Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Unlock thành công Palm Centro! Vui quá. Post bài lên đây khoe với anh em!

rebelgirl
7/2/2009 13:56Phản hồi: 48
Chào toàn thể anh chị em xóm Palm! Em mới gia nhập xóm Palm, hôm nay vui quá muốn chia sẻ cùng anh chị em!
Chả là thế này!
Trước Tết, đứa bạn ở Úc gửi cho em 1 chiếc Palm Centro, hàng Telstra.
Từ trước tới giờ em toàn dùng Stupid phone, thông minh nhất chỉ là em Nokia N73 chạy Symbian 9.0 3rd.
Ban đầu em định bán vì cần tiền tiêu Tết, với lại em cũng chưa dùng bao giờ, và thấy em Palm có vẻ lạ và cổ.
Em dò la thấy máy này có vẻ có giá (so với số tiền nó mua bên Úc), lại hàng nguyên seal nên bán chắc là... đắt hàng!
Nhưng,...
sự tò mò của một kẻ yêu công nghệ đã khiến em... bóc seal lúc nào không hay! và em nảy ra ý định dùng thử nó một thời gian.
Công việc đầu tiên em nghĩ đến là Unlock! Vì vậy, em đã nhờ bác D ở TH unlock hộ nhưng chờ mãi từ 25/12 Âm lịch đến mồng 10/1 Âm lịch mà không thấy hồi âm. Em có gọi điện hỏi mấy lần nhưng bác ấy nói chưa mua được Code.
Cả Tết không có điện thoại mới để dùng, chờ đợi mỏi mòn trong khi mọi người nói chỉ cần 24-36h là xong. Em đâm ra chán nản!
Lúc này, em gặp được bác Mr.Siro_ một người rất am hiểu về Palm. Sau khi trao đổi vài PM, được bác Siro "khai sáng", em quyết định mở hộp máy ra 1 lần nữa để... nghịch!
Và em yêu Palm lúc nào không hay! Một chiếc điện...không thoại (đối với em lúc đó) chạy cực nhanh, màn hình nhạy, cài được soft phục vụ công việc,... Túm đi túm lại 2 cái túm là TUYỆT VỜI!
Vì vậy em quyết tâm unlock cho bằng được! Em lại nhờ thêm 1 bác chuyên gia trên diễn đàn này và đang chờ hồi âm của bác ý!
Nhưng quả thực em cực kỳ sốt ruột, em đã mày mò trên mạng cách bẻ khóa!
Trên thực tế, em đã tìm kiếm cách unlock từ trong Tết nhưng mới thành công một nửa!
Cách đây 3 ngày, em đã nảy ra 1 ý rất hay (không tiện nói ở đây) về cách tìm ra Code! Và,... khoảng 20h ngày 7/2/2009. Em đã có được Code và bẻ khóa thành công!!! (Em xin không nêu cách đấy ra ở đây vì sợ ảnh hưởng tới công việc của mấy bác làm dịch vụ Unlock)
Em rất vui vì điện... đã có thoại! Nhưng điều em vui nhất là chính bàn tay, khối óc của mình đã làm nên...lịch sử!
Em mới chân ướt chân ráo bước vào diễn đàn này! Em rất muốn gia nhập hội Palm và tham gia Offline với mọi người! Và em post bài này với mong muốn các bác chia vui với em.
Đồng thời cho em gửi lời cảm ơn tới bác Mr.Siro vì đã giới thiệu, giúp đỡ em trong quá trình sử dụng 1 số tính năng của Palm. Cảm ơn bác MatrixBlack84 vi đã giới thiệu một số cửa hàng có dịch vụ unlock và sẵn sàng chia sẻ 2Gb phần mềm của Palm cho em!
Và cuối cùng, em cảm ơn các bác đã đọc bài này và chia sẻ niềm vui với em!
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

