Ứng dụng Mifit cho ios được nâng cấp với nhiều tính năng mới hỗ trợ Miband 2

r0ngd3xu0ng
15/6/2016 10:21Phản hồi: 91
Ứng dụng Mifit cho ios được nâng cấp với nhiều tính năng mới hỗ trợ Miband 2
Cùng với sự ra đời của Mi band 2, Xiaomi cũng đã nâng cấp ứng dụng MiFit trên ios với nhiều tính năng mới hỗ trợ đắc lực cho việc quản lý Mi band 2.
Ngoài giao diện không mấy thay đổi so với app quản lý Miband 1s cũ thì phần thiết lập đã có nhiều thay đổi đáng kể như sau:​
Bổ sung thêm nhiều thiết lập về thông báo
IMG_2062.PNG IMG_2063.PNG IMG_2060.PNG IMG_2064.PNG
Tạm thời mới chỉ sử dụng thông báo cho các ứng dụng mặc định, chưa tự thêm được ứng dụng mới

Một số ưu điểm và khuyết điểm của Miband 2 mình nhận thấy trong quá trình sử dụng (Sẽ cập nhật thêm trong quá trình sử dụng để các bạn tham khảo):
- Ưu điểm:
+ Đã có thêm nhiều thiết lập thông báo hơn
+ Thời gian rung của thông báo cuộc gọi kéo dài hơn
+ Dây đeo mỏng hơn nhưng dai hơn và dễ đeo hơn
- Nhược điểm:
+ Phần lõi Mi band dày hơn nên mang hơi cộm và lằn tay
+ Phần hiện thời gian không hiện liên tục nên muốn xem phải lắc tay rất bất tiện
+ Chưa hiển thị tên người gọi hay người nhắn tin
91 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lehman1
ĐẠI BÀNG
8 năm
Pin piec tnao b?
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lehman1 sorry bạn 😃 mình gõ nhầm 5% 1 ngày bạn
@r0ngd3xu0ng Mua o tsc co dk k ban ui tk
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Caophuong999 cái này mình lấy bên www.mistore.com.vn nha bạn 😃
@lehman1 Cho mình hỏi ios 11 dùng dc k b
Ban oi cho minh hoi minh cai mi fit ui ma sao no k co day du nhu ban te
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Caophuong999 chỉ khi nào xài miband 2 nó mới hiện tất cả nha bạn, nếu từ 1s trở về trước thì giao diện không thay đổi
Có ai chỉ giúp mình cách kết nối mi band 2 với điện thoại Lenovo vibe p1 không ? Mình kết nối mãi không được
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyenkhacduy-bg bạn làm theo các bước
1: tải và cài đặt app mifit (trực tiếp từ chplay hoặc cho vào thẻ nhớ cài thủ công)
2: tạo tài khoản trên trang xiaomi
3: bật app mifit đăng nhập bằng tài khoản đã đăng kí rồi làm theo hướng dẫn để kết nối
@r0ngd3xu0ng Cái này thì mình làm ngay từ khi mua xong ! Mình thử kết nối iPhone thì đc ngày ! Con vibe p1 này thì không tài nào kết nối dc
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyenkhacduy-bg ak, có 1 số máy tuy dùng BT 4.0 nhưng không hỗ trợ low power thì cũng không kết nối được vs mi band nha bạn, muốn biết máy có hỗ trợ không bạn tải app Xiaomi Bluetooth LE Checker để kiểm tra nha
Của mình tin nhắn đến không thấy rung, cuộc gọi thì vẫn rung.
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bud's cái này chắc cũng là một lỗi kết nối, nó phải thực sự nằm cạnh nhau thì thì các thông báo mới sang hoàn toàn chứ chỉ cần để trong bọc thì có lúc vẫn không hiện các thông báo nha bạn
@r0ngd3xu0ng K những nằm cạnh nhau mà còn ôm ấp nhau nữa. Nhưng vẫn chỉ báo cuộc gọi, ko báo tin nhắn. Mình dùng với iPhone.
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bud's thử tháo ra rồi cài lại đi bạn 😃
@r0ngd3xu0ng Mình đã tìm được nguyên nhân. Do off phần "Show in Notification Center" của Message. Bật On cái này là tin nhắn đến rung ngon lành.
sieuvihien
ĐẠI BÀNG
8 năm
sao ứng dụng mifit của e không có tiếng việt nhỉ ??? tải app trên playstore phải không nhỉ ???
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@sieuvihien đúng rồi, tải app mifit trên playstore 😃
@r0ngd3xu0ng chuyển ngôn ngữ điện thoại sang tiếng việt thì Mifit củng sẽ là tiếng việt. Nhân tiện bạn có thể chỉ tôi cách umlock Moto X Gen 2 Android 6.0 bằng Mi band 2 không?
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@huutai_pasion cái chức năng mở khóa ko cần chạm này hình như chỉ dùng được trên máy mi bạn ơi 😃
Sao mấy cái thông báo của Facebook, Messgenger, Whatsapp, Zalo không báo lên Mi band 2 vậy các bác
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@takashihamano bạn vào phần cài đặt thông báo để bật hiển thị thông báo nha, riêng zalo chưa có trong mục thông báo
iamxixo
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có bác nào nhận đc thông báo facebook trên Miband 2 chưa vậy?
