Vài dòng viết ngắn về lịch sử chiếc đồng hồ đeo tay
Rất hay và hữu ích!/13 người
P.W
7 thángBình luận: 196
m vẫn trung thành với đồng hồ cơ, vì nó đủ dùng, ko quá nhiều chức năng và tốn time cài đặt, gây mất tập trung như sw, m cũng thích cái vài hôm lại lên cót của đồng hồ cơ
Đồng hồ máy bay cho thửa về đeo lại 😁
với mình thì mình sẽ đeo đồng hồ cơ 😃
Mỗi con cùi bắp nhưng vui
hoandangtv
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Đồng hồ cơ vẫn là 1 cái gì đó không thể bỏ được, nó chỉ cần thực hiện tốt 2 chức năng xem giờ và đẹp (lịch lãm)
Super.QA88
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Đeo đồng hồ nói thật ko nên đeo hàng fake.. vì cái đồng hồ chính hãng nó cũng chỉ 5-7 tr có con cơ của seiko hay orient rồi. Trên dưới 1tr là có mấy con máy pin của casio rồi.. nhìn mấy thanh niên đi con wave đeo hublob hay P.P rồi omega, rolex nó rất rởm đời..
@Super.QA88 Nói thẳng ra là khắm ko tả đc kkkk
@Super.QA88 Ấy vậy nhưng mà mấy bác già già đi dream mặc quần đùi đeo lại toàn hàng khủng. 😁
@romany123 Con đồng hồ ti ti trên tay mà mấy tỏi 😃
Feragon
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@Super.QA88 Bác nói thế em buồn lắm em cũng đi xe máy nhưng đeo omega đây T_T em thấy thích mới chơi đồng hồ còn xe với em chỉ là phương tiện thôi tất nhiên em đồng ý ko nên dùng đồ fake
nguyen.hai
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Mình mua 2 cái iwatch rồi nhưng dùng đc 2 tuần là lại bán đi.
Và quay lại đồng hồ cơ 😁
@nguyen.hai Sạc hoài nên k hứng
@nguyen.hai Đúng bạn mình cũng mua về thức cài đổi mặt này mặt kia cả chục cái mà có tác dụng gì đâu,có nhìn được đâu,mỗi lần muốn nhìn là lại lắc 1 cái, ôi đồng hồ,Đeo tối thui.Giờ bỏ 1 góc lâu chưa sac nữa,đo nhịp tim? thanh niên trai tráng chứ có phải ông già huyết áp đâu,mà huyết áp thật thì đâu dám đo nó
Ngồi canh để chỉnh nó đúng cả giây cũng thú vị 😂😂😂
#Rolex #126234
Đồng hồ cơ vẫn có sức hút lắm
Rev
TÍCH CỰC
7 tháng
đồng hồ cơ vẫn có giá trị riêng của nó
Nói về chủ đề này thì không thể ngắn hơn được. Cứ muốn bài dài nữa để đọc tiếp.
Bài dài quá mà hỏi khí ko phải có winner nào trong này đang sở hữu 1 con tourbillon ko :s.
@supperchym Mấy khứa đeo loại này ko rảnh vào tt đọc bài đâu 🤣🤣🤣
Thấy mấy cái sw màn hình đen thui ko biết xem giờ thì lại phải bấm phím nguồn như màn hình đt hả, sw nó là món đồ công nghệ chứ nó ko có tính năng trang sức và thể hiện đẳng cấp của người đeo, sẽ chẳng có ô gđ , doanh nhân nào dùng cái sw để đi giao dịch làm ăn cả,
Non-IT
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@sigemura_thanh Thực ra, đeo SW đi giao dịch làm ăn cũng ko sao hết bác ạ, quan trọng họ thích là được thôi. Tuy nhiên, nhiều người mang suy nghĩ đeo SW mới là thời thượng, là sành điệu thì mới có vấn đề thôi bác! 😃

Em thấy ai mang gì cũng được, SW, đồng hồ cơ authentic hay fake cũng ko sao hết! Quan trọng là đừng vì "sĩ diện" bản thân mà đi dìm hàng người ko đeo cái giống mình là được!

Cá nhân em thì chỉ có đồng hồ cơ mới làm em quan tâm vì ngoài là phụ kiện nó còn thể hiện cá tính của mình nữa! 😃
@Non-IT Quan tâm đến đhc là tốn kém lắm , nhìn con nào cũng muốn mua, khi đã đam mê rồi thì ko cưỡng lại đc 😜😜😜😜
Non-IT
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@sigemura_thanh Em mê và sắm cũng kha khá rồi bác, Movado, Raymond Weil, Frederique Constant, Burberry, Oris, Edox, Tissot, Longines,...em còn chờ lấy con Omega thôi! 😃
Hijeep Vox
ĐẠI BÀNG
7 tháng

cậu này bán đh nói chuyện khá dễ hiểu
Nghèo nhưng thà mua con giá rẻ chính hãng, còn hơn mua mấy con fake giá rẻ trên mạng.
Có bác nào đam mê thương hiệu maurice lacroix k nhỉ😃 còn theo quan điểm cá nhân thì dù có ntn thì SW sẽ k thể nào thay thế hoàn toàn vị trí của đồng hồ cơ đc
Hijeep Vox
ĐẠI BÀNG
7 tháng
@thanhnemchua_9x ML retrograde , brand này finish tốt lắm nhưng ở Vn thì thanh khoản khg như Longines, Omega,
@Hijeep Vox Cái bác nói thì là đg nhiên r
kakamtv
ĐẠI BÀNG
7 tháng
Con omega đầu bài tên gì thế mấy bác
Đợi cho đến khi nào smartwatch đẹp tinh sảo hơn đồng hồ cơ đi rồi tính
hikaryna
ĐẠI BÀNG
6 tháng
Viết này mới chất lượng này. Ủng hộ
Đọc bài này máu quá tối qua mình ra ks Rex thử cả tiệm, xong hỏi cái nào biết chắc không có hàng để mua rồi hẹn “khi nào có hàng báo anh” 😁
@gunbluster000 Xong nhân viên báo, a đợi chút, hàng có ở cửa hàng bên cạnh, 1 phút nữa sẽ lấy sang cho anh 😁
@romany123 bác nói to thế lỡ có nhân viên rolex nào trong này thì lần sau ra tiệm chết em 😆)
@gunbluster000 Giờ ra store hãng làm gì có daytona nhỉ 😆)
@Leduy.97 Hiếm dòng steel thôi bạn. Gold ra lúc nào cũng có
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019