Ứng dụng Instagram trên iOS có bản cập nhật với giao diện theo phong cách iOS 7

Duy Luân
25/9/2013 23:14Phản hồi: 35
Ứng dụng Instagram trên iOS có bản cập nhật với giao diện theo phong cách iOS 7

Ứng dụng Instagram cho iOS mới đây đã được nâng cấp với giao diện theo phong cách mới của iOS 7. Khi mới chạy lên, bạn có thể thấy rằng thanh điều hướng ở cạnh dưới màn hình đã được làm phẳng đi, dải màu hiển thị tên người post ảnh và logo Instagram thì được làm theo dạng trong mờ giúp bạn có thể thấy được những nội dung bên dưới khi cuộn. Ngoài ra, hình ảnh hiển thị trong trang chủ của Instagram sẽ trải dài hết chiều ngang màn hình và theo lời Instagram thì kích thước ảnh đã tăng 4,5% so với phiên bản trước. Ở trang Profile, các khung viền bao xung quanh dòng chữ "posts", "followers", "following" đã biến mất và chỉ còn lại văn bản đơn thuần như phong cách của iOS 7. Hình đại diện cho các tài khoản giờ đây chuyển thành dạng tròn.

Mặc dù toàn bộ giao diện app đã được làm mới, tuy nhiên Instagram vẫn duy trì biểu tượng app theo kiểu bóng bẩy trước đây, giao diện phần chụp ảnh cũng thế. Bạn vẫn sẽ thấy một icon máy ảnh màu nâu-trắng quen thuộc. Nhà thiết kế Maykel Loomans của Instagram nói rằng nhóm của ông chưa có kế hoạch thay đổi icon cho ứng dụng. "Chúng tôi vẫn còn rất yêu biểu tượng này như khi chúng tôi mới làm ra nó, và chúng tôi không định thay đổi nó ở thời điểm hiện tại". Thay vào đó, Instagram tập trung cải thiện trải nghiệm người dùng trong bản cập nhật mới.

Tải về Instagram mới cho iOS

Nguồn: Instagram
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình "ráng" lắm mà cũng không có cảm tình với cái phong cách này :|
@JerryKist Cố lên bạn, trải nghiệm luôn tốt hơn.

hieutu007
TÍCH CỰC
11 năm
Instagram cài xong thấy không có nhu cầu nên xóa và không còn quan tâm chút nào nữa. Cái này mình ko thấy có gì là đặc sắc mà sao nhiều người ham hố thế ko biết. Không rõ các bản cập nhật sau này có chạy Offline được không chứ mình nhớ là cái này phải chạy Online, chụp thì cái khung hình nó cứ ra hình vuông, muốn khung hình chữ nhật thì ko được nên rất ức chế ... Nếu muốn chụp ảnh tự sướng thì WonderCam, muốn hiệu ứng thì WonderPhoto, muốn chia sẻ với bạn bè thì FB mà quốc có phải ngon hơn ko chứ.
@hieutu007 Nó phù hợp với đa số người dùng vì dễ dùng, chia sẻ nhanh. Hiệu ứng đơn giản nó phù hợp với số đông ko có thời gian và chuyên môn xử lý ảnh ọt.
Nó còn là mạng xã hội nữa.
@hieutu007 Đơn giản là bạn không biết chơi 😁
hp1503
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hieutu007 mình cũng thấy nó chẳng có gì hay mà sao nổi tiếng ghê gớm vậy nhỉ, bạn bè mình chẳng ai dùng luôn ~.~
hakudo2408
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hp1503 e vẫn dùng mà bác 😆 đơn giản n cũng đã là một phần của facebook và đc facebook mua lại, bh nhiều người trẻ vẫn dùng, nó là mạng xã hội ảnh thôi mà :3 lên ngắm gái bác ạ =))
Cái này hay. Đơn giản, đẹp cho những người thích tự sướng và show hình lên Facebook.
Đấy, nói rồi mà. IOS 7 đẹp thiệt nên sớm muộn gì cái tình trạng "mô phỏng có bóng đổ trộn lẫn với phẳng" trên cùng cái màn hình cũng được giải quyết.
Mà mấy soft nổi tiếng cập nhật nhanh ghê.
cũng chưa phẳng hết đâu :3
Công nhận icon hiện tại quá đẹp. Không nên đổi làm gì 😃
dành cho chị em 😃
Mới review hỏi sao không thay luôn icon thì

"Chúng tôi vẫn còn rất yêu biểu tượng này như khi chúng tôi mới làm ra nó, và chúng tôi không định thay đổi nó ở thời điểm hiện tại".
Cái này là mạng xã hôi nhưng bạn bè mình chả ai dùng . Nếu thích xem bức anh nghê thuật thì mình vào flickr xem. Cái này không hấp dẫn với mình.
Instagram giờ toàn các em lên chụp ảnh tự sướng rồi follow các kiểu, ngồi ngắm cả ngày không hết, thật là đã con mắt 😁
ktd87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chắc bản update này không bị crash nữa, từ lúc lên iOS7 mà Instagram chưa update thì thường xuyên bị crash lúc chụp hoặc chọn hình .
nhìn chung Lên rồi thấy cũng Được đâu có tệ như trên hình ));
mà IOS có tầm ảnh hưởng ác thiệt, các app mình cài trong máy update gần hết rồi
@bechancuu1 HDH mạnh nhất là phải như thế chứ, dc các nhà phát triển ưu ái. Game thì toàn game khủng game bản quyền chơi sướng con mắt 😁
Dùng insa hay chứ. Có nhiều phần mềm kéo theo như instamag rồi insta photo j j đó. Bộ lọc ảnh cũng tốt mà đơn giản. Up ảnh lên mạng nhanh. Khả năng liên kết với fb tốt.

Quan trọng hơn tất cả là nhiều sao nổi tiếng trong và ngoài nước đều sử dụng Instagram 😁
đẹp đã,trải nghiệm phê,đó là điều mình thích ở Instagram
Lâu rồi không dùng cái này.

Gửi từ Xperia Z Ultra Tím của tôi
Máy mình luôn có ứng dụng này nhưng chỉ để làm cảnh chứ đến giờ cũng chưa biết sử dụng nó thế nào luôn
xai camera360 da~ hon 😆
i9kdigital
ĐẠI BÀNG
11 năm
Riết rồi nản đọc comment trên tinhte luôn.
Đa phần là chả biết gì nhiều mà cứ chê như đúng rồi. 😔
Sao không xài thử đi rồi comment

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019