Úp FW cho tất cả các máy Nokia với JAF

Thienhaiph
19/6/2009 17:47Phản hồi: 252
252 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác ơi cho e hỏi chút, tại sao e bật lên, trong bảng chọn Model ko có Nokia 5233 nhỉ, chỉ có 5200, rồi đến 5300 luôn, giúp e với
anttim
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngày trước up fw cho n70 bằng cái này . lâu không dừng quên mất . cảm ơn bạn
Thank...!
bác chủ thớt ơi cho em hỏi. Làm hết các bước đến cái ảnh cuối cùng, là bật nguồn nên cho nó chạy hay là chi ấn nút đỏ 1 tí chạy là thôi ạ. Em định chạy lại phần mêm c2-01 cho người yêu mà không biêt. Máy nó cứ hay tắt nguồn, đang ở chế độ chờ thì im luôn phải tháo pin ra bật nguồn lại mới nên. Bệnh này liệu chạy lại phần mêm hết không bác
EM thank bác trước 😁 em hơi gà bác thông cảm.
bác cho em hỏi
phần mềm này có chạy con c5 -06 được không vậy hả bác
nếu được thì bác hướng dẫn dùm nhé thank
Tôi làm đến đoạn bấm nguồn thi một lat sau nó báo như thế này : Searching for phone...Not found!!!
Nhấn nút nguồn để bật máy lên hay chỉ nháy thôi bạn ? mình tự làm con máy của mình nên gà quá .
bùm một cái, chạy nuột đến dòng pooling phone, rùi hiện bảng thông báo the phone didn't respond. bấm yes hay no đều báo phone not found, nản toàn tập, chắc die con 3110c quá
tung coi
ĐẠI BÀNG
11 năm
ban oi minh lam het các bước như bạn nói ở trên, nhưng tới bước cuối cùng nó share cho phone nó hiện not found là sao phai làm the nao
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
Oánh dấu, có lúc cần tới;)

★★★★★★★★★★★★★★★★
.....Gửi từ Sony Xperia Ion của tôi.....
E dow USB gì đó về k chạy đc bác ơi 😔
e65 của e bị dedfone ko làm dc như vậy hix
có bác thợ pro nào ở đây giúp em với, tình hình là em chạy thì nó ra như thế này 😔 thử down mấy cái FW rồi nhưng không cải thiện
"PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 06.02.002
Elf2flash 09.07.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
...................Loader Sent!
Stage 2 starting..............................................................................Loader Sent!
Stage 3 starting..................Phone prepared OK!
Waiting for the phone to boot...
Searching for phone...
Phone failed to boot in flash mode CMT..."
Oánh dấu phát. Thấy thú vị dần đều rồi 😁
điện thoại nó không chạy được nữa có thể cứu được bằng JAF này không ạ
@nguyên nguy hiểm vẫn còn rung chứ ?
sao e tải fw về giải nén ra thì ko có file như hình số 3 vậy các bác?? chỉ e với.
tienquyet123
ĐẠI BÀNG
7 năm
@kaothenhi @Thienhaiph
Không biết các bác còn quan tâm đến thớt này không,hy vọng là có và giải quyết giúp em vấn đề !
Máy của em E72 up rom tiếng việt bằng Phonix “bị treo sáng màn hình rung cái rồi tắt”.Em đã thử các kiểu với các fw cũ mới đều không được.
Em đoán 1 là chưa đúng fw,2 là có thể làm sai 1 bước nào đó.
Tìm hiểu thấy có cách up fw bằng JAF,điều em chưa hiểu là JAF là up fw qua bằng box kết nối giữa máy và PC phải không ah?hay nó vẫn kết nối qua cổng usb với PC?
Em đã dow JAF về nhưng chưa biết làm cách nào với lại vì máy treo thế nên ko biết kết nối với PC ra sao.
Hy vọng các bác vẫn quan tâm và hỗ trợ em !
Thanks
tienquyet123
ĐẠI BÀNG
7 năm
Của em nó hiện thế này mà làm theo ko được,với lại nó ko hiện "dead phone USB flashing" để tích vào,bác nao giup em với 😔
theminhbk
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tienquyet123 up lại nhé bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019