Vài tinh chỉnh nhỏ giúp bạn dùng chiếc Xperia XA1 Plus sướng và ngon hơn

Duy Luân
11/1/2018 4:14Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất tội cho sony, phần mềm làm rất ngon, phần cứng khá mà bị underrated quá. Giờ mảng smartphone nát bét rồi không khôi phục nổi huhu. Phần mềm sony là cái ngon nhất, tối ưu còn tốt hơn cả oneplus và pixel chứ không đùa. Kĩ sư Nhật họ quá giỏi. Xperia dòng tầm cao từ xz premium đến giờ hiệu năng phải nói như trâu . speedtest xz premium android 8.0 cho ip x ngửi khói thì ấn tượng rồi, nhưng còn bá hơn nữa là nó ăn luôn cả pixel 2 và oneplus 5t ( ông trùm speedtest bây giờ, mà nên nhớ là oneplus chơi tweak, ép xung cpu rất mạnh ). Vậy nên mới nói tiếc cho sony. Trải nghiệm android với sony quá tuyệt vời. Nhưng người ta không thích trải nghiệm đó mà đi chọn trải nghiệm buggy, không ổn định của sam
@toan tran 1992 Sonuy hồi đó làm cái camera bê đê dã man, phẫn nộ!
@toan tran 1992 Comment khá chuẩn ngoại trừ câu cuối. Hơi xàm...
firestork
TÍCH CỰC
6 năm
@toan tran 1992 samsung có nhiều tính năng hơn nhiều, kĩ sư của nó cũng ko phải đùa đâu. nhìn cái SSpay với Spen framework thì biết
congchi1979
ĐẠI BÀNG
6 năm
@toan tran 1992 Mình đang xài note 8, thấy trải nghiệm không có gì để chê, sao mọi người cứ gầm lên thế nhỉ
Mình dùng htc cũng thấy có mấy cái này rất hay. Kho theme của htc rất đã, làm framework ngon nên mượt. Htc cũng có app tạo video từ ảnh , thêm nhạc ... Cài sẵn rất ngon dễ dùng . trải nghiệm android của htc và sony quá ngon
vinh1976
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mặt lưng quá đẹp, mặt trước cái viền hởi ui.
@vinh1976 Về thiết kế theo mình Sony vẫn mang một phong cách riêng, XA1 Plus lần này thì vát kim cương rất vuông vắn và sang trọng
Dùng Sony rồi mới thấy cái cảm giác hòa hợp về phần cứng và phần mềm nó như thế nào
Mấy thánh trào lưu cứ mải chê Sony về mặt thiết kế nên phủ nhận luôn cả phần trải nghiệm tuyệt vời mà Sony mang lại cho người dùng
@bigx88 Về tính năng cũng như cấu hình, màn hình, camera với dung lượng pin thì gần như một điện thoại thuộc dòng cao cấp rồi còn gì, quá đã luôn
Mình rất thích sony, nhưng giờ chuyển sang samsung dùng rồi. Khi nào sony làm được cái màn cho tử tế rồi quay lại dùng tiếp. Chỉ sợ đến khi dùng lại rồi nghe được tin sốc sony đã rút khỏi cuộc chơi như bác LG...
@shop T Không biết bạn chê màn hình hay thiết kế nhưng theo mình thì màn hình như của Xperia XA1 Plus 5.5" inch là vừa đủ không quá to không quá nhỏ, còn thiết kế thì mình lại thích cái vát kim cương, nhìn vuông vắn mà rất sang trọng
hoanchulc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình biết và dùng cái theme tri flat trên sony từ hồi 2014. Cứ mua đt sony là cài cái theme này vào vì nó đẹp hehe.
Bộ theme-engine(?) của Sony vẫn là nhất.
epro2k7
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phải nói là đẹp, cầm trên tay rất ấn tuợng, cũng như Luân đệp zai, theme Tri Flat nhìn rất ấn tuợng, dấu cái dải cho phím điều huớng ảo rất tốt.
Bác nào biết XA2/ XA2 Plus mở bán khi nào ko nhỉ ?
sony có thiết kế dày hơn một chú cũng không ảnh hưởng nhiều cho lắm. chỉ là +1mm thôi mà. nhưng đổi lại cảm giác cầm chắc tay hơn cứng cáp hơn. nhìn nam tính mạnh mẽ hơn mình thấy điều này không ảnh hưởng nhiều cho lắm.
vấn đề ở đây là phần trên và dưới còn hơi dày. Ông sony lỳ thật k chịu thu gọn phần đó lại.
@Ac.Aquarius Ở một sản phẩm tầm trung thì thiết kế như vậy theo mình là khá ổn rồi, quan trọng ở đây là về tính năng thì ở một sản phẩm tầm trung thì quá là tốt, camera khủng, pin trâu :3
@themaskx94 mình cũng đồng ý với suy nghĩ của bạn. @themasskx94. với giá tiền đó của sony thì thực sự là tốt rồi. nhưng mình đang mong đợi trong năm 2018 này sony sẽ có thay đổi về thiết kế. chỉ cần thu nhỏ phần trên và dưới của chiếc đt lại thì sẽ tuyệt với hơn nhiều. nhưng nếu như chiếc xa2 và L2 xắp tới thì mình hơi thất vọng....
Em mới dùng con này nhưng sao hok thấy có màn hình chờ để xem giờ với xem notif như kiểu "raise to wake" nhỉ cứ phải ấn nút nguồn mới nhìn được màn hình???? Hay có mánh gì
chụp ảnh con này đc k hả cả nhà hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019