USB-C trên Sony A7R Mark III: Chép hình ra nhanh hơn 4,2 lần, sạc chung sạc và cắm/tháo dễ dàng hơn

cuhiep
25/11/2017 8:12Phản hồi: 48
USB-C trên Sony A7R Mark III: Chép hình ra nhanh hơn 4,2 lần, sạc chung sạc và cắm/tháo dễ dàng hơn
Mình dùng thử cổng USB-C(3.1) trên máy Sony A7R Mark III để chép hơn 1000 tấm hình dung lượng hơn 50GB từ thẻ nhớ tốc độ cao vào máy để thấy sự tiện lợi của cổng này. Ngoài tốc độ chép nhanh hơn nhiều lần so với cổng MicroUSB cũ cũng như so với các đầu đọc thẻ thường trên thị trường thì cổng USB-C còn giúp anh em có thể dễ dàng dùng sạc Macbook, sạc điện thoại... để sạc cho A7R Mark III.

Một lý do nữa anh em có thể thích cổng USB TypeC là cắm không cần nhìn và cổng bền hơn nhiều so với MicroUSB. Và nếu anh em dùng máy tính để điều khiển máy ảnh thì cổng USB-C cũng giúp anh em thao tác nhanh và tiện hơn.

Để khai thác tối đa cổng USB-C trên A7R Mark III thì anh em cần cáo cáp USB-C chuẩn USB3.0 hay USB3.1. Đừng mua cáp USB chuẩn USB2.0.

Lợi ích của USB-C (USB3.1):
  • Chép hình ra nhanh hơn
  • Dùng chung sạc với những thiết bị công nghệ khác
  • Dễ dàng cắm, tháo mà không cần phải xoay đúng chiều.
H_usb_c_sony_a7r_iii.jpg tinhte_usb_c_sony_a7r_iii_1.jpg tinhte_usb_c_sony_a7r_iii_2.jpg
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sony cập nhật hữu ích tuyệt vời:eek:
cảm ơn Apple đi đầu phổ biến usb-c😁
@Naruto007 bố apple thiết kế ra, ko biết gì thì gg mà hiểu
Alanwu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kungfu9999 Xàm, bài viết của Tinh Tế dẫn lời ông kia, ông kia lại "nghe nói" và "tin rằng", ngay là tiêu đề bài viết còn đặt dấu '?' kìa thấy không bạn.
dracula3020
ĐẠI BÀNG
6 năm
@haoanhnet chửi ngta nhanh mà quên đọc bài 😕
zutowa
TÍCH CỰC
6 năm
42 chắc có ý nghĩa j đó vs t cha này 😁
@zutowa 1 thanh niên thủ dâm 42 lần liên tục rồi tử vong luôn!
Nói vui 1 2 lần thì được, đăng trên fb cá nhân thì được, chứ lúc nào so sánh cái gì cũng "4,2 lần" "42 lần" thấy nhàm dần Tinhte.
Góp ý chân thành, không gây war.
Cho bạn nào thắc mắc đến con số 42 lần.

Cám ơn Apple!?!
Con này ko có cổng ethernet mà thay bằng usb C phải k nhỉ
Trên đi động, máy ảnh mình toàn dùng cách này, nói ko với thẻ nhớ
@duclinh79. Máy ảnh bác có bộ nhớ trong à
@If you dont mind Thẻ là bộ nhớ trong ko tháo ra lắp vào bao giờ thì coi như là ko có thẻ đúng ko ? 😃
@duclinh79. Mình cũng thế
@duclinh79. Bác có thể giải thích giúp em hiện tượng, rút thẻ từ máy ảnh và cắm vào máy tính chép ảnh. Sau đó cắm lại vào máy ảnh thì kha khá ảnh bị mất hoặc tối đen không xem đc nữa không? Cám ơn bác
ngon quá, các hãng khác 5 năm nữa chắc gì đã đuổi kịp Sony thời điểm hiện tại
Tài VT
ĐẠI BÀNG
6 năm
càng ngày càng bực, cái gì cũng 4.2 lần, rồi 69 lần, mấy số đó có liên quan gì mà đăng lung tung lên. So sánh tốc độ cần số chính xác cũng đem cái số tào lao, cá nhân của thằng viết bài ra, cách viết bài của admin, mod tinhte là vầy à ??
@Tài VT Gắt vlin 😆))))
kaoaye
TÍCH CỰC
6 năm
@Tài VT Đây là nhà bố! Bố thích viết gì là việc của bố! Hiệp said.
kaoaye
TÍCH CỰC
6 năm
@Tài VT Đây là nhà bố! Bố thích viết gì là việc của bố! Hiệp said.
Bác @cuhiep cho em hỏi cái màn hình lcd của em này đã cải tiến chưa, đời a7r ii màn xấu quá dù máy quá tốt.
@hoangtu1410 Cũng ngon rồi ... Nhưng sao các hãng nó ko làm màn led ..hay sợ dễ hư do màn mỏng
@hoangtu1410 Ko nịnh mắt.
96-69-24-42... Vietlot sắp ra 😁
Không ngờ nhiều người dị ứng kiểu giống mình. Đánh giá sp mà cứ như nói chơi "42 lần là cái LO gì?"
Cái này chắc dành cho ai chụp studio thôi chứ chụp choẹt xong đẩy lên mạng thì sync qua wifi vẫn dc nhiều ng dùng hơn 😁.
@baotuan Từ đời 2 là có wifi đầy đủ hết r bác, khoẻ re à 😃
thanhhai_vg
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vào xem cho biết thôi. Thời buổi kinh tế khó khăn, tạm hài lòng với em A6000 vậy :rolleyes:
npdong1994
TÍCH CỰC
6 năm
Con số 4.2 này đâu nhất định phải là tốc độ đọc ghi nhanh hơn 4.2? về sự tiện lợi của usb type C đã tiện hơn usb type A rất nhiều, tốc độ cũng cao và trong tương lai, 1 sợi dây cáp usb type c có thể dùng vào nhiều mục đích kết nối khác nhau, nhưng dĩ nhiên nếu muốn nhiều kết nối 1 lúc thì phải mua nhiều dây cáp thôi =]]]z nhưng quan trọng là nó linh động, ví dụ đang cắm sạc, muốn kết nối với máy ảnh hay điện thoại để lấy ảnh trực tiếp mà không muốn mò tìm dây cáp thì tiện tay rút thẳng cái cáp sạc ra cắm vào điện thoại hay máy ảnh luôn, nhanh hơn là ở chỗ đó
Con số 4.2 này chỉ là sấp xỉ hoặc đại loại thế, ví dụ nhanh gấp đôi, nhiều gấp đôi hay 1 tí, 1 lát cũng không hẳn là gấp đôi, 1 tí không hẳn là 1 tí.
@npdong1994 đọc xong mà không hẳn đã xong
@daotruong94 Thằng admin nó 42 tuổi nên hay nhắc đến 42, vậy mà bác cũng tin 4.2 ấy à 😃
dlcky
TÍCH CỰC
6 năm
@npdong1994 only stoner mới hiểu ý nghĩa của số 42 nhé bác 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019