[Update bản có phí mới]"Cẩm nang nhiếp ảnh cơ bản" cho Android lẫn iOS

locyt
10/10/2016 7:49Phản hồi: 112
112 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CungDu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao Galaxy s3 4.1.3 của e ko tuơng thik
Cảm ơn Thớt rất nhiều 😁 App rất bổ ích và khoa học :D
Sjn Alvin
ĐẠI BÀNG
8 năm
cám ơn chủ thớt nhiều lắm, cần lắm cho những con "gà" như em 😁
Tai Vuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
quá ngon.
langtu_boy
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ok
Bác @locyt cho mình hỏi bác có hứng thú viết app nghe nhạc cho android không, mình có ý tưởng về giao diện phần mềm nghe nhạc hay và thấy nhiều bạn cần mà không thấy ai viết cả
locyt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lenam098 Thực ra những cái này đều có cả trên mạng! Viết không phải là khó! Nhưng quan trọng là viết ra quá ít người dùng hoặc họ dùng 1 lần lại quay về bản cũ quen hơn! Cái quan trọng là mình làm ra những cái mà đã có rồi thì không khả thi 😃 Khó là ở chỗ rất ít người VN mà nghe nhạc bằng phần mềm chuyên dụng, toàn cải zing, nhaccuatui,... về nghe đỡ buồn thôi!
@locyt Không sao bác, dù sao cũng cảm ơn bác rất nhiều vì đã phản hồi
Dân dùng Z3 như mình thì đa số hoặc là yêu camera thực của Sony, hoặc vì con chip âm thanh trên đó. Thú thực với bác gắn tai nghe xịn và nghe bằng DUB thì tuyệt vời.
Cá nhân mình dùng thử Zing, Nhaccuatui ... rồi nhưng thực sự những app đó và next music wiđge chẳng hạn, đẹp thì có đẹp nhưng chất lượng âm không có gì đặc biệt, thua cả app mặc định của z3. Mong 1 ngày có app nghe nhạc tuyệt hơn và đẹp hơn từ những nhà phát triển người Việt!
locyt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@lenam098 Thực ra để nghe nhạc chất lượng thì nó phụ thuộc vào phần cứng nhiều hơn! Ví dụ như con V10 của mình đang dùng chẳng hạn, nó tích hợp chip DAC chuyên dùng cho âm thanh! Nghe nhạc trên máy đó hoàn toàn khác trên những máy khác với cùng 1 bài nhạc 😁 V20 mới ra cũng tích hợp chip DAC 32bit, nghe đồn là bá đạo lắm!!! 😃
@locyt Chuẩn bác, mình chọn Z3 vì chip âm thanh trên đó nữa
Tiếc qá đang xài android 4.2 😆))))))
locyt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@bạn nhật Bản cập nhật tới đây sẽ hạ xuống Android 4.0.x cho anh em sử dụng phiên bản thấp! Và sẽ update cho HĐH iOS trong lần sau nữa 😃
@locyt Chừng nào bác hạ hú em tải với ạ 😃))))
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bạn nhật Đã hạ rồi đó bạn! Down về xài nhé 😁 Thanks đã ủng hộ 😃
Đã dùng, nhưng nội dung cần cập nhật liên tục
locyt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@havanluat Em chuẩn bị update cho nó vào ngày mai đây bác 😁
lam@xung
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cảm ơn chủ thớt nhé
toidangsay
TÍCH CỰC
8 năm
đã tải về hóng cập nhật liên tục để nội dung ngày càng phong phú. Cảm ơn bác đã viết app cho ae
locyt
ĐẠI BÀNG
8 năm
@toidangsay Đã có bản update mới cho ứng dụng rồi nhé bác 😁 Bác update để trải nghiệm giao diện mới nhé :D
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
7 năm
Quảng cáo che mất phần nội dung cuối trang rồi. Mong dev bố trí lại trang cho hợp lí.
Screenshot_2016-10-26-23-35-26-764_com.xamarin.camnangnhiepanhcoban.png
Screenshot_2016-10-26-23-36-47-038_com.xamarin.camnangnhiepanhcoban.png
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@juha8x Bạn touch vào ảnh nền phía trên và trượt cái ảnh đó lên thì sẽ hiển thị đầy đủ nội dung theo rollbar, mình đang tìm cách khắc phục cái giao diện này khi trượt lên xem nội dung sẽ trượt luôn cái ảnh nền lên! Cảm ơn! 😃
Jeff Bezos
TÍCH CỰC
7 năm
@locyt
Ok rồi bác dev ?
