Unlock Keyone sprint sử dụng sim ghép nghe gọi, nhận dữ liệu như quốc tế
md81
2 nămBình luận: 190
dongeeee
ĐẠI BÀNG
2 năm
Helu anh em. Mình là thằng đông mà bác chủ nhắc đây. Có cách fix redbend mà khởi động cũng ko bị và kể cả factory reset nhé anh em
md81
TÍCH CỰC
2 năm
@dongeeee Bản gốc ah cụ, chia sẻ đê. Đây là fix tạm thời thôi
md81
TÍCH CỰC
2 năm
@md81 Tính em có gì em share hết, chả dấu
Hướng dẫn fix redbend đâu mất rồi bác
md81
TÍCH CỰC
2 năm
@BroodingTrader35 Mình xóa, chờ cách fix hoàn toàn mà không phải cài rom khác. Cách mình vẫn bị hiện lên mỗi lần khởi động lại
dạ oke anh, em cám ơn anh nhiều @md81
jackduy
TÍCH CỰC
2 năm
cho mình hỏi giờ nghe gọi ổn chưa mấy bác.....
md81
TÍCH CỰC
2 năm
@jackduy Nghe gọi ổn lắm. Nhưng vào mạng máy lên máy không lêmlm
myneo8
ĐẠI BÀNG
2 năm
Của e cứ báo redband. Chẳng chịu lên. Chán quá
md81
TÍCH CỰC
2 năm
@myneo8 Bạn làm ko quen thôi hoặc do sim ghép. Hiện tại mình làm đã lên data vào mạng LTE rồi
md81
TÍCH CỰC
2 năm
Hiện tại sprint sử dụng sim ghép đã lên sóng, sử dụng vào mạng, nghe gọi, nhắn tin. Hiện mạng LTE
kysusieuhang
ĐẠI BÀNG
2 năm
Muốn fix redbend đơn giản mà, các bạn tìm file oem_sprint khoảng 20mb file này dc rom nuớc ngoài họ cắt hết tất cả app kèm theo của sprint trong đó có redbend , tìm file đó đưa máy về fastboot flash vô là ok, file oem_sprint gốc tận 300mb bỏ đi
md81
TÍCH CỰC
2 năm
@kysusieuhang Thank bạn chia sẻ
myneo8
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kysusieuhang bác hướng dẫn kỹ lại giúp anh em được ko ạ, e chưa rõ cách làm
kysusieuhang
ĐẠI BÀNG
2 năm
@myneo8 bác tìm file unlock keyone version 3 trên google trong đó họ đính kèm file oem_sprint có 20MB thôi tải về rồi flash vào keyone là ok ko mất dữ liệu gì cả
kysusieuhang
ĐẠI BÀNG
2 năm
Của mình đang dùng sim ghép club đỏ, ghép bị tình trạng với thánh sim vietnammobile là đang để mạng auto chuyển qua gsm only là tịt sóng hoặc ngược lại cũng tịt, mỗi lần như thế phải gắn sim qua máy khác vào mạng kịc lên lại mãi mới nhận sim dc trên keyone
md81
TÍCH CỰC
2 năm
@kysusieuhang Mạng VMN cơ bản là độ phủ sóng yếu, lại lắp trên con cdma keyone nên hay rớt. Nếu ở nội thành còn được
myneo8
ĐẠI BÀNG
2 năm
E vào phần sim toolkit chỉ có bằng này thứ. Các bác cho e hỏi vào đâu nữa nhỉ
kysusieuhang
ĐẠI BÀNG
2 năm
@myneo8 Chọn carier ấy, cái này nó auto hết nên khó, nó đang để auto mà ko nhận sim là ko dc rồi, sim ghép bác khả năng ko ghép bằng tay rồi.
myneo8
ĐẠI BÀNG
2 năm
@kysusieuhang e tìm khắp nơi ko có cái sim club, điên thế chứ. mua lại phải ship từ hà nội về mất mấy hôm, lười chết
md81
TÍCH CỰC
2 năm
@myneo8 Ghép của bạn ko dùng được. Bạn đặt shopee theo link này. Nếu ở HN mang qua mình lên 4G cho. Như quốc tế
e làm tới các bước nhưng khi gắn sim vào thì nó ko nhận, vậy là do sim ghép vs sim bị lỏng hả các a T_T
md81
TÍCH CỰC
2 năm
@viet1971995 Bạn lên 4G đi. Ngon gấp vạn lần
kysusieuhang
ĐẠI BÀNG
2 năm
@viet1971995 Tắt kết nối data, sẽ tịt như thường 😃
md81
TÍCH CỰC
2 năm
@kysusieuhang Nếu vẫn hiện LTE thì Tắt data vô tư không miss. Nhưng vào vùng sóng yếu LTE về 3g sẽ miss
bomby
ĐẠI BÀNG
2 năm
sim club xanh lên ko bác.
