải lại mới hết. Cho mình hỏi bạn dùng bản ios bao nhiêu.
@ryugu kingdom Mình bị văng là do mình jb hạ cấp facebook chứ bình thường k văng. Ios 12.0
Vẫn chưa thấy đâu 😢😢
@HienNguyen0302 Mình cũng vậy, chưa thấy chế độ tùy chọn Dark Mode đâu 🙄
Lên bản mới nhất vẫn không có. Đúng là có người có có người không, ai lại làm ăn thiếu công bằng thế cơ chứ😔(
@Arsenal_Bber Chắc Facebook đang trong quá trình chạy thử nghiệm nên có một số tài khoản thì được, số khác thì ko. Tra ớc đây cũng đã từng có nhiều lần Facebook đã thử nghiệm như vậy mà 🙄
Vẫn chưa thấy nà!!!
@hemilo cũng chưa thấy luôn bác ạ, fb phân biệt đối xử quá 😆
Team không sài dark mode 😃
Không thích DM lắm nhưng tải vô thử có hay không ? Và kết là tài khoản mình chưa có hihi😊
@jaredbennett Hay mà, đỡ mỏi mắt, giao diện tối cũng ngầu hơn 😎
Vừa kiểm tra thử bên Android thì chưa thấy, sau khi update ứng dụng FB bên iOS cũng ko thấy DM, bới tung trong Settings của app cũng chả thấy luôn 🙄
@crazysexycool1981 Chắc tuỳ tài khoản rồi anh ơi. Hồi giao diện mới của Facebook trên trình duyệt web em cũng có khá sớm 🤣
@tangminh.96 Đến giờ giao diện FB trên web của A vẫn là phiên bản cũ, có thấy được đổi mới chi mô 😂
Update rồi nhưng không có.
Hóng tiếp thôi. Còn mỗi app này nhiều người sử dụng cả ngày lẫn đêm mà vẫn chưa có darkmode 😔
@hongphuc1992 Có vẻ nhiều người cũng mong đợi cái DM cho FB nhỉ 😎
mình pro max ios 13.5.1, bản face cao nhất 276.0 vẫn k có haiz.
Chụp màn hình mục quyền riêng tư dc ko ad
Ae vọc nhẹ ở mục quyền riêng tư hoặc restore app sẽ có nha
@imkhoaphan Tắt app ở đa nhiệm rồi bật app chạy lại đó. Ko thì out tk fb ra
@Ngothien123 Không được bạn ah
@Ngothien123 Mình làm nhưng cũng v à bạn. Cái này do tài khoản rồi 😔
@Ngothien123 Làm thử rồi nhưng cũng không có

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
62.776 bài đăng
jaredbennett+ 125VIPjaredbennett
2.553 bài đăng
hemilo+ 93VIPhemilo
5.915 bài đăng
Vtcnsnev+ 71ĐẠI BÀNGVtcnsnev
430 bài đăng
hoangsytai+ 55TÍCH CỰChoangsytai
2.090 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM