Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Unlocked BlackBerry Priv AT&T lên Android 6.0 Marshmallow

q.toanr
15/7/2016 3:5Phản hồi: 15
Sáng nay có tin AT&T tung ra bản Marshmallow cho Priv nhưng lại không nói gì đến bản unlocked nhưng may mắn thay là có thành viên Crackberry tìm ra cách lên 6 cho bản này.

Chú ý:
1. Cách này CHỈ hiệu quả trên máy Priv bản AT&T.
2. Việc cập nhật theo cách này sẽ xóa toàn bộ dữ liệu trong máy của bạn (Factory Reset Protection). Vì thế bạn cần sao lưu dữ liệu trước khi làm để tránh mất dữ liệu.
3. Đây là hướng dẫn mình tổng hợp lại ở Crackberry, mình chưa thử và mình không chịu trách nhiệm về bất cứ vấn đề gì xảy ra với thiết bị của bạn.

Các bước thực hiện:
  1. Cài USB Driver cho Mac hoặc Windows https://swdownloads.blackberry.com/Downloads/entry.do?code=4EE0932F46276313B51570F46266A608
  2. Tải file OS gốc từ AT&T autoloader https://bbapps.download.blackberry.com/Priv/bbry_qc8992_autoloader_user-na-att-AAF355.zip
  3. Đưa điện thoại về fastboot: ấn và giữ nút Nguồn và nút Giảm âm lượng trong khoảng 30 giây
  4. Windows: Giải nén file bạn tải về từ bước 2 rồi mở file flashall.bat sau đó làm theo các bước trên màn hình.
    Mac OS X: Giải nén file bạn tải về từ bước 2 rồi mở Terminal trỏ đến thư mục đó. Tiếp theo chạy file /flashall.sh (gõ flashall.sh rồi Enter) sau đó làm theo các bước trên màn hình.
  5. Thưởng thức Blackberries on Marshmallow ;)
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này gọi là autoloader và cả trang chủ BB cũng có hướng dẫn cách này, sao gọi là may mắn tìm ra cách? -__-
q.toanr
ĐẠI BÀNG
8 năm
@HowDoYouKnowMe Nếu bạn không dùng SIM AT&T trên máy unlocked thì không thể cập nhật được theo cách FOTA, BlackBerry đang làm việc để đưa ra các bản cập nhật cho dòng này

Nguyên văn nhé:

Software update not received on unlocked AT&T branded PRIV when using a non-AT&T SIM card

OVERVIEW

If the AT&T branded PRIV was purchased as a factory unlocked device and is not being used with an active AT&T SIM card, software updates will be unavailable.

RESOLUTION

BlackBerry is currently working on a solution to allow updates to be made available to these devices. This article will be updated when a solution is made available.
Nguyên văn của bạn: " may mắn thay là có thành viên Crackberry tìm ra cách lên 6 cho bản này."
Mình nói rằng, cách mà update lên 6.0 không thông qua OTA là update bằng cách Reload lại Os, và cách này là cách mà trên trang chủ BB có hướng dẫn -_-
Thì sao lại bảo rằng may mắn tìm ra cách?
Cứ như là cách này kể cả BB cũng không biết, và có ng may mắn biết cách và hướng dẫn cho cả thế giới?
skyhorse
ĐẠI BÀNG
8 năm
đã lên xong, ngon các bác ạ
NguyenAnhDCN
ĐẠI BÀNG
7 năm
@skyhorse cho xin số đt nhờ tư vấn với ạ
@skyhorse rom co dau ma ngon
linh do ti drive ko ma
mihh
ĐẠI BÀNG
8 năm
link down mất rồi. mấy các còn hok share lại em với
dangloc.ovc
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho mình đào mộ một chút? Đã có bản 6.0 chính thức cho blackberry priv at&t chưa ạ? bạn nào update thành công android 6.0 cho priv at&t chưa? có vấn đề gì không ạ?
dangloc.ovc
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao mình không tải dc bản 6.0 của AT&T nhỉ, ai có Link cho mình xin với. Trên mạng có rất nhiều Link nhưng mờ tải dc
Bạn ở sgon hay hnoi?
Vô tình, thấy máy báo cập nhật phần mềm, nhấn ok luôn. Máy AT & T của mình đã lên được Androin 6 rồi nha cả nhà. Mong chờ bấy lâu nay.
NguyenAnhDCN
ĐẠI BÀNG
7 năm
ai có link còn sống chỉ với ạ. hay ai đã tải về có thể up lên để mình tải về với. tìm cả tối ko thấy link nào sống cả. thanks cả nhà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019