(update)Chatopus & Nimbuzz - giải pháp chat cho FB, Yahoo & GoogleTalk

datdvt
3/1/2010 10:0Phản hồi: 68
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bingoo511
TÍCH CỰC
14 năm
chả biết nữa 😃 nhưng mà theo em nghĩ thì Dụng lượng gửi đi và nhận lại như nhau thôi mà...
Webmess <----> yahoo
Chatopus <---> numbuzz <---> yahoo

send đi send lại thì chúng ta chát chữ A nó send đi vẫn là chữ A 😁 (nếu lúc nào send được chữ A mà lại thành ra AA thì sẽ tăng gấp đôi tiền ạ)
bingoo511
TÍCH CỰC
14 năm
không cần Cable Sync để cài SOft cũng được mà bạn 😃 vì dùng Cable của Palm khá khó chịu... đôi lúc do chân chấu bị bẩn nên không sync được....

bạn không có Cable thì có thể dùng đầu đọc thẻ nhớ và Soft Resco Explorer (hoặc bất kỳ trình khác quản lý file khác nào trên Palm)
- Copy Resco Explorer vào thẻ nhớ (PALM/LAUCHER)
- Copy File cần cài vào thẻ (ở đâu cũng được... nhét luôn vào LAUCHER cho tiện)
- Chạy Soft Resco Exlorer ----> Chuyển file cần cài vào Ram thế là xong

còn HSMSwitch thì bác phải cài vào Ram: chạy HSNswitch và chọn soft cần đổi userID ---> đánh ID mới vào đó là OKie mà (rất đơn giản)
có cái này htử cài thay cho mundu xem, em thấy mundu chạy cũng khá tốt, bị cái fornt thỉh thoảng phải đoán chữ,
cài cái này vào thì xoá cái cũ như thế nào hả các bác?
thnx cho cái topic đã 😁
datdvt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Không hiểu ý bác "cái cũ" là cái nào (có thể là mundu chăng), nhưng tình hình là chưa thấy có báo cáo nào của anh em nói cái này xung đột với thằng nào cả, nên bác cứ cài song song nhiều cái để cùng trải nghiệm và so sánh nhá.

Chúc vui 😃
"4. Chạy Chatopus, trong phần Account Setup chọn Nimbuzz, nhập username & password của Nimbuzz (vừa tạo trong bước 2).
5. Nhấp vào nút Offline và chọn Available --> xong"

em bi kẹt lại ở bước 4. trong phan Account Setup em ko thấy Nimbuzz.
nên em chọn New để tao account ( yêu cầu account name, sever address. ở sever address em ghi link http://www.nimbuzz.com )
thực hien xong em thử chon Available nhưng báo lỗi : nonexistant DNS name (0x123E)
anh datvt giúp em với
Không,bác tạo acc mới trên trang chủ của nimbuzz,trên đó có các phần HD đầy đủ mà,bác dùng yahoo hay IM,....(e o nhớ rõ có những cái nào nữa) sau đó mới dùng chatopus đăng nhập đc chứ.Cái này dề mà,nếu o bác dùng Webmessenger đi,cũng ngon chán mà:rolleyes5cz:
datdvt
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn vào Account setup, chọn New, chọn Nimbuzz
Trong phần account name, chọn đại 1 cái tên nào đó mà bạn thích, tên gì cũng được. Phần server address đã được điền sẵn, bạn không cần thay đổi gì ô này.
Username và password trong bước tiếp theo chính là username và password mà bạn vừa đăng ký trên Nimbuzz.

Chúc vui 😃
em đã làm được như anh nói. nhưg khi chuyển offline thành available nó lai bảo Disconnected là sao vậy anh?
datdvt
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn kiểm tra lại 3 cái này:
1. nhìn cái tên account ở phía góc trái trên màn hình xem có đúng bạn đang dùng cái vừa mới tạo ra không. Nếu không thì vào menu --> accounts --> chọn cái bạn vừa tạo ra
2. username và password của nimbuzz đã nhập đúng chưa
3. máy bạn có vào internet được không (xem lại cài đặt GPRS)

