Ứng dụng Microsoft News trên Win 10 Mobile: đọc tin tiếng Việt từ nhiều nguồn, không cần mở từng web
Duy Luân
6 nămBình luận: 222
Ứng dụng Microsoft News trên Win 10 Mobile: đọc tin tiếng Việt từ nhiều nguồn, không cần mở từng web
Ứng dụng Microsoft News là một trình đọc tin tức khá ngon có sẵn trong Windows 10 Mobile. Điểm thú vị đó là app hỗ trợ nhiều nguồn tin tiếng Việt từ các báo đài, các hãng thông tin lớn nên anh em có thể nắm bắt tin tức nhanh chóng mà không cần mở từng website riêng lẻ. Đặc biệt, cái mình thích ở News đó là tin sẽ không bị trùng mặc dù app tổng hợp bài viết từ nhiều nơi khác nhau. Trong phần mềm còn có hẳn một mục chuyên hiển thị video để anh em nào lười đọc thì có thể xem. News được thiết kế hoàn toàn theo phong cách universal mới và chạy rất mượt mà, có khả năng thay thế được cho những ứng dụng đọc tin khác dành cho Windows Phone / Windows 10 Mobile.

Video

Bên cạnh đó, Microsoft News còn cho phép bạn tùy biến những chuyên mục bạn quan tâm. Cái nào không thích thì có thể bỏ hoàn toàn những tin bài thuộc chuyên mục đó để bạn tập trung hơn vào nội dung chính mà mình thích. Cuối cùng, app có khả năng hiển thị tin nhanh ngoài Live Tile nên đôi khi bạn chỉ cần liếc qua màn hình Start Screen của Windows 10 Mobile là đã thấy được tin đáng chú ý rồi, không cần chạy app lên.

Nhược điểm của News đó là không cho phép chúng ta tự động thêm nguồn tin RSS như các app đọc tin khác nên có thể bạn sẽ không theo dõi được những thứ ưa thích. Ví dụ, mình thích đọc tin công nghệ từ Tinh tế thì không có cách nào cả vì nguồn được kiểm soát bởi Microsoft.

Đọc nhiều tin thuộc nhiều chuyên mục trong cùng một giao diện. Xem chi tiết từng tin mà không phải mở trình duyệt

Hỗ trợ xem cả video cho anh em nào lười đọc
222 bình luận
CNTT-Viet
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hay, đỡ phải mở cho mất công. giống windows 8 và 10
quan trọng là hóng build final lol
ngày nào cũng vào Google gõ cụm từ Windows 10 for Xiaomi :3 hóng Win10 cho Mi Note quá
@kut3prince9x bạn sẽ bị android fans deny 😆)))
@Edward Đỗ mình xài android đc 1 năm..rồi chuyển sang android đc 2 năm...giờ tháy win 10 làm tình cũ trỗi dậy 😃) muốn về quá mà tiếc mi note k muốn bán...đành hóng Win10 cho Xiaomi..nghe bảo cuối năm nay có
Cái này có theme đen thì tốt quá 😁
honghoavi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Từng xài cái này, nhưng giờ không dùng nữa vì không cho thêm nguồn tin + không lưu offline. Mình dùng inoreader đọc được trên windows phone + trên máy tính...
mrtulq1
ĐẠI BÀNG
6 năm
các thí chủ có link ko?
cũng hay
hay 😁 :D
Các bác chỉ cho em làm thế nào để tăng cỡ chữ trong trình duyệt IE không ạ.
dafug
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trinhhongthai_vn phần ease of access trong setting nhé
@dafug Cảm ơn bạn đã phản hồi. mình mới dùng và dùng tiếng Việt nên chưa biết gì cả. có phải đây không bạn? mình vào rồi mà văn bản trong trang web không tăng cỡ chữ lên được
dafug
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trinhhongthai_vn à vậy thì chỉ có cách giải quyết nhanh cho bạn là khi vào trang web nào có nội dung bài viết nhiều bạn đợi nó load xong ngay thanh địa chỏ có hịn cuốn sách mở ra ban nhấn vào nó sẽ chuyển sang chế độ đọc , chế độ đọc này có thể thay đôi kich thước chử trong cài đặt của IE 😃
@dafug cảm ơn bạn
Ở WP8 nó có tên là MSN News
Sau Apple News là MS News 😁 Nó có trả tiền cho các báo đài để lấy tin bài đưa lên không nhỉ? 😃
@thecloisterer Giới thiệu phần mềm mà người ta thấy hay mà cũng không được á, diễn đàn là để trao đổi kinh nghiệm mà :eek:
@kaothenhi Ý mình băn khoăn là Microsoft nó có trả khoản tiền nào cho các nội dung mà nó đưa lên Microsoft News không ý 😁
Anh @Duy Luân giúp em với, lên win10 build mới nhất k ghép đôi dc với máy tính, nên k cài dc app android.
Mấy thím ko fan thì thôi cũng bảo e vậy đấy hix :(
huyenmy
ĐẠI BÀNG
6 năm
làm sao để tắt cái Message + để dùng cái bình thường vậy bác? @Duy Luân . bữa đang dùng thì nó bất ngờ bật lên kêu kết hợp M+ lỡ tay ok mà h mỗi lần vào nó chậm quá mà tìm ko ra chổ tắt..W10m bản 10536 nhé bác.
MrDinh296
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cài thế nào đây, tải ứng dụng thì là tiếng anh hết à?
MrDinh296
ĐẠI BÀNG
6 năm
ứng dụng này là Tin tức mà
ứng dụng này hay quá ak

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019