largo25
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chúc mừng bác đã động phòg được với vợ of mình 😁:D, chào mừng bác gia nhập làng Palm, hãy khám phá cô vợ centro của mình 1 cách thật tinh tế bác nhé :D
Hay thật, nhưng chia sẽ tế nhị với anh em có nhu cầu cũng như tìm hiểu chắc không sao đâu bạn à. Chúc mừng bạn với niềm vui mới.
mrkissn
TÍCH CỰC
15 năm
Chúc mừng nhé. Cái cảm giác của bạn mình rất hiểu vì trước đây mình cũng tự mò và unlock đc 1 con treo 650 cdma mà ko cần phải mang ra ngoài.
Xin chúc mừng bác và hoan nghênh bác đến và gia nhập hội những người yêu palm 😁
Việc chia sẻ ra thì có gì đâu mà bất tiện bạn ơi, đừng vì sợ người bán mà không dám đưa ra. Cứ thoải mái đi ;)
Chỉ cho mình cách unlock với bạn. Chia sẻ thì đâu có gì là cấm đâu. Nếu bạn cảm thấy không tiện thì PM mình nhé. Nêu ý tửong thôi cũng được. 😁
Mod đã bật đèn xanh cứ post đi bác 😁
pót đi bác cho em học hỏi kinh nghiệm với
Cái này thì chúng ta cần khách quan là hướng dẫn về mặt kỹ thuật đó mà 😃
unisaco
ĐẠI BÀNG
15 năm
bài của bác hay quá, mình cũng đang tưởng tượng bác vui như thế nào, giống mình cái hồi ... cày sâu cuốc bẩm (vì mình còn đang là sv đi làm thêm), gom góp tậu em Treo650, tuy ko khai phá gì, nhưng mình đã miệt mài bên PC (đương nhiên là có Tinhte rùi), bên Treo650, bên tô cơm nưã ^.^!
Chúc mừng bác nhé.
Thật tuyệt vời. Bất kỳ ai bất kỳ làm một việc gì do mình tự mày mò ra dẫn tới thành công càng vui sướng. Cho dù thành quả ấy với người khác họ biết từ lâu. ( có thể họ biết qua người khác thì sao ). 😁

Chiến thắng của bác thật hoàn tráng. Chúc mừng bác !
viprocker
ĐẠI BÀNG
15 năm
Xin chúc mừng bác..
Cũng xin nói thêm bác..bác dùng cách nào Unlock em nó...bác cứ post 1 bài cho anh em biết ạh.
Hồi năm ngoái chị em cho 2 con Treo 650 đã unlock 1 cho em và 1 cho ông anh họ của em...em thì nhờ vào tinh tế nên ko có gì để nói..còn ông anh họ của em thì cứ nghe người ta nói hồi nào giờ điện thoại nước ngoài gửi về là phải đi Unlock..thế là ổng ra 1 tiệm bán dt(có cả Unclock treo luôn) trên đường Hùng Vương...em ko tiện nói địa chỉ.
Xong rồi khi về ổng hí hững khoe với em là đã Unclock hết 250K và nghe gọi ngon lành có cài luôn cho cái Pocket Tune dành nghe nhạc nhưng chưa có Seri@l..
Trong khi chị em bên Mỹ thì khẳng định ..Đã Unclock cả 2 con vì sợ 2 anh em ko biết.....
Thế đấy....đến giờ này em cũng chưa nói cho ông anh Họ của em vì người Unclock con Treo là do ông bạn thân của anh em giới thiệu ..........chổ quen biết đấy các bác
Vài lời chia sẽ
Ý của Viprocker là biết đâu unlock máy đã được unlock, chỉ là 1 hồ nghi thôi. Bác chủ topic có thể chia sẽ vài ý được không?
mrkissn
TÍCH CỰC
15 năm
Topic này hot đây nhỉ. ^^ share đi chủ topic ơi. Ko tiện thì ra cafe đàm đạo nói miệng luôn cho lẹ 😁
picas
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nhìn nick thì hình như là girl, cũng chịu mày mò dữ wa ta
Nick này không phải là nữ đâu mà là "san gai" đấy, tiếng anh có cái từ "girl killer"" í mà. :biggrin9gp:

