vài dòng ngắn bảo hành samsung - bảo hành apple

vũ domino
4/12/2023 2:25Phản hồi: 238
238 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr.kulok
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Bữa có nghe 1 anh bên Apple VN nói: Tại sao Apple từ chối bảo hành thường ko nêu ra lý do, mà chỉ trả máy + 1 tờ giấy xác nhận từ chối bảo hành
=> Nếu để khách hàng biết lý do từ chối, lần sau khách hàng fix chỗ đó lại rồi sao 😆) Thật là hề hước.
Bảo hành apple về cơ bản trên các cửa hàng chính thức là quá ổn (chứ không phải các cha các mẹ được ủy quyền ở VN). Bảo hành Samsung thì ối giồi ôi luôn, miếng film mà ai cũng phải ra thay 1 lần cho dòng flashship gập mà nó bảo không có sẵn, bắt chờ 2 tuần thì đến ạ Samsung VN luôn
Hanhsisken
ĐẠI BÀNG
3 tháng
BH Samsung hay Apple cũng là người VN làm thôi, có điều Châu Á có vẻ hiểu Châu Á hơn 😁 làm nhanh và cũng scandal hơn.
siverrally
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Máy có samsung care+, canh gần hết lỡ "vô ý" làm rơi hư kiếm máy mới thì sao ae nhỉ 😆)) kkm
lại nhớ về thời bảo hành nokia, ko có ai phàn nàn về dịch vụ bh, sửa chữa của nokia cả 😆
Vtcnsnev
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Không biết bạn nói sao chứ mình được đổi con aipods pro 1 lỗi rè sau 2 ngày. Hồi trước apple watch 4 có vụ nâng lên watch os bị lỗi mặc dù hết bảo hành vẫn được đổi. Sau mua thêm con apple watch viền màn hình hơi hở sau này mình mới biết con nào cũng vậy cũng được đổi. Chỉ có con mac pro 16 2016 bị lạch cạch mang mấy lần mà không phát hiện ra lỗi
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Vtcnsnev Con macbook 2016 là do apple nó tham làm khít quá. Khi sd thì nhiệt độ tăng nhanh làm vật liệu giãn nở ko đều gây ra tiếng. Về căn bản thì nó chả ảnh hưởng gì đâu, mình có 1 con ý để làm máy backup 3 năm nay rồi. Cũng bị y hệt. Reddit các cháu cũng bảo do linh kiện giãn nở nó kích nhau mà ko ảnh hưởng gì hết.
prinXe22
ĐẠI BÀNG
3 tháng
qua xài samsung hết thôi 😆)
Thiệt quá đúng
Rất hài lòng về dịch vụ bh của samsung xài bao đời samsung dính đúng con Note 20U bị lỗi màn ( chấm mực li ti ) đợt ý máy có care + nhưng mang qua TTBH vẫn đc BH mặc dù vỏ bị cấn nhẹ
Sướng cái là thay màn = thay màn liền khung + Pin new + chân sạc new ...
Mình ở tỉnh nên bên TTBH xác nhận lỗi phải đặt linh kiện về nên bảo mình cầm máy về dùng 2 hôm sau có linh kiện thì cầm lên thay ....
famahung
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Bảo hành khó khăn. Tcbh của apple cũng là một tính năng nhé bác.
gauanh08
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Samsung thì mình không rõ nhưng kinh nghiệm 2 lần bảo hành ở đại lý ủy quyền Apple là ThakralOne thì mình hài lòng, không gặp nhiều khó khăn như chủ thớt kể trên.
1. Bảo hành macbook pro 2018 bị kẹt do lỗi bàn phím cánh bướm. Máy này mình mua nhập khẩu, có mua Apple Care. Lúc đem bảo hành thì còn khoảng 1 tháng là hết Apple Care. Bên đại lý nhận máy rồi ghi nhận tình trạng. Máy mình qua sử dụng gần 2 năm nên cũng có bào mòn chỗ cạnh kê tay. Họ ko đòi hóa đơn mua hàng, chỉ check Apple Care còn hạn. Họ nhận máy và gửi sang Sing, hẹn 2 tuần lấy máy, nhưng sau khoảng 5-7 ngày gì đó thì đã gọi mình đến nhận máy. Lần bảo hành đó mình dc thay luôn cả cụm bàn phím bao gồm cả khung máy, chỉ giữ lại bộ đồ lòng main ram ssd các thứ...Lần bảo hành đó cách đây cũng hơn năm, khi Apple chưa vào VN. Quá trình suôn sẻ, hài lòng.
