Unlock Keyone sprint sử dụng sim ghép nghe gọi, nhận dữ liệu như quốc tế

md81
18/7/2018 6:11Phản hồi: 189
Unlock Keyone sprint sử dụng sim ghép nghe gọi, nhận dữ liệu như quốc tế
Close
189 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

md81
TÍCH CỰC
6 năm
anh em có câu hỏi thì cùng trao đổi nhé. Vì 1 cộng đồng blackberry
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@yesterday13811 Ở HN qua mình làm cho
Ducanhatc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@md81 vì cộng đồng BB
bienlyber
TÍCH CỰC
6 năm
@md81 Mình gắn sim lên sóng, gọi được 1 cuộc đầu tiên xong là bị như vậy ( hình chụp ) sau đó chọn thế nào cũng ko gọi được nữa ( vẫn có sóng và nhắn tin bình thường ). Bạn có biết tại sao không
@md81 Mua Sim ghép loại gì và ở đâu vậy bác?
Ai đam mê thì cứ chơi thôi
Còn nghèo. Bản này kết quá rồi giá lại đẹp nữa nhưng lại dùng sim chính mà chưa biết nghe gọi có ổn đc ko? Mong có những đánh giá xác thực nhất để e tự tin cưới luôn 1 e
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@duy_tung Sẽ có 1 số máy tự rớt sóng nhé, độ 10s sẽ nhận lại. Vài ngày bị 1 lần. Phôi sim 4g sẽ ổn định hơn.
Mr.blackrose
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duy_tung Dùng làm máy chính thì em nghĩ là chưa nên, đợi 1 thời gian nữa các thương gia đặt hàng bên TQ sim ghép custom cho Keyone đã bác ạ. Tuy nhiên đến khi có sim ghép chuẩn hoặc tìm ra cách unlock ổn định thì giá máy lại nhích lên 😁
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@Mr.blackrose Vọc thôi cụ ơi. Sim chính em lắp máy khác.
Bác chỉ cho em cách chỉnh nghe gọi đầy đủ ạ. Em để GSM only vẫn ko đc
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@sleepingin Bạn dùng sim 3g hay 4g. Khi để gsm only thì nó có hiện chữ E (đối với sim 3G) hay có hiện chữ 3g đối với sim 4G không?
cần người đã lên được và cảm nhận ạ, nếu được sẽ hốt liền một em thay cho em passport bao lâu nay!!!!
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@Alain De Sans Long Passport đẹp thế thay làm gì, có mua thêm thì mua thôi bạn
@md81 tại công việc cần zalo nhiều nên mới muốn đổi chứ vẫn suy nghĩ passport luôn là con máy sử dụng đến khi hư thôi á anh
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@Alain De Sans Long Mình cũng chia tay 2 em passport vì bất tiện.
Mr.blackrose
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Alain De Sans Long Lên bình thường bác ạ, trên hội facebook rất nhiều anh em lên rồi, chuyển từ passport sang keyone đảm bảo ko hối hận đâu bác. Về cảm giác bấm phím thì không bằng, còn lại mọi điểm key1 đều vượt trội hơn.
Mình lên đc, ngon lành tất cả, trừ việc ko nhận đc cuộc gọi đến. Mình đang test tiếp
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@sleepingin Bác để chế độ gsm only sẽ nhận đc cuộc gọi đến. Mã như trong video
md81
TÍCH CỰC
6 năm
Đại khái là keyone sử dụng sim ghép như iphone lock. Nhưng sim ghép là chế riêng cho dòng iphone, vì vậy sử dụng trên keyone thao tác lắp sim khó hơn. Độ ổn định chưa thể so sánh với iphone lock. Mặc dù mình dùng gần 1 tuần cả sim 3g và sim 4g đều ok hết nhưng với bạn nào ít vọc mà muốn dùng sim chính thì mua con quốc giá giá trên 5m, đỡ mệt.
md81
TÍCH CỰC
6 năm
Còn ngon bổ rẻ phải chấp nhận nhược điểm, thời gian tới có thể unlock full. Keyone nhìn bên ngoài đẹp hơn nhiều xem ảnh nhé
vinhanqh1989
ĐẠI BÀNG
6 năm
em cũng lắp sim ghép thành công rồi. Các thứ nghe gọi sms đều ok hết rồi. Chỉ mỗi cái là chưa vào mạng sử dụng data được.
Cao nhân nào nghiên cứu giải pháp sớm cái nhể cho ae đỡ bí bách 😆
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@vinhanqh1989 Sim 3G vào mạng ok. Sim 4G còn phải cấu hình thêm
vinhanqh1989
ĐẠI BÀNG
6 năm
@md81 bác hướng dẫn giúp em cấu hình thế nào với ạ?
Tks bác nhiều ạ.
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@vinhanqh1989 Hiện cấu hình vào mạng 4G chưa ổn, để mai mình test lại đã
md81
TÍCH CỰC
6 năm
Đối với sim 4G cũng đã lên mạng LTE, vào mạng 4G. Tuy nhiên thao tác khó hơn sim 3G
@md81 anh cho em xin hình nền của anh với ạ
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@Alain De Sans Long Hình nền gì bạn?