Mình update firmware và app Mifit trên ios, đã bật noticfication cho fb trong app nhưng cả ngày ko thấy nó báo gì cả.
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iamxixo mình nhận bt mà bạn
iamxixo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@r0ngd3xu0ng Nó hiện biểu tượng và rung à bạn?
Mình cũng thử đủ kiểu mà ko thấy 😔
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@iamxixo đúng rồi, nó hiện biểu tượng và rung, bạn thử gỡ ra rồi kết nối lại xem
ió bị hạn chế app hơn android
Cái mi 2 sài một thời gian thì cái nút cảm ứng nhất không ăn nữa
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@davidphamhong bạn thử chìu cái nút xem sao?
@r0ngd3xu0ng Đi dán da ở khác tên ùi...xong lột ra chùi...xong vẫn zi...làm tốn 50k dán lại...lúc trước đơ thì xoay cổ tay coi 1-2 lần nhấn được...còn giờ chia tay lun
Bác cho hỏi nó rung lâu hơn là bao nhiêu nhịp hả bác, con miband 1 của e rung 10 nhịp là hết. Thấy ít quá 😔
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@vovaviet ý bạn muốn hỏi là rung khi nhận cuộc gọi hả? miband 2 rung đến khi ngắt cuộc gọi
tienlen116
TÍCH CỰC
8 năm
miband 1s thì có thông báo ứng dụng đc k bác? em đang định mua
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tienlen116 miband 1s chỉ có rung khi có tin nhắn hoặc cuộc gọi đến thôi nha, còn thông báo app thì miband 2 mới có
M cài trên sam sung thì được. Mới lấy cái ip6 plus cài nhất định k nhận. Mọi người chie giúp cách cài với 😔((
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Songvu1989 bạn về lại thiết bị cũ (tức là máy samsung) rồi chọn gỡ kết nối ra nha, khi nào thấy báo gỡ kết nối thành công thì mới kết nối được với thiết bị khác, nó khác vs miband 1 ở điểm này
clarkht
TÍCH CỰC
7 năm
cái này đo đc tốc độ chạy chính xác như công tơ mét ko bạn ?
và đang chạy có theo dõi đc chạy bao nhiêu ko ?
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
7 năm
@clarkht bản nâng cấp mới nhất của mifit đã có thể đo được tốc độ chạy (phân biệt rõ chạy ngoài trời hay chạy trong phòng) và đo nhịp tim thường xuyên để cảnh báo luôn nha bạn
loventh
ĐẠI BÀNG
7 năm
Các bác cho em hỏi khi đeo vòng này để chạy bộ có cần phải đem smart phone theo bên người để nó ghi dữ liệu vào không? Hay chỉ cần đeo mỗi cái vòng thôi rồi khi về đồng bộ sau? Và trong cái vòng có bộ nhớ để lưu dữ liệu không, hay ngày nào reset ngày đó?
Em tính mua cho các cụ ở nhà đi thể dục mà các cụ không rành smart phone này nọ nên hỏi ý kiến các bác. Nhờ các bác giúp giùm, em xin đội ơn.
disconect
ĐẠI BÀNG
7 năm
@loventh Không cần mang theo smartphone, khi về mở ứng dụng trênd diện thoại nso tự sync kết quả. Mình đeo chạy đá bóng thoải mái, xong về sync
@loventh Cái đó còn tuỳ bác muốn nó lưu những gì, nếu chỉ bước đi và nhịp tim thì đeo mỗi con miband 2 và dùng mifit đc rồi, còn nếu cần track gps nữa thì mang cả đt và miband 2 theo
disconect
ĐẠI BÀNG
7 năm
IOS 10.2 tự update firmware mới cho thiết bịd deo tay, rất nhậy khi muốn xem giờ, chỉ xoay cổ tay là màn hình hiện lên.
anh3xao
ĐẠI BÀNG
7 năm
Trên ios 10.2 không nhận thông báo khi có tin nhắn skype và email từ gmail , ai bị k ạ?
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anh3xao mình cũng lên 10.2 và vẫn nhận thông báo bình thường
anh3xao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@r0ngd3xu0ng Híc, sao miband 2 mình k dc ta? Có cần chỉnh thêm gì đặc biệt k ?
anh3xao
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vậy do thiết bị hay sao ạ? Bạn hướng dẫn với?
diamond488
ĐẠI BÀNG
7 năm
mấy bác cho e hỏi sao mi của e giơ lên ko sáng hiện giờ, mà phải chạm vảo phím cảm ứng mới hiện
anh3xao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@diamond488 Cập nhật Mifit lên version mới nhất nha .
thanhkc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có cách nào để cho miband 2 nhận thông báo từ ứng dụng thứ 3 không các bác. như zalo, shopee... ạ?
anh3xao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhkc Với iOS thì Mifit hiểu cái nào thì dùng cái đấy, còn Android thấy có chỗ add thêm. (Menu Miband alerts)
r0ngd3xu0ng
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thanhkc chưa có bạn nhé, phải đợi cập nhật firm thôi, hiện tại thì có thể thêm thông báo cho skype, viber và messenger rồi nha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019