Ưu và khuyết điểm của các tai nghe true wireless phổ biến trên thị trường

Knah
18/8/2018 8:13Phản hồi: 264
264 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sony WF-1000X
Con này chống ồn tuyệt vời 😁 Nghe nhạc ổn nữa :D
@Nhạc Phụ Đại Nhân Bị dư bass, ko là cũng mua rồi.
Thằng Sony khi nào mới mạnh dạn vứt bass bớt đi
@TYA Thì Sony định hướng chuyên Bass cho thể loại Nhạc EDM,nhạc quẩy Vinahey mà 😁
Nếu muốn nghe nhạc theo kiểu chung chung thì có nên mua Apple AirPods :D
Đúng là tuổi tác nó không chừa một ai . Tội nghiệp mẫu quá hehehehe
Jabra có vẻ nhiều ưu điểm/nhược điểm
cuong_beo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sau một thời gian nghiên cứu + đọc review đã chốt em 65t và khá hài lòng, đeo lên tai đẹp, âm thanh ok, các tính tăng thông minh tích hợp đủ (nhấc 1 bên ra tự động dừng, chế độ nghe âm thanh bên ngoài, nhấc tai khỏi hộp tự kết nối và có âm báo, ...) nói chung là rất hài lòng và thấy con 65t là đẹp nhất trong các em kia. Mỗi tội có 2 cái ngu là hộp sạc ko có nam châm dễ rơi và cái nắp hộp sạc khó mở kinh khủng, gần như ko thể mở đc = một tay. Khắc phục đc hai món này thì con 65t đúng là hoàn hảo. À âm lượng nữa, cảm giác âm lượng hơi bé, để gần max mà mới đủ nghe
Porcupinex
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuong_beo Mở một bên thì khó thật. Bác bóp nhẹ vào hai bên hộp mở sẽ dễ hơn
@cuong_beo đúng là hay rớt thật 😔
@cuong_beo Hợp với android ko bạn ?

Vẫn thông minh như Airpod ?

Thanks ạ
cuong_beo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bayba_x Nói chung mình dùng airpod rồi thì đây là con tai nghe đầu tiên khiến mình cảm thấy ko bị khó chịu vì các thao tác nó rất khôn, còn tiện hơn airpod ở một số điểm như phím cứng (lúc tập thể thao tay ướt mồ hôi rờ rờ nó tiện), kết nối 2 thiết bị 1 lúc (kết nối cả máy tính và điện thoại, nghe nhạc trên máy tính đt có thông báo nó tự chuyển qua), nói chung mình dùng 1 tg thì thấy khá là khôn, ko có gì phải phàn nàn bạn à 😁
Ai đã dùng qua hai dòng elite sport và elite 65t, cho mình một lời khuyên nên mua con nào, mục đích chính của mình là chơi thể thao, nhưng mình ko quan trọng đến đo nhịp tim mà cần cảm giác đeo, chất âm, với lại ko biết ip 55 có chống mồ hôi tốt dc ko
@quangduong7992 chất âm thì mình đánh giá elite sport tốt hơn, cảm giác đeo thì 65t tốt hơn
Porcupinex
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quangduong7992 Hơn cái IP là IP 56, và có Motion sensor hỗ trợ tập thể thao.
@Porcupinex ko đợi được nên em đã đặt 65t thường, thấy chống dc mồ hôi và bụi
đối với em thì cảm giác đeo là đều hàng đầu, sau mới đến chất âm, còn phần mềm tập thể thao hay cảm biến thì có cũng dc mà ko có cũng ko sao
Porcupinex
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quangduong7992 Vâng bác, nếu tập bình thường thì 65t cũng đủ xài. Chúc bác vui.
Sleep Dancer
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn thích dòng tai nghe kiểu này hơn Airpod.
Gọn gàng thẩ mĩ hơn nhiều lại ít bị nhái
Tai trâu như mình thì gì chẳng dc. 😃
Ghê nhất mấy dòng in-ear. Bịt tít lỗ tai lại thấy... K vệ sinh cho lắm.
Thích Over-ear hơn :3
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
6 năm
Cá nhân không hưởng ứng chút nào việc đi xe ngoài đường nhất là xe máy mà đeo tai nghe nhạc cực kỳ nguy hiểm
Nếu có thì chỉ nên đeo 1 bên
dragonofchao
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hiện tại bây giờ lựa chọn an toàn vẫn là Semi - wireless . Kết nối giữa 2 tai nghe vẫn lởm quá. Tạm bằng lòng với Bose Soundsport .
jedi9
TÍCH CỰC
6 năm
Cũng thấy jabra ổn nhất cho tới khi đọc cái này
@jedi9 em hỏi ngu tí cái này là cái gi thế
@quangduong7992 Nhìn kĩ vào sẽ thấy
tuancaca1133
ĐẠI BÀNG
6 năm
Loại nào dưới 1tr nhỉ, có cái cục treo ở cổ ý, hai dây. Chỉ dùng đi máy bay và di chuyển bằng xe, pin tầm 3-5h thui? Chất âm bình thưởng như tai nghe 100k là ổn - chỉ dùng gọi, nghe mp3 và xem you túp
Thanks
Hôm qua ghé Best Buy mua case , mặt kính bảo vệ cho em Note 9, tiện thể lượm luôn chú tí hon Jabra Elite 65t với giá VIP : 144 usd, rẻ được $25. Mình không mua Jabra Elite Active 65t vì chú này tuy chống nước tốt hơn, có thể sạc nhanh 15 phút, dùng được 1,5 giờ , nhưng hao pin hơn vì có cảm biến đếm bước chân, giá 180 usd.

