United Airlines hỗ trợ Live Activities giúp theo dõi thông tin chuyến bay, hóng Việt Nam hỗ trợ…

Anh Tú.
26/5/2023 4:12Phản hồi: 26
United Airlines hỗ trợ Live Activities giúp theo dõi thông tin chuyến bay, hóng Việt Nam hỗ trợ…
Hãng hàng không United Airlines vừa công bố đã nâng cấp ứng dụng iPhone của mình để hỗ trợ Live ActivitiesDynamic Island, giúp hành khách có thể truy cập nhanh chóng thông tin chuyến bay.

Một số thông tin cụ thể:
  • United Airlines đã cập nhật ứng dụng của mình trên iPhone của mình để tận dụng tính năng Live Activities và Dynamic Island.
  • Việc nâng cấp này mang lại quyền truy cập nhanh vào thông tin chuyến bay ngay trên màn hình khóa và Dynamic Island.
  • Khách hàng có thể xem các thông tin như mã lên máy bay, số cửa, số chỗ ngồi, số chuyến bay, trạng thái chuyến bay và đồng hồ đếm ngược đến thời gian khởi hành ngay cả khi anh em đóng ứng dụng United Airlines.
  • United Airlines cho biết họ là hãng hàng không đầu tiên tại Mỹ triển khai hỗ trợ Live Activities.
  • iPhone cần phải chạy iOS 16.1 trở lên và cài đặt bản cập nhật mới nhất của ứng dụng United Airlines để sử dụng tính năng Live Activities.

Xem thêm:

Theo mình tính năng này rất cần thiết cho anh em nào bay nhiều, nó giúp truy cập gần như đầy đủ các thông tin cần thiết để anh em có thể lên máy bay. Tiếc là chỉ mới có hãng United Airlines tại Mỹ hỗ trợ, mình hóng những hãng hàng không tại Việt Nam tích hợp tính năng này vào những chiếc iPhone để người dùng ở Việt Nam có trải nghiệm bay tốt hơn, anh em nghĩ sao? Anh em nào ở Mỹ có dịp thì thử trải nghiệm rồi chia sẻ thêm trên tinhte.vn nhé.

Nguồn: MacRumors
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài viết nhảm VCL
@ngoclinhld Thật. Nó ddel dính tý nào VN luôn mà cũng tha về, phế vl
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Chạy KPI bro ơi, thông cảm cho người ta đi mà. Người ta cũng phải lo cơm áo gạo tiền nữa chứ 😆
Cái dynamic island này đến nay vẫn còn phế quá
Cái "đảo động đậy" này nay phình to ác chiến vậy......
@notlove2402 Nó như cái widget android hồi xưa mà dynamic thôi. Muốn phình bao nhiêu chả đc bác. Nhớ thời cái widget htc quá đã
@titankrotos cái widget thần thánh, hồi đó thích cái giao diện htc sense cũng vì cái widget này
@titankrotos Quá đẹp
Ủng hộ ứng dụng này 😃
Cười vui vẻ
Hay
Ngon lành
aitq
ĐẠI BÀNG
một năm
Cần gì đợi app hãng support. Điền mã số máy bay vào là nó theo dõi được tới từng trạng thái chuyến bay, đáp trễ không, đang cho khách xuống chưa, đang cho hành lý ra chưa. App này là Flighty nhé. Support Live Activity không cần trả tiền luôn. Bản full có cả thông báo đủ thể loại trễ chuyến, đổi chuyến...
@aitq Chẳng qua vì nó là app trên IOS và có cái đảo động kinh đấy nên mới thành bài viết này. Ngày xưa mình hay track trên web, nhưng giờ có app thì dể hơn
@aitq Live Activities phải mua bản Pro, nó chỉ free cho 1 chuyến đầu trải nghiệm thôi
@aitq Cái này hay, để mình thử, cảm ơn bạn nha
@aitq Flighty mà bác bảo ko cần trả tiền 😆)
ohmarion
ĐẠI BÀNG
một năm
Thấy không có tác dụng gì
tpe189
ĐẠI BÀNG
một năm
Mình đặt uber eat cũng thấy có mục live noti trên màn hình khoá ròi, nhìn xịn phết
Tất nhiên là còn lâu, đến cái menu 3D touch nhiều app còn chả thèm quan tâm thì dăm ba cái live activities aka widget trá hình này chứ 😂
hơn nửa năm dùng thấy cái đảo nó không tác dụng gì nhiều
cái khối U phế vật mà cứ pr
Chắc chủ thớt ko biết đến Flighty
Lên appstore kiếm thêm rồi làm mỗi app 1 bài nữa chủ thớt ơi.
Cười ra nước mắt
VN chắc còn lâu á 😃
United hay Delta nó đều báo qua noti lâu rồi mà
Pixel nó đọc gmail xong show luôn 😅
New-features-make-their-way-to-the-Pixels-At-a-Glance-widget~2.jpg

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119