Vài thủ thuật giúp bạn sử dụng hiệu quả hơn BlackBerry Hub
Duy Luân
6 nămBình luận: 155
bb message dùng rất tuyệt!😃
anintrepid
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tí ý kiến góp ý:
1. Diễn đàn nên là nơi anh em trao đổi, không dùng để ném bực mình bên ngoài vô.
2. Z10 vẫn còn hàng mới zin 4tr2, chịu khó google sẽ có, hàng mới lấy đâu ra hàng dựng
3. Xài hub xong chẳng muốn thấy mặt các apps trong máy nữa vì hiếm khi mở nó ra
Rất hữu ích với người mới dùng. Mình đã tinh chỉnh 1 chút cho phù hợp.
thienvuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bạn dùng chưa mà khẳng định chắc chắn vậy?

😁 ^^
Bạn nói bạn đã dùng BB 10 nhưng có lẽ ko phải vậy.
- Xin nhắc cho bạn nhớ là BB10 cũng có Notification center và cũng có thể thao tác trực tiếp ở đây >>> Có nghĩa là bạn biết chính xác account nào vừa nhận email.
- Nhưng BB còn lợi hại hơn ở chỗ là màu đèn Led: ví dụ, vừa bước ra khỏi nhà tắm nhưng nhìn màu đèn Led thông báo bạn có thể biết ai vừa gửi email hay sms, gửi vào tài khoản nào....
Mình dùng cả BB10, Kikat, Ios7 và vẫn khẳng định với bạn cái món : email, tin nhắn thì BB vẫn là nhất cho tới thời điểm hiện tại...
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
6 năm
@VO7T nói chuyện vui chút.
trước mình cũng thần thánh wp lắm, xài 2 con wp7. surround (loa khủng-mất cắp), omnia 7(đẹp+pin khủng)

2 năm trời sau đó đổi gió sang nexus S, cảm giác như bơi ra biển lớn thoải mái nhưng pin cùi và giựt lag.
1 tháng với nexus >>nản vì giựt lag và thấy nó đều đều như các máy khác
Vác tiền đi định mua 2 em 8x, thằng cha ở tgdd bảo phải mua thì mới lấy ra cho xem, chán vuốt con khác, vuốt vuốt trượt, ôi mượt như hồi wp7...nhưng nhàm quá, ko jaibreak được>nản nữa. (Sau có nghịch thử 1020 chạy 8.1 vì thấy có cái mới...nhưng vẩn tù😔 )
Vác tiền về trong tức tối vì wp8 ko như mình nghĩ

Mấy ngày sau thấy mấy đứa cty nói chuyện về z10 (lúc đó 6tr), lúc đó mới nhớ ra còn blackberry (trước 3 năm xài 7230, 8700, 8100, storm), 2 ngày tìm hiểu bb10 vác tiền lần nữa đi mua 1 con ^^
Mua về hôm đầu tiên dính ngay cục tức vào người, báo pin ảo, dùng ko quen, vuốt chưa mượt lắm, pin yếu, ứng dụng anroid cái chạy được cái không, lỗi giựt...

Sau 3 tháng dùng, ơ, may mà mình chọn z10, dùng đã, pin tốt (trung bình 20h là cắm sạc-có chơi boom beach nhiều), lên 10.3 thì đẹp thôi rồi, nhẹ nhàng mượt mà, android chiến hết. Hub hiếc, bàn phím sau khi đã quen thì cảm giác sử dụng đt thật nhàn nhã, browser 10.3 cải tiến dùng cực sướng và cực nhanh...Nói chung là không hối hận với số tiền mình bỏ ra, dù đúng 1 tuần sau máy giảm còn 4t5 😁
mrcantona
TÍCH CỰC
6 năm
@thienvuong sao lại chưa? cá tiền luôn ấy 😁
bác ấn vào là nó mở app ra đồng thời thì cái thông báo đấy cũng biến mất luôn, đâu phải là Hub?
thienvuong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrcantona Ờ!!! Hub nửa vời ^^
tonyhieu
TÍCH CỰC
6 năm
@mrcantona ko phải native mà , app nào của androi cũng thía
anhmmoj
CAO CẤP
6 năm
Hub rất hay mà không hãng nào có thể làm nó hay hơn nữa 😃
Vẫn quá phức tạp cho ng dùng phổ thông,bb cực kì kén ng xài;)
mountain90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chavalier Hãy là 1 người dùng có cá tính đi bạn. Phổ thông hóa chính mình sẽ cảm thấy rất nhàm chán 😃
Cảm ơn anh Duy Luân bài viết về Bb, rất hay và tinh tế
VO7T
TÍCH CỰC
6 năm
Mình hiểu những gì bạn nói nhưng có lẽ bạn chưa hiểu những gì mình đã nói ở post đầu tiên của bài này, thế nên mình chả buồn tranh luận j thêm.