jabra 1.jpg

Sony MDR-1000X , Harman Kardon HBS-1100 , Jabra Elite 65t

Nhận xét ban đầu về chú Jabra 65t :
- nhỏ gọn, nhẹ, màu tối không gây sự chú ý. Cái hộp đựng sạt pin cũng rất nhỏ, dễ bỏ vào túi quần, ba lô. Màu đen nhám, sạch sẽ.
- Bluetooth 5.0 , tầm kết nối khoản 10 mét. Sau khi kết nối với phone, bỏ vào hộp, tự động tắt, ngắt kết nối, và sạt pin. Lấy ra, tự động kết nối với thiết bị kết nối lần cuối, trước đó.
- Kết nối được cùng lúc với 2 thiết bị có Bluetooth. Ví dụ kết nối với phone A và phone B, A chơi, B nghỉ hay B chơi, A nghỉ đều kết nối tốt, nhanh.
- Có thể dùng tai nghe bên phải để nghe mono, tai nghe bên trái cất vào hộp và sạt pin. Thuận tiện khi lái xe, làm việc … cần nghe những âm thanh chung quanh. Tai nghe bên trái chỉ là phụ thuộc, tự động kết nối với tai nghe bên phải trong khoản 40 cm.
- Chất âm khá tốt, trong trẻo, không nhiều bass. Có 4 microphone nên việc đàm thoại qua phone tốt, rỏ, và nghe được cả 2 tai nghe. Khi có cuộc gọi đến, có thể dùng giọng nói để ra lệnh nhận hay từ chối ( bằng tiếng Anh ). Hoặc đơn giản là bấm vào tai nghe bên phải để nhận cuộc gọi đến.
- Có app dùng trên phone, tablet để biết tình trạng pin, kết nối, chỉnh music equalizer, nghe tiếng sóng biển rì rào, mưa rơi tí tách dể ngủ, tăng, giảm thu tiếng ồn chung quanh ...
- Thời lượng pin 5 giờ, bỏ vào hộp sạt đuợc 2 lần, tổng cộng 15 giờ sử dụng. Chắc cũng khá đủ cho 1 vài ngày mới phải sạt bộ này.
- Hình dáng thiết kế tai nghe ôm chặt vào tai, rất khó rớt ra. Chỉ có một kích cở nên tai hơi nhỏ sẽ cảm thấy bị đau, cần thử trước khi mua.
- Trong app của Jabra có phần kết nối với Alexa ( mặc định là với Cortana, Google, Siri ) ở firmware mới nhất. Kết nối với Alexa nhanh, gọn. Chỉ với bấm và giữ nút bên tai phải, mình có thể ra lệnh bằng giọng nói để Alexa thực hiện các tác vụ : mở, tắt đèn, quạt, dàn âm thanh, TV, mở YouTube, điều chỉnh nhiệt độ hệ thống điều hòa toàn nhà, ra lệnh cho con robot Roomba 980 đi hút bụi, ngừng lại , quay về chuồng, đặt báo thức lúc 6 giờ sáng … tuy nhiên không gọi điện thoại đi được, không sừ dụng được chức năng gọi nội đàm ( drop in ).
- Âm thanh đồng bộ với video tốt, không bị trể tiếng khi xem youtube ...
- Ở hộp sạt không có cổng USB type C, không có nam châm để giử tai nghe khỏi sút, rớt ra khi mở hộp, không có đinh vị, hay âm thanh báo tai nghe bị rơi rớt là điểm trừ. Hy vọng các phiên bản sau Jabra sẽ có âm lượng lớn hơn một chút, dùng động tác tay vuốt lên, xuống để chỉnh âm lượng thay vì nhấn vào tai nghe, hổ trợ các chuẩn aptX hay aptXhd, tăng tầm kết nối lên gấp ba hiện nay ( đúng là BT 5.0 ).

Đây là một thiết bị "tuy nhỏ mà có võ", tuy nhiên nó không dành cho các bác Audiophiles !
tuanlinhctv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trandzung5720 bài viết chi tiết đang quan tâm em này
thang_a14
TÍCH CỰC
6 năm
Đọc qua 1 lượt thì thấy cái nào cũng bị lỗi vậy 😔(
Kaju
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng em "LG TONE FREE Bluetooth Wireless Earbuds (HBS-F110)"
Mua giá 1tr1, dùng cũng thấy ổn và cũng đỡ kè kè theo cái hộp, vì đeo trên cổ và có báo rung.
đang dùng airpod,ko bàn về chất âm,thì các tính năng dùng chung với iphone là quá đã,có thêm tăng giảm âm lượng là ngon
tuanlinhctv
ĐẠI BÀNG
6 năm
các bác có thấy ở vn đã chỗ nào bán em anker liberty lite chưa,đánh giá chi tiết ntn,
Có bác nào mua và dùng con này chưa?
Cho em xin tí review:
https://tiki.vn/tai-nghe-bluetooth-the-thao-promate-primebud-with-charging-case-trang-hang-chinh-hang-p1698399.html
Đang muốn sắm 1 con mà phân vân quá.
tuanlinhctv
ĐẠI BÀNG
6 năm
@namnguyen2538 TẦM ẤY TIỀN MUA EM QCY T1 PRO CÒN CÓ TÍ THƯƠNG HIỆU HOẶC HOCO ES10 BÁC Ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019