Chúc vui 😃
làm 1 cái mundu key là ok .... dùng 2 cái này rắc rối quá .....
bingoo511
TÍCH CỰC
14 năm
Tớ thì khoái cái này hơn Mundu phần là vì cũng thi thoảng chat với lại độ ổn định cao 😃 ---> mundu có Key thì tốt rồi 😃 chat rất tiện (hồi trước bị lỗi j đó nhưng giờ không biết sao nữa)
em thấy mundu nó đẹp mà cũng dễ dùng, ko bị lằng nhằng 😁
MunduIm không phải ai cũng có key. Hơn nữa thỉnh thoảng vào ko được rất khó chịu. Bên canh đó font chữ bị líu díu không phải là đẹp. Chuyển qua cái NImbuzz này lúc đầu cài thì hơi rắc rối 1 chút thôi. Nhưng dùng rất ok... nhanh, đẹp, ổn định... thực sự dùng rồi xóa luôn cái MunduIM. Anh em cố gắng lên. Không khó lắm đâu.
bingoo511
TÍCH CỰC
14 năm
dùng cái này chat nhiều nick thì thực cũng không tiện lắm do thiếu cái chức năng mở các TAB phụ 😃 ----> bù lại nhẹ và ổn định

@ps taodi1minh: ah dùng cái petitlaucher thêm cái chức năng Show Alerts vào để khi nào có tin nhắn tới mở lên được nhanh hơn 😃 ( systemp -->.showAlerts)
em còn ko down được cái nimbuzz về cơ 😔😃((
bingoo511
TÍCH CỰC
14 năm
é.. không download được cái Nimbuzz về là đúng rồi 😁 vì nimbuzz là ứng dụng Chat trên web mà ----> phải dùng chatopus login vào nimbuzz để chat 😃
h mundu lại ổn định rồi .... để không bị lỗi forn thì chỉnh để forn system !
5. Nhấp vào nút Offline và chọn Available -->xong
mấy bạn cho mình hỏi xong cái này rồi sao nữa? Mình muốn đăng nhập vô yahoo thì phải làm thế nào?Tới bước này mình pó tay rồi.Thanks
datdvt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Khi bấm available thì bạn đã đăng nhập vô tài khoản Nimbuzz rồi. Việc vào yahoo là do thằng Nimbuzz làm. Hướng dẫn khá chi tiết rồi, bạn chịu khó đọc kỹ tí nhé
Chúc vui
Bác ơi em connect được bằng chatopus rồi, nhưng em dùng 1 id yahoo trên máy tính và 1 id yahoo khác trên nimbuzz/chatopus thì chatopus ko gửi đc (tức là cái id yahoo trên máy ko nhận), còn từ máy vẫn gửi được cho nimbuzz/chatopus. Em vào nimbuzz trên pc cũng ko gửi đc luôn ....
HIc, em cũng bị như bác này nè
Cài xong xuôi hết rồi nhưng mờ từ máy tính nt vào thì ok, nhưng chiều ngược lại thì mất tăm 😔
bingoo511
TÍCH CỰC
14 năm
nếu bị tính trạng này có thể là do chatopus bị mất kết nối với nimbuzz ----> thường thì bạn nên logout hẳn ra và connect lại sẽ được! cũng do qua 1 trung gian nên thi thoảng xảy ra cái vụ này.
em đã làm được như các bác hướng dẫn rồi,xong hết cả rồi...online bằng chát-pao qua nimbuzz được rồi
nhưng: k biết cách chát như thế nào? (thật đáng buồn cười,nhưng đúng là như vậy)
bác nào có thể hướng dẫn em cách chát được không ạ?hay là có hướng dẫn bằng hình ảnh cũng được
em cảm ơn các bác ạ
Rất cảm ơn bạn. Bạn đóng góp cho anh em 1 giải pháp chát quá hay.
Mi.P
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao mình đổi đc Uer nhỉ, mắc dù dùng cả hai thằng hsnswich và Multiuserhack, làm ơn ai chỉ dùm mình với, bản mình dùng là bản 2.51
Mi.P
ĐẠI BÀNG
14 năm
k«ng ai quan tam nhi
thanks bác chủ thớt, em đã cài và xài thử với google talk (message gửi/ nhận liền tức khắc) còn với yahoo thì hơi lâu một chút nhưng vẫn tốt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019