dư 1 cái xanh, tét theo cách bác ko lên @@
md81
TÍCH CỰC
2 năm
@bomby Xanh cũng lên nhưng ko ổn định. Mua gsm mini đỏ
bomby
ĐẠI BÀNG
2 năm
@md81 e đã về rom gốc, ghép đủ kiểu nhưng vẫn ko nhận sim,
thôi chờ hàng mua shoppe gửi về vậy T.T
ở hcm ko thấy ai bán tính ra mua cho nhanh
md81
TÍCH CỰC
2 năm
@bomby Nó đúng loại thì xác xuất lên rất cao. Có khi cắm vào lên luôn. Làm theo hd mới trên facebook của mình. Phần update trên đầu
em đã cài Q5.1.8 như bác hướng dẫn, đã upgrade theo các bước, sau đó máy cứ tự khởi động lại (sau khi hiện ra 3 hình Tam giác, tròn, vuông). Người nông dân h phải làm như thế nào bác ơi T.T
md81
TÍCH CỰC
2 năm
@yesterday13811 Của bạn bị treo rồi, Hy vọng ko bị brick. Bạn vào chế độ boot cài lại rom 1 lần nữa đi
md81
TÍCH CỰC
2 năm
Anh em làm theo hd này của mình để lên LTE nhé. Như quốc tế, không cần chuyển về gsm để nhận cuộc gọi
https://m.facebook.com/groups/1878244809165822?view=permalink&id=2109561362700831&ref=m_notif&notif_t=feedback_reaction_generic
md81
TÍCH CỰC
2 năm
Sim ghép nhớ mua loại gsm mini đỏ bản V1.3. Nếu mua trên shopee tìm theo tên: ha phung 8x.
myneo8
ĐẠI BÀNG
2 năm
E đã lên rồi các bác ạ. Cảm ơn các bác nhiều. Giờ có cái redband nó cứ báo. Làm sao để hết bg các bác nhỉ. E ngu lăma k biết flash fliếc như nào cả.
@md81 cho em hỏi dốt thêm tí là mở cmd rồi làm đường dẫn kiểu gì thế ạ 😔(
longnet1
ĐẠI BÀNG
2 năm
@yesterday13811 bác vào cmd rồi gõ cd đường dẫn tới file redbend là được
makno
ĐẠI BÀNG
2 năm
@md81 Link die mất rồi bác ơi?
makno
ĐẠI BÀNG
2 năm
@md81 Link die mất rồi bác ơi?
duynga
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đã xóa Redbend thành công, lại còn lên biểu tượng nhà mạng khi khởi động nữa chứ.
Thanks!
md81
TÍCH CỰC
2 năm
@duynga Nó xóa luôn 1 số app rác, bạn kiêm tra thì thấy
duynga
ĐẠI BÀNG
2 năm
@md81 Dùng sim ghép nghe gọi được rồi, nhưng nhà ở khu sóng yếu nên hay bị mất sóng và nó ko tự lên đc, phải vào kích hoạt lại.
md81
TÍCH CỰC
2 năm
@duynga Điểm yếu của sim ghép. Đối với mình thì chỉ để chế độ 2G (gsm only) cho ổn định
duynga
ĐẠI BÀNG
2 năm
@md81 Mình không thấy chỗ chọn chế độ 2G (gsm only) ở mục nào nhỉ?
md81
TÍCH CỰC
2 năm
@duynga *#*#46368676#*#* chọn Thông tin điện thoại. Trong mục "Đặt lại mạng ưu thích" thì chọn GSM only, có nghĩa là điện thoại ở chế độ 2G, mà 2G là mạng nghe gọi
Cám ơn anh chủ top, em ở hp 2 hôm nay làm phiền anh đây , mừng rơi nước mắt vì cuối cùng cũng làm lên sóng cho KEYone.
md81
TÍCH CỰC
2 năm
@uduchith máy nên dùng sim phụ thôi bạn
md81
TÍCH CỰC
2 năm
Khuyến cáo anh em nên lên LTE xong chuyển về gsm only để ko miss cuộc gọi. Cần vào mạng lại chuyển về lte
Sỹ Tài
ĐẠI BÀNG
2 năm
Làm đủ các buớc nhưng vẫn ko lên dc sóng là bị gì vậy mấy pro 😃
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019