Nhưng mà sao không thấy chủ topic trả lời gì hết vậy.
ko biết là có phải xin code của nhà cung cấp mạng k nhỉ? cái này thì bình thường rồi 😆 ko có gì phải bí mật
antondat
TÍCH CỰC
15 năm
Hẹn Bác chủ topic trong ngày offline Palm sap đến đây. Welcome
Chào các bác!
Mấy hôm nay em bận quá nên không vào diễn đàn được ạ!
Xin cảm ơn các bác đã chia sẻ với em! Càng dùng Palm em càng khoái!
Em đang nhờ đứa em gái xem cho ít phụ kiện trên Amazon để mua rồi nhờ nó gửi từ Mỹ về!
Hôm nay sui quá, em để đt trong túi áo khoác, lúc đi ...mua áo thì cởi áo khoác ra để lên quầy. Ai dè nó rơi xuống đất, chắc chạm nhẹ vào em Palm làm "giọng" em nó cứ khò khè! Chắc lại phải "cởi tuốt tuồn tuột" em nó ra để kiểm tra rồi!
Em có mấy thắc mắc nhờ các bác chỉ bảo:
1. Bộ tuốc nơ vít và các phụ kiện sửa chữa đt có thể mua đc ở đâu ạ (ở HN thì Chợ Giời có không các bác nhỉ!??)
2. Làm sao tắt tiếng âm bàn phím ạ? Mỗi lần bấm nó cứ kêu "tục tục" cũng mệt phết!

Còn về chuyện Unlock, thực ra là em phải dùng Code để Unlock. Nhưng vấn đề là:
* Kiếm Code ở đâu (em đã nhờ 2 bác chuyên Unlock mà còn chưa mua được đấy ạ!)
** Nếu không có thẻ Visa, MasterCard hay không có cc chùa thì làm thế nào mua được?
Em cũng chả giỏi giang gì, nhưng "bất thình lình" em nảy ra 1 ý rất hay để Unlock! Cũng là nhờ vả thôi, nhưng...rất thú vị (chí ít là đối với em). Em sợ lúc em đưa cách ra, các bác lại bảo: "Có thế mà cũng khoe!" (Hi hi)
Hôm tới em sẽ Post bài cụ thể sau các bác nhé! Em sẽ post trực tiếp hoặc Up file Word lên mạng, đưa link để mọi người down về tham khảo!
................................................................pác đưa nhanh PP pác unlock lên cho ace tham khảo............càng chi tiết càn tốt nhé.
Dù sao cũng thanks trước 1 cái cho khí thế, đùng lo bác nếu lở có gì anh em cũng vui vẽ thôi. Biết đâu cái tí xíu đó lại là cái lớn đấy bác. Bây giờ Viettel cung cấp pushmail cho Blackberry, bà con ngần ngừ chưa dám xài, chứ cách đây gần 2 năm chyện BB vào được GPRS là chuyện lớn ấy, mặc dù rất là đơn giản.
Em push mail qua Gmail ầm ầm mà sao ko ai nói gì cả nhỉ 😁
Mr.Siro
TÍCH CỰC
15 năm
Nếu bạn chuyển dần dần sừ dụng từng loại hệ điều hành khác nhau, rồi hãy dùng đến Palm, thì cảm giác sung sướng còn nhân lên gấp bội đấy bạn ạ 😃

Chúc mừng bạn rất nhiều, vì bạn ở HN nên hơi khó, chứ ở SG thì chắc xong lâu rồi đấy.
Hãy tận hưởng niềm đam mê đi nhé. Có lẽ cuối tháng mình cũng sẽ đi công tác HN 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019