Vấn đề cắt bao quy đầu tuổi 30 - Anh chị em cho ý kiến

duongnguyen12
24/5/2018 16:41Phản hồi: 25
Chuyện là chồng mình sau khi nghe một loạt các bệnh lý, biến chứng bởi việc không cắt bao quy đầu đâm ra hoang mang và đang có ý định đi cắt bao quy đầu.
Tuổi 30 có cần thiết phải đi cắt bao quy đầu nữa không? Và không cắt thì có làm sao không vậy ạ? Mình thì mình thấy chồng mình không có biểu hiện gì bất thường ngoài việc không kéo được ra hết cả.
Mong sớm nhận được câu trả lời thỏa đáng để vợ chồng mình có thể tiếp tục ăn ngon ngủ kỹ T__T
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tuổi nào chả cắt được, chỉ là tiểu phẫu thôi không có gì ảnh hưởng, không phải ngại gì hết đến bọn trẻ con còn đi cắt ầm ầm. Nếu vc bạn lo cứ chọn bệnh viện uy tín mà cắt cho yên tâm
@minhtrang18 mẹ nó ơi mẹ cho bé đi cắt ở bệnh viện nào vậy. Khổ nỗi chồng mình hay xấu hổ sợ vào bv lớn gặp người quen nên cứ khất lần mãi
tb7346
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tuổi 30 như chồng bạn không "kéo" hết ra được là bán hẹp. Nên phẫu thuất
Nếu bán hẹp ở trẻ em thì có chỉ định long bao quy đầu
Nếu hẹp hoặc bán hẹp ở trẻ lớn và người lớn là có chỉ định phẫu thuật
Thân.
Bs Tuấn
@tb7346 dạ em cảm ơn BS. Em cũng sẽ khuyên chồng đi phẫu thuật sớm. Thằng nhỏ nhà em cũng bị nhưng được khuyên là cứ "kéo" ra khi tắm thì lớn chút nữa sẽ tự hết. Hi vọng là không giống như bố nó
nên cắt để đảm bảo vệ sinh và hạnh phúc gia đình...có vài kiểu cắt không cần cắt bỏ mà tuột lên khâu 2 bên thành hai cái tai thỏ...nghịch hơn nữa là dấu vào hai viên bi nhỏ...😃😃😃
@TsanHoang 😁:D:D:D:D:D cũng lắm trò ghê bác nhỉ :D:D:D:D:D:D
Tuổi nào cũng quất được, cắt cho vệ sinh với ngừa bệnh thôi mà 😁
banchinh2804
ĐẠI BÀNG
6 năm
bảo anh nhà đàn ông phải mạnh mẽ lên...
ngại thì đi bv tư mà xử lý...ai lại để thế bao giờ :rolleyes::p
@banchinh2804 bây giờ em sợ nhất là đi bv không sạch sẽ nhỡ may dính bệnh tật vào người lại khổ cả 2 vc bác ạ
banchinh2804
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duongnguyen12 qua gặp bs Cừ làm ở 1E Trường Chinh xử lý đi nhé...khéo bác sạch sẽ cẩn thận quá anh chị lại sốt ruột bảo nhanh nhanh cho em =)) đùa thế chứ người nhà tớ khám quen bs Cừ rồi bác chuyên sinh dục tiết niệu bv việt đức...
Thsnh989
ĐẠI BÀNG
6 năm
không vệ sinh sạch sẽ mới nhiễm trùng chứ cái bao quy đầu nếu vẫn kéo ra bt ko bị hẹp thì việc quái phải cắt ?
"duongnguyen12 @minhtrang18 mẹ nó ơi mẹ cho bé đi cắt ở bệnh viện nào vậy. Khổ nỗi chồng mình hay xấu hổ sợ vào bv lớn gặp người quen nên cứ khất lần mãi"

mẹ nó qua BV An Việt thử xem, cu nhà mình cũng tiểu phẫu ở đó, nhưng mà tiếc quá lại hụt mất chương trình miễn phí này của BV: Khám sàng lọc và phát hiện chít hẹp bao quy đầu miễn phí cho bé trai

@minhtrang18 người lớn cũng đi được hả mẹ nó ơi em sợ ông nhà em vào lại lạc lõng giữa đám trẻ
2 vk chồng ở Hà Nội thì qua thử bác sỹ Trần Văn Hùng khám coi sao, bác chữa nam khoa rất tâm huyết và uy tín vc mình đã theo nhiều năm để chữa triệt để viêm nhiễm đầu năm nay mới dám bầu bé thứ hai, sẽ cố gắng sinh thường, bác đang công tác ở bệnh viện An Việt đến gặp cứ bảo người nhà của Minh là bác biết ngay 😃
giomuathu86
ĐẠI BÀNG
6 năm
ck bạn nhiều khả năng là nó bị dính chứ k phải hẹp đúng kkk? chả cắt cũng được mà vệ sinh để nó k đóng cặn là được, hoặc chữa nam khoa chỗ này m cho số điện thoại gọi hỏi xem sao 19002838, nó là bv tư khá lớn và uy tín đảm bảo sạch sẽ nhanh gọn vk chồng mình phải đi khám liên tục nhất là ông nhà cứ đi công tác về là phải lôi đi khám check lại ngay sợ lại mát-xa tẩm quất xong lây bệnh tật gì thì khổ =))
haha chồng b hơi lẩy rồi đấy. nhưng cái chuyện ấy thì ko lúc nào là quá muộn quả, 2 vợ chồng lo dắt nhau mà đi giải quyết nhanh gọn thôi. quan trọng lắm ấy chưa
còn điều trị thì mình thấy bác hùng khá có tiếng trong giới bsi đấy
linhlan2000
ĐẠI BÀNG
6 năm
BV an việt ở đâu đấy b? bên đó có bảo hiểm ko
@linhlan2000 b ơi có hết b nhé cứ gọi thẳng hotline hỏi xem sao thủ tục đơn giản nhanh gọn thôi 19002838
nhân tiện update tình hình là ông nhà em đã cắt thành công tại Bệnh viện đa khoa An Việt. Trộm vía chỉ mất vài hôm õng ẹo làm nũng thôi còn đâu lại lao động phăm phăm. Nhưng mà tuân thủ tuyệt đối, vợ chồng em thời gian tới chắc sẽ phải ăn chay đợi ông nhà em bình phục.
Cảm ơn cả nhà rất nhiều đã giới thiệu em đến An Việt, thực sự chi phí rất ổn so với chất lượng dịch vụ và cơ sở vật chất
@duongnguyen12 Cho mình hỏi tổng chi phí hết bao nhiêu vay bạn ? Mình đinh đưa ku nhóc mình đi . Mà an viet nay la ở sg hả b
chết thật, giống ông chồng mình, đi cắt cái là xong thôi b à, sang an việt đc đấy, ko ngờ topic này cũng có ace giống vợ chồng mềnh haha
hâha từ năm ngoái b ơi, cũng đúng là bsi Hùng ở an việt cắt đấy. 1 lần là xong hết vấn đề, giờ đúng là1 người khoẻ 2 người vui
Nói nhỏ nghe thôi... bác nào không cắt thì không "xỏ lỗ tai" được đâu.... vì khó vệ sinh...
Trò chơi cũng lắm công phu..😃
có bệnh thì chữa luôn đi b, ko biết nó còn kéo theo biến chứng gì nữa đâu. bạn mình làm điều dưỡng bên an việt, có bsi hùng khám mát tay, bệnh nhân ai cũng khen

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019