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@Alain De Sans Long Đây bạn
@md81 cám ơn a ạ
Bác nào có link sống của MUQ 5.1.8 cho keyone cho e xin với . Link die hết rồi huhu :oops::oops:
tmt303
ĐẠI BÀNG
6 năm
@asdwdsa Đây b! https://drive.google.com/file/d/1IXO99sM-ml6fCdBpBCmiFtRrwU8G5rd1/view
Tiện bác nào có link room gốc cho mình xin với nhé!
md81
TÍCH CỰC
6 năm
Update: hướng dẫn xóa red band khó chịu trên keyone
kaOkinG
ĐẠI BÀNG
6 năm
có bác nào ở sg ko giúp e với...em xài sim 4g mobifone
kaOkinG
ĐẠI BÀNG
6 năm
@md81 hướng dẫn em đc k bác. làm theo clip e bị hỏng luôn cái si, ghép thần thánh rồi huhu. em cần nghe gọi thôi
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@kaOkinG Gãy sim ghép ah. Ko gãy thì ko hỏng đâu, lắp sang iphone nó lên bình thường
kaOkinG
ĐẠI BÀNG
6 năm
@md81 nguyện vọng của e là lắp sim mobi để nghe gọi thôi, sim e xài là sim ghép thần thánh 150k....
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@kaOkinG Mua đắt vậy. Mình mua 50k cả ship
bavuongbk
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vọc chơi thôi, ko dùng để làm viêc dc
em là sinh viên, em cuồng con keyone quá,
nên em cho e hỏi xài nó có ổn định không ạ? em có nên mua không?
em dùng chủ yếu nghe gọi vs dùng wifi thôi
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@PhiGiáp2018 Vậy em mua đi. Hiện tầm 2tr6. Và sử dụng phôi sim 3G để dùng được cả data
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@md81 Mấy cái fb, zalo đấy thì nó đáp ứng thừa sức
@md81 @md81 dạ em cám ơn anh
Mr.blackrose
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bác Mike Nguyen ạ 😆 em dùng sim ghép club đỏ với sim 3g phôi cũ ngày trước cắm vào lên sóng luôn trong vài giây. Tuy nhiên với sim 3g Vietnammobile thì cắm vào lại không lên sóng, bác cho hỏi có cần đổi loại sim ghép khác hay làm thêm thao tác gì với Vietnammobile k ?
Mr.blackrose
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Mr.blackrose Chắc sim ghép của em lỗi rồi, cắm sim 4g vào nhận xong rút ra, bây giờ cắm sim 3g vào cũng không nhận nữa.
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@Mr.blackrose Cắm sim 4g vào mà lên sóng rồi thì tháo sim ra phải tắt máy thì nó nhận tiếp. Sim ghép thì nó không hỏng đâu. Mà nó không lên sẽ phải làm lại rất nhiều lần
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@Mr.blackrose Sim 3G đấy bạn lắp sang máy khác, lắp sim không thôi. Xem sim có lên mạng bình thường không. Nếu không lên cài cài đặt dò lại mạng VNM, lên sóng VMN thì đút vào k1s làm lại từ đầu
Mr.blackrose
ĐẠI BÀNG
6 năm
@md81 cả sim 3g và 4g em lắp sang máy khác đều nghe gọi, vào mạng bình thường, sim ghép thử sang con k1s khác của ông anh vẫn lên sóng ầm ầm, mà lắp vào máy mình mãi không lên sóng, lạ quá, cảm giác như kiểu nó đang phản ứng gì với sim ghép ấy
myneo8
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác làm ơn cho em hỏi chút ạ, cắm sim ghép thì loại nào cũng lên hay phải đúng loại riêng ạ???
myneo8
ĐẠI BÀNG
6 năm
@myneo8 Với cả cứ đơ mãi ở configuring service. Chán quá.
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@myneo8 Giữ back 10 giây hết có gì đâu
myneo8
ĐẠI BÀNG
6 năm
@md81 Bó tay rồi bác ơi''''' 😔(
myneo8
ĐẠI BÀNG
6 năm
@md81 Thế là mua sim khác b nhỉ 😆)
kaOkinG
ĐẠI BÀNG
6 năm
vậy sim mobi phôi 4G làm hd như trên kia có nghe gọi đx k a để e làm lại
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@kaOkinG Nghe gọi bình thường, nhưng phôi mobi khó lên hơn. Nhiều khi phải thay cái ghép mới thì mới lên
md81
TÍCH CỰC
6 năm
@kaOkinG Nếu bạn nghe gọi thì chịu khó ra nhà mạng đổi sang phôi sim 3G, khả năng lên cao hơn nhiều
md81
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đã update cách fix Red Bend cực kỳ khó chịu trên Keyone
kaOkinG
ĐẠI BÀNG
6 năm
@md81 cách fix đâu bác?
myneo8
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kaOkinG Bình tĩnh đi b. Sắp có rồi