Đối vs mình thì việc sử dụng thành thạo các tính năn của 1 OS di động là rất dễ dàng, chỉ cần 1 2 ngày là xong, mình đã dùng qua rất nhiều nên nói sơ mình đã biết vấn đề, bạn ko cần nghi ngờ trình độ của mình ở đây.

Ở trên mình đang quote bài của bạn khác, bạn nhảy vào quote bài của mình mà mình ko nhìn tên nên cứ tưởng lầm nên phang tiếp, bạn ráng chịu. Nguyên nhân từ cái này:

Hôm qua đi xem con Z3 ở Hoàng Hà thấy có 1 cậu đi mua Zen5 cho ku em, ku em thấy mình nghịch Z3 thì bảo ông anh là hay mua Z3 nhưng ông anh gạt phắt đi, bảo là mua con đấy làm gì, làm gì có ứng dụng mà dùng 😁. Đúng là để BB quay trở lại được thì kho ứng dụng có lẽ là điều cốt yếu nhất cần phải phát triển lúc này
Sóc Gia
ĐẠI BÀNG
6 năm
Từ hồi có BB Hub chẳng bao giờ vô mấy cái Icon FB, Mail gì nữa, cũng bỏ luôn check mail trên Laptop rồi ... mọi thứ đều tích hợp trong 1, tin nhanh chóng, vô setting set update 3min/update ...
BB hub Quản lý file của BB tởm vãi, tích hợp mấy cái như onedriver, box, dropbox vô 1 cái, chuyển file - down -up file cứ vù vù, thuận tiện.

Thêm bài về bàn phím nữa đi bác Duy luân ơi
tieu_win
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em góp vui tí được k ạ 😃: để xóa các email, sms hay bất cứ thứ gì theo một giai đoạn ngày, tháng về trước ta có thể nhấn giữ vào mốc thời gian của nó để chọn xóa hoặc hiện ra các lựa chọn khác cho những sms hay email từ ngày đó về trước
ngoài ra còn một cái nữa là reset hub, cái này chắc ít người dùng, vuốt 5 lần từ góc trên bên phải màn hình theo đường chéo, Hub sẽ reset lại nếu bạn có vấn đề gì với em nó(mặc dù gần như không bao giờ có lỗi, tuy nhiên thỉnh thoảng vuốt nghịch cho vui😁)
Ai từng xài qua BB dù là dòng thấp hay cao đều để lại trong họ 1 ấn tượng khó phai mà khi qua hđh khác thì thế nào cũng phải có 1 e, BB để cầm song song
Các bạn fan BB comment với bàn luận nhau nghe nhẹ nhàng và lịch sự ghê. KHông sát phạt hay dìm hàng hay cuồng gì. chả bù cho một số fan khác, cứ sát phạt, dìm nhau tận cùng luôn
@windyboy_vteen Ukm vì đa phần ae xài bb là đã lớn, đã trưởng thành rùi nên cũng điềm đạm hơn bạn ah 😆
Bài viết này được đăng trên trang Bbvietnam rất lâu rồi. Nhưng dù sao cũng cảm ơn Tinh tế đăng bài này để anh chị em có thể dễ dàng sử dụng bb hơn và hiệu quả hơn.
Giờ mới biết vụ zoom 2 tay để hiển thị tin chưa đọc và vuốt chéo từ góc phải để reset hub. Càng xài càng thấy thích . Đúng chất BlackBerry.
Monh chờ em classic quá
@phocab nó cho tùy biến muốn zoom hai tay để thực hiện lọc những tin chưa đọc hoặc có thể là những tin được đánh dấu.....nhiều lựa chọn và rất thông ming, tiện lợi😃
hoangtungxda
ĐẠI BÀNG
6 năm
:pĐang đợi passport ra. Nếu review ngon chắc sẽ chia tay em wp để trở về với tình đầu
ủa mua cái đó bao nhiêu vậy bạn? hihi
insulin18k
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cố lên BB <3
nz4976
ĐẠI BÀNG
6 năm
Các bác cho hỏi sao cái Q10 của em tin nhắn đến nó chỉ có âm báo + nháy đèn led mà màn hình không sáng nhỉ ? Đã On mấy mục trong Cài đặt rùi mà
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019