Ưu và Nhược điểm Vsmart Live 4

Sun733
29/8/2020 15:27Phản hồi: 63
Ưu và Nhược điểm Vsmart Live 4
Hôm nay mình bỏ thời gian ra đi trải nghiệm thêm về con Vsmart Live 4 ở TGDD (3 máy/3 store).
Sau khi dùng 1 thời gian thì mình có 1 số nhận xét như sau.

Ưu:
- Màn đẹp thật sự, trong vắt, màu sắc rất tươi. Màn đẹp hơn cả con Active 3 ( mình so sánh trực tiếp tại hãng) trong khi con Live thua, thật sự là quá đẹp cho 1 màn LCD.
- Bấm nhanh, mượt, cử chỉ ok.
- Wifi cảm giác ổn định hơn con Live 1, không bị hiện tượng chụp giựt.
- Sim thì tiệm k gắn nên không biết.

Nhược:
- Loa ngoài to, nhưng khi mở max thì âm treb hơi cao, làm cho âm thanh không được ấm, hơi chói.
- Trong 3 máy test thì có 1 máy (đập hộp tại cửa hàng chưa trưng) khi tải app trên CH play và vài tác vụ thì bị nóng, máy nóng khá nhanh trong khi 2 con còn lại (trưng bày) thì không vấn đề.
Khả năng là bị lỗi con đó.
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VTV Tám
TÍCH CỰC
4 năm
Tầm tiền đó thì cấu hình ổn , pin to , ngon trong tầm giá
Sun733
ĐẠI BÀNG
4 năm
@VTV Tám uh ngon thật, mình đặt rồi
@Sun733 Mình đc 2 em, đang test còn thứ 2 màu đen. Con mày xanh thì đúng là rất ngon
Ớ, sao ngon bằng bêphon đc 🤣🤣🤣 thấy bê cái gì cũng "nhất", "hàng đầu vũ trụ", " top nắng cực", "tuyệt vời bắc cực" và đc cấp chứng chỉ "ng* bền vững" ấy 👍
TrentZhang
ĐẠI BÀNG
4 năm
@quãng trọc trí Bạn nói thừa. Hàng siêu cấp vũ trụ dĩ nhiên là ngon hơn rồi =))
@TrentZhang Haha. Đăng nhập để like cho 2 thím! ^^
@quãng trọc trí Mình thích Vsmart vì mình ghét Bphone
Bạn nói wifi chụp giựt là ntn vậy bạn? Có thể nói rõ hơn đc k? Thanks.
Sun733
ĐẠI BÀNG
4 năm
@maidng nghe bảo mấy dòng Live đời đầu mạng wifi hơi bị kém. Còn con này thì mình thấy wifi ổn định k bị gì.
Mình xài Live hay Active đó giờ chưa thấy bị gì vụ WiFi 😁
mrphan
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Luân Wifi mình dùng ổn lắm, vừa bảo hành thay mới màn hình do bị loang mực, free 😆
@Duy Luân Mình có 1 cái live thì wifi có vđề thật. Do mình hay ở cách phòng vs cục wifi nên thấy wifi kém hơn hẳn điện thoại khác.
@Duy Luân Cũng hên xui thôi Luân, con Live đời đầu của mình Speedtest wifi còn yếu hơn cả 4G còn Live 4
@mrphan Hết bạn vậy bác
Cũng tạm ổn. Không đòi hỏi gì hơn đc.
kebono
TÍCH CỰC
4 năm
@Lạc Việt 2020 Nói thẳng luôn cái buôi phôn của anh ấy
Nóa là cái dbrr nhất trong các hãng đấy
Tôn thờ như thằng mất não
tamtin79
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Lạc Việt 2020 =))) bác ơi, nick này 1 người xài hay nhiều người mà da mặt dày như khựa vậy
@iphone2g lock Đang phấn đấu quá mặt Q-mobile đấy bác
@Lạc Việt 2020 Đúng rồi, vì Bphone thuộc dạng bất bình thường
Màn con này dải màu rộng hơn live vs active 3
Sun733
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Phương.Nam uh đẹp hơn nhiều luôn, trong trẻo.
Có hỗ trợ thẻ microSD ko bác?
Sun733
ĐẠI BÀNG
4 năm
@DhHunganh011 Không bạn ơi
chipM
TÍCH CỰC
4 năm
Mình dùng live 3. Thấy những gì máy có tương xứng giá tiền. Máy 3tr 4tr thì nhiêu đó là tốt rồi. Máy không ổn định về phần mềm. Hay xảy ra lỗi. Các app lỗi mĩnh gặp là Phone và ứng dụng dùng vân tay sẽ xung đột với thanh điều hướng khi để ẩn.
Live dùng làm máy phụ hoặc một người ít dùng phone trong công việc thì rất tốt.
Còn mình đi làm cần nghe gọi nhiều, quản lý công việc trên mail, nhắn tin, chụp hình nhiều thì Live 3 không có tính ổn định nên quay lại dùng Samsung và hạnh phúc.
Live 3 đưa cho bà xã dùng thì rất tốt. Chắc sẽ nâng cấp cho bà xã lên live 4 để khỏi than cái vân tay trong màn hình.
@mrphan Bạn ấy xài Live đời đầu chắc r bác ah. Vsmart mới có mỗi live đời đầu xài cảm biến màn hình mà 😃.
chipM
TÍCH CỰC
4 năm
@neo.nguyen275 Mới mua con live này, thấy Vsmart ra live 4 thì suy ra con của mình là live 3. Té ra không phải ah 😃
@chipM Live bác là đời 1. Còn live 4 là do 400 anh em làm ra từ a-xyz... Chứ hok phải thứ tự bác ạ 😃))
