[Ứng dụng] Một số trình duyệt web khác cho Windows Phone

vt2912
30/9/2012 2:54Phản hồi: 42
[Ứng dụng] Một số trình duyệt web khác cho Windows Phone
Hiện tại thì trên nền tảng Windows Phone 7.5, trình duyệt Internet Explorer vẫn là trình duyệt web mượt mà nhất, ổn định nhất đối với người dùng. Tuy nhiên thì nó không phải là không có nhược điểm, như không có chế độ duyệt web toàn màn hình, các thao tác đối với danh mục ưa thích hay book mark vẫn còn rườm rà và không tiện lợi. Trên Windows Phone Store hiện nay cũng có nhiều trình duyệt web miễn phí có những ưu điểm mà IE không có. Trong bài viết này mình xin giới thiệu đến các bạn một số trình duyệt web khác cho Windows Phone để các bạn cùng trải nghiệm và đánh giá.

Các phần mềm trình duyệt được mình đề cập đến trong bài viết đều là những phần mềm miễn phí, bao gồm UC Browser, Baidu Browser, QQ Browser, Vable browser classic, và Surfcube 3D Browser. Trên Windows Phone Store hiện tại cũng có một số trình duyệt khác, tuy nhiên chúng đều tính phí và thật khó khăn cho người dùng Việt Nam trải nghiệm, nên hiện tại thì mình chỉ giới thiệu đến các bạn những phần mềm miễn phí thôi. Các bạn hãy cùng download, sử dụng và rút ra cảm nhận của riêng mình nhé !

1. UC Browser

Tải về bằng mã Microsoft Tag: Trên điện thoại WP, nhấn nút tìm kiếm Bing
bên dưới màn hình -> chọn Bing Vision và hướng camera lên mã Microsoft Tag bên dưới:

Một số hình ảnh:

2. SurfCube 3D Browser

bên dưới màn hình -> chọn Bing Vision và hướng camera lên mã Microsoft Tag bên dưới:

Một số hình ảnh:

Quảng cáo

3. Baidu Browser

Một số hình ảnh:

Quảng cáo

4. Vable Browser Classic

Một số hình ảnh:

5. QQ Browser

Một số hình ảnh:

Chúc các bạn box Nokia Lumia vui vẻ nhé !
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

IE vẫn là sự lựa chọn số 1,thích nhất cái khoá xoay màn hình của uc nhưng tốc độ chậm hơn và không mượt bằng ie.
anhduc188
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình chỉ dùng thêm uc ở khoản khoá xoay màn hình khi tối nằm vào web. Thanks vì đã chia sẻ.
không thích dung đồ tau
tinhyeuchua
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vanduc1602 dạ, thưa anh. WP ko có Opera mini gì cả, còn nói về hack mật khẩu, vậy bạn có mật khẩu gì đáng để ngta hack?
@tinhyeuchua Tài khoản tinhte bạn ả .
@vanduc1602 Ông mà vô trang xxx là tụi nó bik hết hahaha 😃
@romeohuy Biết có độc nhưng mà không thể không vào bác a .😁
HPtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy cái đó tòan đồ tàu k hả bác? Có bản Opera chạy trên WP không nhỉ?
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@HPtk Có một số tàu một số không phải tàu 😁, mà tàu thì đã làm sao. WP không có opera đâu, chỉ trừ khi máy bạn đã full unlock thì chạy được bản opera port từ Windows Mobile sang.
@HPtk chắc là có bác a .opera dung hiên thị wed chuẩn nhất rồi bác
HPtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tại đang ghét tàu. Cái nao k phải tàu vậy bác, cho biết để minh cài về dùng,thank
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
@HPtk cái surfcube với cái vable đó bác 😁
Mình dùng Ua switcher thấy hay phết, có thể thoát ngay bằng lựa chọn exit, tốc độ lướt khá nhanh. Ngoài ra Uc cũng hay sử dụng vì khoá xoay. Ie rất ít được sử dụng.
takara21
ĐẠI BÀNG
12 năm
cẩn thận với hàng tàu, nó cài mã độc vô là lấy hết thông tin, có khi còn điều khiển được luôn cái dt😁
Mình dùng UC nhưng hay bị thoát ra ngoài, bác nào biết nguyên nhân không?
@xitrumyc giống mình, nói chung IE ngon nhất 😁
Có cái nào chơi với flash ko các bác. Full unlock máy ko biết có cài dc flash ko các bác chỉ em với em gà quá
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
chắc là phiên bản đang dùng còn lỗi bác ạ.

Không có cái nào có flash đâu, kể cả full unlock bạn ạ 😁
trời ơi nhiều app mới hay wa mà dt đem dzo trường bị quản sinh chụp zoy 😔( không biết chừng nào mới trả đây :(
HPtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
IE k chỉnh chử lớn được, khó đọc quá
@HPtk zoom bằng ngón tay đi bác 😁
HPtk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anh.tuan.95 Không full màn hình, kéo tới kéo lui mệt quá
@HPtk Thì bác quay điện thoại nằm ngang 😃
UC brower dùng vẫn xài tốt mà .!
Dùng IE thôi lâu lâu vô trang live score mới dùng UC tại IE vô ko đc
P/s: ko biết khi nào có bản 7.8 ta😃
kng co ma dung
tpphu31
ĐẠI BÀNG
12 năm
thanks bác nhé. tớ đang sử dụng UC v2.5, được cái ưu điểm rất hay là có khóa chóng xoay màng hình. nằm đọc báo thì hết sảy luôn.
vt2912
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác yên tâm mà dùng, ứng dụng đưa lên Windows Phone Store được kiểm tra mà 😁
đang tính lấy em LU900 AE nào xài rui cho mình xin y kiến với. ;)
tpphu31
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nokialumia tớ đang xài lu800 rất ưng ý rồi, bạn tậu anh lu900 thì hết sảy rồi. chém 1 em lumia đi. ^^
thank bạn nhé. minh sẽ đi múc đây.
@nokialumia Khoan đã bác, bác tính mua con lumia 900 giá bnhiêu vậy???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019