Vài cách xử lý khi máy giặt bị kẹt, không vào nước, không quay, không xả được...
Duy Luân
4 năm trướcBình luận: 161Lượt xem: 144.430
161 Bình luận
Ở quê nhà e dùng lồng đứng. Thấy ko ổn lắm vì quần áo nhanh bạc, hay bị quấn xoắn vs lại thi thoảng bị bám cặn bột giặt.khi nó vắt thì thôi rồi rung ầm2 trên nhà vẫn nghe thấy. Lên HN mua cái lống ngag 7kg ms hiểu tại sao giá nó gấp đôi là đúng. Có đkiện thì cứ làm con lồng ngag các bác ạ. Ko hối hận đâu
Cơ mà cho tui hỏi. Ở xì gòn mua mấy cái linh kiện máy giặt ở đâu zậy?
máy giặt nhà e cứ đang giặt thì lại kẹt, mở nắp ra đậy lại lại dùng tốt 😆
bạn ấy bảo gần như. Máy nào có ống
Bạn ấy bảo gần như 😆 Máy giặt không có van xả nước, bạn làm sao mở được cửa mà cho thêm quần áo vào?
@Do Xuan Tuong Bạn sẽ nằm trong 2 trường hợp sau:
1. Không dùng máy giặt lồng ngang nên ko biết
2.Có dùng máy giặt lồng ngang nhưng chẳng hoặc không bao giờ ngó ngàng đến nên không biết rằng máy giặt có chế độ xả hết nước (Về coi lại HDSD của máy giặt bạn nhé).
Còn về lý do tại sao mình lại nói ở trên là chưa đúng thì bạn tìm lại mấy cmt của mình và bạn đó trao đổi sẽ hiểu.;)
@hung_hy88 Nhà dùng máy lồng ngang và có xả nước. Bạn trên kia nói "gần như" thôi, nghĩa là không phải 100%, bắt bẻ làm gì. Thêm nữa nếu đã hòa xà phòng, bột giặt, nước giặt ... rồi xả nước là mất, vậy cho thêm quần áo cũng phải thêm xà phòng. Lồng đứng mới giặt vẫn cho thêm vào được do vậy tiên hơn. Ngày trước dùng lồng đứng thấy nhiều cái tiện nhưng không sạch bằng lồng ngang.
@Do Xuan Tuong 😃 Vậy là bạn chưa đọc cmt mà mình giải thích với bạn ở trên rồi, caí câu " gần như không thể cho thêm" thì có nghĩa là việc cho thêm quần áo là rất khó thực hiện, trong khi nó lại ko hẳn là vậy,công nhận với bạn là máy giặt lồng đứng cho thêm quần áo vào dễ dàng hơn.
Máy giặt của bạn mua bao nhiêu năm rồi mà nhìn thấy cũ vậy😃
Mình cũng đã tự sửa vài lần về việc nước không xả được.
Nhà vẫn đang xài cái National made in Japan từ năm 2003 đến giờ mà chưa thấy bị kẹt gì cả.
Cái này chỉ dành cho lồng đứng của Tổ Sư Bà thôi. Ko áp dụng cho mây lồng ngang được
Mình có chút chia sẻ. Máy nhà mình hay bị treo giữa chừng, mò mẫm sửa tí là chạy ngon lành.
Máy giặt cũng có phần mềm xử lý và đôi khi bị lỗi ( máy không chạy hết chu trình giặt, dừng giữa chừng vv..) thì các bạn có thể tự sửa bằng Factory Reset . Đối với máy Toshiba hàng nội địa có thể Factory Reset bằng cách : Ngắt điện, giữ nút Xả nước + ấn Power On/Off. Máy sẽ kêu PiPiPi báo hiệu reset OK.
Tham khảo từ trang http://www.livingdoors.jp/lsb/?pid=6&tid=&fid=1369&kw=&c=&typ=
Cho mình hỏi mua cái phụ kiện ở máy giặt ở đâu vậy, cụ thể là cái thanh lưới lọc cái chỉ vải thừa vo viên ở trong túi quần hay có ý. Lưới máy nhà mình bị rách và khá bẩn.
Có phải mua cùng hãng cùng model ko tại máy giặt nhà mình có thể đời hơi cũ
Note thêm chỗ này vào nè !
note thêm chỗ này vào nè !
May giặt shap bị lỗi e2 k cấp nước m ktra van vẩn tốt nhưng điện áp cấp cho van từ để mở van cấp nước chỉ có 170v k đủ để mở van cấp nước vào.ai biết bệnh này xin chỉ giáo với
Nhà có con toshiba xài cũng khá lâu rồi. Bao năm nay xài rất ổn mà dạo này hay trở chứng, mặc dù k quá tải, đồ bên trong phân bố đồng đều, máy dc kê trên sàn phẳng, mà mổi lần khi máy vắt trong 30 giây đầu tới 1p chạy bt sau khoảng tg kế tiếp là toàn bộ thân máy rung muốn nhấc cả chân lên nghe rất là giật mình. Có bác nào cao kiến xin giúp mình với . Cảm ơn.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019