Ứng dụng Google Search cho iOS cập nhật với thiết kế Material, giao diện đa nhiệm như Android 5.0

Duy Luân
11/12/2014 23:21Phản hồi: 38
Ứng dụng Google Search cho iOS cập nhật với thiết kế Material, giao diện đa nhiệm như Android 5.0

Google hôm nay đã cập nhật ứng dụng Search của mình dành cho iOS với thiết kế Material Design. Giờ đây bạn sẽ có một giao diện phẳng hơn, màu sắc đậm hơn và tất nhiên là có cả những hiệu ứng chuyển động mượt mà đặc trưng cho ngôn ngữ thiết kế này. Ngoài ra, app còn được bổ sung thêm nút Google lớn nằm ở cạnh dưới màn hình, khu vực xem lại những trang web bạn đã ghé thăm gần đây với giao diện đa nhiệm theo kiểu Android 5.0 rất đẹp, khả năng tích hợp tốt hơn với Google Maps, hình ảnh trả về khi tìm kiếm sẽ lớn hơn và cuối cùng là đã hỗ trợ màn hình to của iPhone 6, 6 Plus. Mời các bạn tải về sử dụng nhé.

Nguồn: App Store
38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp 😃
Giống android 😃
Google cá nhân hóa giao diện theo hướng Android, nên nhìn vào tưởng 1 máy Android nào chứ ko phải iPhone 🆒
Muốn Biến ông tim cook lại thành nam chứ😃
Chúc mừng anh áp pờ ô pô huyền bồ đã được anh gồ ô gô huyền gồ biến lại thành zai
cái này khác chrome chỗ nào v mấy thím?
tybin
ĐẠI BÀNG
9 năm
dùng sau 30s xoá khẩn cấp ,..chốt ,đung ios thì cú safari, adroid thi cứ chrome đi lấn sân làm j
@Hùng Dũng 1988 gg search trên iOS ko được tích hợp vào hđh như android, down về để làm gì.
Mình cập nhật được 2 ngày rồi mà. Chỉ tiếc cái Map ko được đầy đủ 😔
App cho iOS mà bê nguyên cái cục điều hướng của Android sang, chả ra làm sao cả! Công nhận là Material Design đẹp và hay, nhưng cũng 1 vừa 2 phải thôi chứ. Cá nhân mình thấy thêm cái đấy vào quá chật chội (màn 3.5 inch). App Search thì mình ko dùng nhưng app Maps thì có dùng, cầu mong nó đừng mang lên Maps.
chẳng ai down cái này chỉ để search gg cả, xài gg now trên iOS càng ko liên quan
Sao ios có google now tiếng việt mà android không có???
WP cũng có gg search chính chủ mà, sao ko đc cập nhật????
trên android mình chỉ dùng google search để xem thời tiết. chả hiểu ios down nó về làm gì nữa :/
@Hồ Trung Nhân ờ đúng rồi 😁
rảnh rỗi mình cũng lôi nó ra nói vài câu chơi
@Tú art đang ngồi thi mà phải vào chrome xong chờ go ogle.com nó load với mạng 2G chắc chết quá 😆
@kut3prince9x Uc browser mà chiến bảo đảm nhanh
@kut3prince9x có điên mới dùng chrome mạng 2G 😃 Opera mini để làm gì hả?
nói chung ba cái đồ rẻ tiền của android đem lên ios cũng ko mấy ai xài đâu. mấy ông ăn roi loi nhoi đừng có ảo tưởng
@quanghung1611 Lại lòi thêm một anh dốt bày đặt thưa thốt. Google search là ứng dụng miễn phí chứ rẻ hay đắt tiền gì ở đây, tốt sẽ có người xài, không có nhu cầu thì anh Apple đưa lên App Store làm cảnh à? Rảnh dữ. Thế cho hỏi đồng chí hàng ngày search thông tin trên mạng bằng công cụ tìm kiếm (search engine) đắt tiền nào đấy, nói một tiếng cho bà con mở mang tầm nhìn coi nào.
@Hùng Dũng 1988 bạn ấy ra nhà sách mua sách mấy trăm k về tham khảo đó b chứ có biết gg là éo gì đâu :p
@quanghung1611 mình nghĩ chắc đại gia đây ko dùng Youtube , Gmail , Gmap , Gsearch ... vì nó rẻ tiền quá 😔:(
@quanghung1611 Bị vậy lâu chưa bạn? tội.. o_O
chả để làm gì
lotutt
ĐẠI BÀNG
9 năm
Đã up. Giao diện đẹp lắm nhé mấy bác.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
STYLE_793
ĐẠI BÀNG
9 năm
Lại cuộc chiến muôn thuở giữa fan android vs fan ios... E dùng android nhưng trung lập vì mặc dù dùng android nhưng e k dùng cài này... Cái j cũng có cái hay, fan của anh nào cũng có cái lý của nó. Cãi nhau có mà đến tối...
@STYLE_793 Nghe chữ trung lập giống văn chương trong LoL nhỉ
Huy.Spin
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bác @Duy Luân được đặc cách cho dùng Google Now trên tiếng Việt kìa, sướng nhá!
@Huy.Spin Tv có lâu rồi mà bác
Huy.Spin
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Hồ Trung Nhân Em cũng dùng tiếng Việt đây, nhưng lúc vào active Google Now thì nó bảo quốc gia không được hỗ trợ, chỉ khi xài tiếng Anh mới được.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019