2. Hồi cuối tháng 10 vừa qua mình có gửi Apple Watch series 5 44mm đi bảo trì pin (dưới 70%). Tình trạng: màn hình và cạnh nhôm trầy nhiều do sử dụng, chưa có dấu hiệu tháo rời, sửa chữa. Nhân viên đại lý nhận máy rồi chạy chẩn đoán, ghi biên bản gửi bảo hành. Lần này máy mình hết thời hạn bảo hành cũng ko có Apple Care nên thu phí theo biểu phí thay pin là 3.353k. Mình thấy mức phí này mà dc nhận thân máy mới là hời nên chấp nhận luôn. Họ ghi chú nếu bên Apple kiểm tra thấy lỗi khác thì sẽ báo giá lại phí thay full máy mới cỡ ~9tr. Và sau 10 ngày mình nhận dc thân máy mới nguyên cùng bảo hành 90 ngày. Nhìn chung 2 lần mình ko bị làm khó gì từ đại lý ThakralOne, lần đầu gửi ở chi nhánh Crescent Mall, lần sau gửi ở 234 NTMK thì dịch vụ và phục vụ như nhau.
Vài trải nghiệm cá nhân để các bác tham khảo. Ko phải ai cũng bị làm khó dễ giống nhau. Trải nghiệm cá nhân nên không thể đánh đồng trên tất cả dc nhé.
@gauanh08 Check trên web apple mình thấy thay pin cũng tầm 79$ > 2tr mà về Việt Nam thì tăng giá phết nhỉ bác.
gauanh08
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@nobertflitz uhm bác, tui có đem cái IMEI này kiểm tra trên web bảo hành của Apple ở Sing thì nó cũng báo giá 145 SGD cũng cỡ 2tr5. Còn tham khảo bài viết tinhte của anh em bên Mỹ thay thì 99 USD. Anh kĩ thuật viên nói mấy giá đó chưa thuế. Nhưng mà coi trên Apple Sing nó ghi là đã bao gồm hết rồi.
Bảo hành apple khó thật các bạn, em fan samsung dùng từ đời tống tới nay, nhưng phải công nhận đồ samsung sau khi hết bảo hành rất dễ hư, tivi thì bị đốm trắng, màn hình điện thoại s10 note 8 s21 ultra, đa số đều bị các lỗi màn hình rất dễ, đồng thời cũng bị từ chối bảo hành dễ luôn.
Năm nay em dùng s23 ultra được tặng care+, có làm vỡ máy thì ra bảo hành rất nhanh. Nhưng máy to quá thì em qua lại con Iphone 15 Pro ưng hết sức, cảm giác trải nghiệm máy chỉnh chu hơn samsung rất nhiều. Sau đó đi bảo hành Iphone 11 của mẹ ở CareS ( asp của cellphones) thì có khâu đòi hoá đơn VaT là hành em nhất, nhưng lại cảm giác rất chuyên nghiệp.
Nói chung bỏ tiền mua Apple hay Samssung đều rất tươi cười. Tới lúc bảo hành thì hạch sát, 100% lỗi của người dùng. Còn bọn làm BH làm như ăn hết của ông nội nó, cái mặt như s.h.i.t
ryanmw
TÍCH CỰC
3 tháng
máy ngon thì k cần BH !
Thật ra xưa apple bảo hành rất đã. Máy còn bảo hành không càn biết mua ở đâu là vô đổi máy mới liền. Riết mấy thằng gian thương vn lợi dụng rồi kết hợp với nhân viên là cứ đem máy rác đến được đổi máy mới. Làm riết apple nó siết lại luôn
Trộm vía mua vài cái iPhone nhưng chưa phải đi bảo hành lần nào. Toàn cũ quá đổi máy mới =))
Từng 1 lần đi bảo hành Note9 do bị vỡ mặt lưng. Thấy thủ tục cũng nhanh gọn mà có phiền hà gì đâu nhỉ
Cách đây 1 năm mình cũng cầm đi Bảo hành máy Z Flip 3 của bà chị trên Bảo hành Samsung Biên Hòa.
Nhân viên cầm máy Check rồi đưa giấy cho mình, gồm những thông tin Chủ sỡ hữu điện thoại.
Mô tả lỗi theo lời khách hàng rồi đi về.
Khoảng 5 ngày sau lên nhận máy mới.
Nhanh gọn lẹ.
Mình từng sử dụng dịch vụ bảo hành của cả Samsung và Apple nên đồng tình với ý kiến chủ thớt. Samsung bảo hành rất nhanh gọn, ngày xưa con Samsung note 4 của mình đánh rơi mà còn đc thay cả main free trong 1 ngày.
Bảo hành: Hành là chính 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019