@chipM Live 3 cũng không sai, vì máy ra mắt vào vòng đời thứ 3 của Vsmart.
Skinnybam
ĐẠI BÀNG
4 năm
Active3 màu sắc màn hình Amoled chất hơn Lcd nhiều chứ
Sun733
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Skinnybam Bạn ra trực tiếp cầm 2 con máy lên so mới biết được. Màu thì có vẻ rực hơn nhưng mình cảm nhận độ trong và rõ của live 4 hơn.
hieu0401
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ảnh sưu tầm
@hieu0401 Ảnh Chất
binh.pt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vừa lấy 1 con xài đc 2 ngày thấy ok, nhưng cày film thì nóng máy
Sun733
ĐẠI BÀNG
4 năm
@binh.pt tải app có nóng k bạn
Ngứa Mắt
ĐẠI BÀNG
4 năm
Máy mới cứng khi khởi động lên sẽ update ngầm 1 đống app và service của android, lúc đó nó chạy nhiều tác vụ nên nóng là bình thường. Bác chăm mua máy mới vào sẽ thấy.
Sun733
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Ngứa Mắt Oh bạn nói mình mới để ý. Cảm ơn bạn.
Toán Cono
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mới trải nghiệm tại thế giới di động, thì được nhân viên tư vấn nói là: Dòng Live 4 có 2 lỗi khá quan trọng đó là bắt sóng wifi ở điểm xa kém giống như dòng IP, và không hỗ trợ sóng 4G, mặc dù trong cấu hình chi tiết có nhắc đến nhưng khi trải nghiệm thực tế thì không có sóng 4G mà chỉ có 3G.
Thực hư ra sao... các bác bên dưới có trải nghiệm qua rồi thì cho em xin ý kiếm thêm. để có động lực mua em nó về xài với.
daocong91
TÍCH CỰC
4 năm
@Toán Cono Mấy cái con bé bán hàng biết cái gì mà sóng hay ko. Con live đời đầu 4G ầm ầm mà đời sau lại ko hỗ trợ 4G. =]]
hat6602
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Toán Cono Cho bác chiêm ngưỡng 2 sim 4G LTE của Live 4 đây nhé. Mới mua 1.9 sóng mạnh vivu luôn,wifi bắt xa hơn galaxy A5 của em. bác cứ mua trải nghiệm đi,đừng nghe lung tung. Ngoại trừ loa ngoài hơi nhiều tress vs cụm cam chưa phát huy hết sức mạnh thôi,còn lại bác sẽ phải trầm trồ với những gì Vin đã làm.
daocong91
TÍCH CỰC
4 năm
Ngon bổ và rẻ
Chưa chi tiết lắm, còn thiếu camera
hat6602
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình đang bình luận bằng Live 4 đây. Mua đc 4 ngày rồi bản 6GB,thiết kế đẹp,màn đẹp,trong veo,mượt mà,pin sài 2 ngày vẫn sống tốt. Sóng khỏe,wifi khỏe hơn cả Galaxy A5 của mình. Lướt web chạm là xong rất nhanh.
- Cảm biến vân tay rất nhạy,chạm nhẹ xíu là mở khóa rồi,nhận diện khuôn mặt cũng rất ok.
- Mình chưa chơi game nhiều nhưng bữa giờ thấy ổn,chưa có hiện tượng nóng máy hay giật lag.
- Nhiều tính năng hay như vuốt cử chỉ rất tiện,thu nhỏ youtube và vẫn nghe được khi tắt màn hình.
Camera góc rộng chụp rất đẹp,tươi sáng và chân thực.
Nhược điểm:
+ Loa ngoài hơi thiếu bass nên nghe không được êm và chói tai.
+ Chất lượng Camera chưa thật tốt. Chụp ban ngày thì ok nhưng chụp thiếu sáng thì các chi tiết bị tối màu,không rõ nét.
=>> Vin đã làm quá tốt chiếc máy này rồi, mình vẫn chấm 5 sao ủng hộ Vin. Hy vọng sớm có bản cập nhật tối ưu hệ thống,tăng màu sắc màn tình chút,cân bằng chất lượng âm thanh và phát huy được cụm Camera. Như vậy Live 4 sẽ vô đối trong tầm giá.
Chúc mừng Vsmart!
Tôi yêu các bạn❤️.
daocong91
TÍCH CỰC
4 năm
@hat6602 Cam đủ sáng cũng khá ổn đấy.
Tầm giá này thì ko có máy nào chụp thiếu sáng ngon dc cả.
Cận cao cấp như B86 giá 10 củ còn chụp thiếu sáng tởm thì Vin làm khá ok rồi
d_chien90
TÍCH CỰC
4 năm
Nói chung trong tầm giá thì nó ngon!
dungpvbk
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ưu điểm vì nó là hàng VN thôi ạ. Chỉ k hiểu là sao Vinsmart k tăng dung lượng Rom lên 128 nhỉ.
tamtin79
ĐẠI BÀNG
4 năm
@pvdbk92 rom lên thì mắc hơn bác ơi
dungpvbk
ĐẠI BÀNG
4 năm
@tamtin79 Giá lên thì cũng đáng bao nhiêu đâu bác. Quan trọng là có nhiều lựa chọn hơn. 64 gb giờ ít quá
tuantu63p
ĐẠI BÀNG
4 năm
e vừa đặt con live 4 cạnh con active 3 hôm kia. Màn live 4 thua xa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019