VẠCH MẶT Bomb phone chi tiết (tránh bị lừa)

Hainguyenhp
15/5/2020 6:27Phản hồi: 0
A e đi mua hàng đều phải cân nhắc đúng phỏng ? Ai đi mua hàng cũng đều cần biết mình bỏ tiền ra có xứng hay ko ? Nếu ko xứng thì rất bực mình và thấy m bị cú lừa, để tránh trường hợp đó trong thớt này t sẽ vạch mạch những chiêu trò của Bomb tới a e:

+ Một lần bất tín vạn sự bất tin: khi ta mua hoặc dùng 1 sp,dv nào đó ở 1 quán, 1cty a e đều biết cần xem phản hồi khách hàng ra sao ? Với bomb phone từ xưa đến nay trong các khâu qcao, thuyết trình nhanh nhản các bài bóc phốt ? Thế là ăn gian nói dối rồi, Tiếp đến là khâu bán hàng, hậu mãi, trả lời khách hàng, thì máy chậm, lỗi rất nhiều nên người ta mới lên gr bomb để hỏi, nhưng đều bị bịt miệng hết. Bán hàng chữ Tín, và sự minh bạch rất quan btrọng, ko cho ai nói gì, ko cho ai biết gì, ko cho ai phàn nàn về lỗi gì thì nó là thể loại buôn bán gì vậy ? Ko có tật sao phải giật mình ? Sao phải bưng bít ? Cty nào cũng quảng cáo cả nhưng cái Bomb này luôn mồm made in VietNam lại đi lấy thằng Tây quảng cáo cho mình, cứ tự vả mồm bôm bốp. Đời máy nào cũng bị mn chửi, ném đá rất nhiều, có bao giờ tự suy nghĩ tại sao ngta chỉ chửi 1 mình bomb phone ??

+Có 1 nói 10 tính năng thừa thãi ko phù hợp với thực tế. Tất cả những gì Bomb có thể làm các hãng khác họ đã làm từ rất rất lâu rồi, từ trong ra ngoài đều ko có gì mới mẻ, nhưng đi nói vống lên nhưng mình phát minh ra thứ gì đó ghê gớm lắm. Cụ thể ở đời B86, nói rằng đt đầu tiên ko phím bấm vật lý ? thực tế thằng meizu zero nó ra đời từ tám hoánh nào rồi hơn nữa nó còn ko có 1 phím nào 100%, đây vẫn lòi ra 1 cục ? Đt đầu tiên cơ đấy ? Cái trán dô thì đi tự hào ta lại dẫn đầu ? Bạn dùng đt thì có kiểu dọc và ngang dung ko ? Có lúc bạn cầm ngang để xem phim hoặc chơi games, nó lẹm mẹ 1 bên thế thì cân đối ở đâu ? Cố tạo sự khác biệt nhưng có sự khác biệt tiến bộ đi trước (màn hình gập của Sam) còn đây nói thẳng là sự mất cân đối xấu xí vô dụng đua đú với IP để gọt cẳm (nhưng ip cái cằm của nó là 1 công nghệ cao khác hoàn toàn củ Bomb). Chụp ảnh đóng băng, đóng bỉm, các reviewer để chụp được 1 tấm ngon thì phải setup các kiểu đà điểu mất toi cả buổi mới ra 1 tấm hình, t hỏi bạn bạn dùng đt hằng ngày bạn có rảnh háng để làm như thế ko ? Thực tế sử dụng là bạn chỉ đưa lên và chụp là hết, đa số ko có nhu cầu hay mất tg chụp cái đó cả, nên nó là thứ ko cần thiết hay phù hợp nhu cầu thực tế của bạn. Còn ko có nút có phải xu thế ko ? Cứ nhìn thằng Meizu zero ko nút 100% là biết, ngủm củ tỏi luôn rồi (bởi nó nhiều phân khúc máy, nó làm chơi 1 cái có chết cũng chả sao) nhưng đây lại là cả canh bạc tất tay, tiện đâu ko thấy chỉ thấy sự bắt chước iphone lộ liễu nhưng lại cực kỳ thiếu tư duy (ip khi bỏ cổng tai nghe thì đã có chiến lược tai ko dây). Nên tổng thể củ cải B86 này là tổng hoà của những tính năng tào lao với thiết kế xấu xí.

+Máy cùi nhưng nói thách: Đây là căn bệnh kinh niên của Bomb qua các đời, các đời từ trước đến nay đều mắc phải, có ít xít ra nhiểu, ko biết mình là ai. Một thương hiệu mới gia nhập vào phone biz nhưng tự đặt mình ngang hàng với các đại gia và tự đặt giá cao ngút trời. Để bằng được người ta nó khó khăn, nó vất vả nó đổ mồ hoi công sức lắm, đây chưa nặn bụt đã nặn bệ cho rằng ta hơn mấy anh mâm trên luôn và ta có quyền đặt giá trên trời, lố bịch hết sức. Nói ít làm nhiều người ta mới thương, nói nhiều mà ko làm được bao nhiêu bảo sao người ta lại ghét đến thế. Có 1 chiến lược xào lại suốt là đem cái cấu hỉnh tầm trung, chip ơ kìa khoác thêm cái vỏ kính, nhét cái tính năng chống nước và đặt luôn cái giá trời ơi. Và kết quả ai cũng thấy, đời nào đời nấy cứ dồn đống vào, dân ko phải ngu, người ta bỏ tiền ra mua thì người ta tự sẽ có chọn lọc, ko bỏ tiền cho thứ ko xứng đáng.

+ Chỉ huy một lũ đần độn spam bài bợ đít Bomb: đặc điểm nhận dạng, spam bài bưng bô rất nhiều, tâng bomb lên mây xanh, gây ức chế cho người đọc, 100 bài như 1 đều A hói ca là nhất, bomb là nhất. Bất chấp lý lẽ bất chấp bằng chứng xác thực phốt bomb các đời. Lý sự cùn mua bomb yêu nuớc ko mua ko yêu, ai khen thì được, ai chê bảo nói cay đắng. Bài rất cũ nhưng lải nhải bao năm ko chán. Bọn seeder hay đội nốt người yêu công nghệ gây phản cảm cực kỳ. Thân làm seeder thì phải làm ng đọc thấy thiện cảm đằng này chỉ khiến người đọc thấy phẫn nộ ngứa mắt, điều đó cho thấy sự thiếu iot của bọn seeder này.

Tóm lại: với những chiêu trò như t đã viết ở trên tuy hầu như a e đã biết, nhưng có ai trung lập ko biết thì thớt này tổng kết để vạch trần ra bản chất của chúng. Cái thứ đội lốt made in viet nam loè bịp cần phải nói, phải để mọi người cùng biết những chiêu trò gian manh của chúng.
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019