Ứng dụng Google chính thức có dark mode

_vphlinh_
20/5/2020 4:27Phản hồi: 61
Ứng dụng Google chính thức có dark mode
2019 chính là năm của “dark mode”. Rất nhiều các ứng dụng, hệ điều hành… đã áp dụng chế độ này cho sản phẩm của mình. Và, cho đến nay, 2020, với tiêu chí “chậm còn hơn không”, Google chính thức gia nhập “thị trường dark mode” khi áp dụng tính năng này vào ứng dụng của mình.

Bắt đầu từ 18/05, tính năng dark mode trên ứng dụng Google sẽ bắt đầu được kích hoạt và sẽ được khởi động lần lượt trên các thiết bị. Nếu bạn chưa thể ngay lập tức sử dụng nó, hãy kiên nhẫn chờ thêm vài ngày nhé 😁.

Bạn không cần phải kích hoạt dark mode thủ công. Nếu điện thoại chạy hệ điều hành Android, bạn chỉ cần update lên Android 10 và tính năng này sẽ được kích hoạt tự động; điều này cũng sẽ tương tự trên iOS 13 (nếu còn ở iOS 12, bạn cần phải kích hoạt thủ công nếu muốn sử dụng). Tất nhiên, bạn cũng có thể tắt dark mode nếu như không thích sử dụng nó.

Theo Engadget
61 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhìn hài hòa hơn ứng dụng của tinh tế
@trainoitrull Công nhận , nhìn sang hơn của fb vs messenger nữa
aceracer
TÍCH CỰC
4 năm
@trainoitrull Xác nhận, đẹp hơn
Mình ko xài ứng dụng này, cần tìm kiếm gì toàn vô Browser Keyboard rồi search 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Đồng bộ với đt rồi
Dù sao app Google vừa ngon, vừa có dark mode miễn phí. Trong khi app tinhte vừa cùi, vừa bán dark mode với giá 100 điểm. Thật k thể tin được.
appmastervn
ĐẠI BÀNG
4 năm
@from team b with love Thật luôn à bạn, Dark mode là cái cơ bản cho user mà còn đòi bán @@. Thằng Apple nó còn đang ép dev phải support Darkmode cho app, quá hạn mà ko có là khỏi lên Appstore luôn.
@from team b with love !!!!!!!
aceracer
TÍCH CỰC
4 năm
@anxongjong Hình thấy quen quen
@from team b with love Đồng ý vụ này. Tinhte nên bỏ vụ bán 100đ này đi, để free cho mn dùng
nhìn trông cũng ngon
Cuộc đời chưa đủ dark hay sao mà còn lôi cả mode này vào điện thoại...
@Nam Air Cuộc đời là những chuỗi ngày đen tối mà bạn 😔
@Nam Air Đời là bể khổ mà bác. 😁
amio1st
TÍCH CỰC
4 năm
@Nam Air nếu tối thì cho dù là chỉ 1 đốm sáng chúng ta cũng thấy và hy vọng. Chứ còn trời sáng..cho chút sáng thấy chết lìn. xD
Xu hướng ai cũng đua nhau làm.
Xài dark mode ra nắng là thua
dainc86
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang xem bài của tinhte bằng chế độ darkmode của Google
Cũng xài nhưng toàn để tự động. Ngày là phải sáng còn tối là phải tối.
tancantn
TÍCH CỰC
4 năm
App fb mãi chả có nhỉ
Có ai bị như mình ko
XS MAX từ 13.4 cũng như 13.5, bật Chrome lướt Web 5ph máy nóng ran ngay dưới CAM, Safari mát lạnh ah. Ko biết nó xu g đột cái gì, đang hoãn ko sài
Dạo này chán dark mode roài 😃
@Hassler Tưởng mod dùng mãi quen rồi
mình có từ bản beta rồi.
congtoan
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đã có, dùng cái Dark mode thấy dễ chịu hơn, lại tiết kiệm Pin :3
Bất tiện là mỗi lần xài app nào phải bật app đó
@johnny dũng Đa phần các app nó theo cài đặt hệ thống mà bạn. Bật dark mode trong setting của máy thì những app có hỗ trợ nó tự chuyển dark/ light mà.
amio1st
TÍCH CỰC
4 năm
App tinh tế bảo mua 100 đ có dark mode..tui xóa ngay app và lun xD. Dùng trình duyệt thấy oke.
huuphon989
ĐẠI BÀNG
4 năm
@amio1st Mod muốn thành viên dùng Light Mode :d
amio1st
TÍCH CỰC
4 năm
@huuphon989 Nói chung ko có dark mode free lá xóa chứ ko mún dùng. Đang dùng dark mode máy từ nhiên cái app lạc loài sáng trưng lên ..làm lóa mắt.
Chạy đua theo anh cả 😃
Hay quá, thks
kingv9x
TÍCH CỰC
4 năm
Nói bạn phải kích hoạt thủ công nhưng lại không nói kích hoạt như thế nào, thao tác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019