@locyt ảnh nền chiếm diện tích nhiều, em đọc cứ thấy vướng mắt, em nghĩ bác tắt luôn cái ảnh nền đi để tên mục thôi là tuyệt
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@bạn nhật Ban đầu tính tắt bỏ cái ảnh nền đi! Nhưng nếu như vậy thì lại xấu và mất cái đặc tả của giao diện Material, mình cũng nên tôn trọng cái đó 1 tí 😃 Do đó mình để lại, bạn chỉ việc quẹt nó lên là nó sẽ mất thôi mà 😃 Hiện tại còn đang có 1 tí khúc mắc về kỹ thuật chỗ đó, nhóm sẽ cố gắng sửa để nó hoàn toàn thuận tiện khi sử dụng 😃
@locyt vâng bác, dt em cái ảnh nên nó che hết 1/2 cái màn hình, ban đầu kb cứ kéo chữ đọc, lát sua mới biết kéo ảnh lên dc 😃))))
Hóng cho ios

Sent from my iPhone using Tapatalk
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cố gắng trong tuần này hoặc tuần sau lên iOS cho anh em 😃
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đá lên phát để chuẩn bị cho iOS, trôi nhanh quá 😁
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em đã tương lên AppStore rồi, và đang phải ngồi chờ, mấy ông Apple làm ăn lề mề kinh khủng 😔 Anh em xài iOS cố gắng chờ nhé! Có em sẽ viết bài thông báo luôn 😁 Thanks anh em tinh tế đã ủng hộ Android :D nhahang.jpg
ShrekRita
ĐẠI BÀNG
7 năm
app hay quá mà khong có trên app store bùn đau đớn
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ShrekRita Đang chờ Apple Review bạn ơi 😃 Hi vọng là vài ngày nữa nó sẽ Accept để public lên AppStore!!! Đang đau não với nó đây! Chơi lầy quá 😔
NZone
ĐẠI BÀNG
7 năm
Vẫn đang hóng iOS... 😁 :D :D
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NZone Sắp lên rồi bạn! Apple nó chơi lầy quá 😔 Đẩy lên AppStore rồi mà còn ngồi chờ nó Review lâu lắc, cả tuần rồi chưa thấy thông báo gì :(
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
@NZone Đã có roài nhé bạn :D lên appstore down ủng hộ nhé :D
NZone
ĐẠI BÀNG
7 năm
@locyt Cảm ơn bác nhiều :D :D :D
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
[Cập nhật version iOS cho anh em]
"Cẩm nang nhiếp ảnh" đã đi được 1 bước dài với hơn 8K lượt down trên Android, và bây giờ đến phiên bản dành cho iOS. Anh em iPhone đã có thể download và cài đặt trên AppStore.
Do việc phát triển ứng dụng hao tổn công lực quá, nên mình phải thay đổi chút xíu trong việc hiển thị quảng cáo và sử dụng 2 phiên bản trên iOS. 1 phiên bản free vẫn như cũ các bạn có thể download tại đây: https://itunes.apple.com/us/app/cam-nang-nhiep-anh-co-ban/id1179356978?l=vi&ls=1&mt=8
Và phiên bản dành cho những người không thích hiển thị quảng cáo và ủng hộ cho Nhóm phát triển với giá thấp nhất là 0,99$ có thể download tại đây:
https://itunes.apple.com/us/app/cam-nang-nhiep-anh/id1179708317?l=vi&ls=1&mt=8
Phiên bản Android cũng vẫn link như cũ: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.xamarin.camnangnhiepanhcoban
Hi vọng sẽ được anh em ủng hộ! Mình sẽ cố gắng cập nhật liên tục ứng dụng để có thể mang lại những gì tốt nhất cho anh em! Chân thành cảm ơn anh em đã ủng hộ!
locyt
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chuẩn bị update 1 phát về 1 trong những yếu tố quan trọng nhất trong nhiếp ảnh 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019