Vấn đề chuyển mạng giữ số từ mobifone đi
phamtoan88
2 năm trướcBình luận: 100Lượt xem: 12.795
cứ nghe mấy bác nói viettel nhiều cột sóng mà chỗ khu chung cư tui ở sóng yếu dã man. lên tầng cao 1 tí là tậm tịt luôn chứ đừng nói vào phòng đóng cửa nhé
Tớ dùng 2 số, cũng thấy VT lúc sóng ổn lúc không, 4G thì lên tầng cao là khó load lắm.
Các bác có biết số hotline/email nào để khiếu nại/tố cáo giải quyết việc chuyển mạng không? Tôi đã yêu cầu chuyển mạng từ Mobifone đi gần 10 lần rồi mà vẫn bị chối! Tôi đã ra cửa hàng Mobifone nhiều lần nhưng họ cứ ưỡm ờ. Sim tôi đầy đủ thông tin, không xài bất kỳ gói cước nào, không cam kết gì cả.
@banbeit Em còn khiếu nại mobi về cách tính cước và thái độ nhân viên tổng đài 090 của công ty 1 đây ạ. 1 sim trong 1 tháng mà gần 50 cái phản ánh về chất lượng dịch vụ ạ.
@Con Trai Thần Gió Riêng vấn đề chuyển mạng giữ số thì tổng đài 9090 không trả lời! Ra cửa hàng thì nv còn ưỡm ờ
@banbeit b qua mạng cần chuyển đến để đăng ký thử nha. bữa m chuyển sim từ vina sang mobi. m lên web mobi gửi yêu cầu chuyển mạng. vài ngày sau có tổng đài mobi gọi điện lại hướng dẫn thủ tục, có thể làm tại nhà luôn nhưng do nhà m gần mobi nên chạy ra điền thông tin vào phiếu là xong, chờ tầm 1 tuần là qua. (Toàn bộ thủ tục giấy giờ không cần qua vina luôn)
Sau hàng chục lần bị từ chối cuối cùng em cũng chuyển đến Mobi thành công rồi. he he. Lâu dài không biết sau chứ xài được hơn 1 tháng thấy mạng này ổn, chăm sóc khách hàng rất tốt
Chúc mừng bác nhé, bạn bè em tụi nó dùng Mobi ko, cũng đang định chuyển qua mà vướng cam kết nên em chưa đi được. mà chuyển qua Mobi có cần thay sim không bác ?
Chuyển qua mạng mới thì dùng sim mới thôi bác ạ, lúc chuyển mạng có đưa mình thẻ sim. nên nếu chuyển xong rồi thì bác phải dùng sim mới nhé
Em nghe nói chuyển qua Mobi có thể lên thẳng hội viên kết nối dài lâu hạng kim cương nữa, bác có tham gia KNDL ko ?
Mobi bệnh quá bệnh. Lần thứ 11 YCCM thì được trả lời lại mã lỗi cho bên Viettel là "thông tin cmnd không đúng!". Thông tin cmnd mới kiểm tra lại thì đều đúng. Ngày trước đó đã ra cửa hàng Mobi làm căng, có ghi âm lại (chưa công khai ra).

...đang YCCM lần thứ 12
Mình đang mong chuyển sang Mobi quá đây. vina cứ lằng nhằng mãi bực cả mình, thấy đứa bạn chuyển sang mobi còn được tặng vé cáp treo Yên Tử mà ham.
Thì em cũng thích chế độ chăm sóc khách hàng của họ, bạn em nó xài được tặng data, thoại hoài luôn á
Đồng quan điểm với bác, túm lại em cũng đinh chuyển qua. mấy đứa bạn em nói bên đó khuyến mãi nhiều, lại được ưu ái CSKH nữa
Nói chung mỗi nhà mạng có 1 ưu đãi, 1 chính sách riêng không ai giống ai hết. Tùy vào nhu cầu của người sử dụng nên chuyển. Nhưng sống trong chăn mới biết chăn có rận.
Mạng mobi xài ok mà sao lại phải chuyển đi nhỉ :eek:
Dùng mạng nào thì dùng quen mạng đó đi lằng nhằng làm gì
Bác thử hỏi lại kỹ xem? Em nghĩ có khi sim của bác chưa đủ điều kiện đăng ký ấy chứ
Thông tin này có chính xác không nhỉ. Sao em không biết gì hết ta :eek:
cố chiu tới tháng 8 cục truyền thông bảo là tới khi đó đơn phương chuyển mạng được
https://vnreview.vn/tin-tuc-xa-hoi-so/-/view_content/content/2796647/co-hay-khong-viec-thue-bao-bi-giam-cam-khi-chuyen-mang-giu-so
@tranvantrongdf1 Ở Nhật Bản,chưa đến 30 phút là thuê bao thông báo chuyển thành công,trừ khu thiếu tiền nhà mạng,thanh toán liền ngay tại chổ cũng sẽ được chấp nhận.
Mình mới chuyển 1 số Vina sang Viettel, trước cũng nghe nói khó khăn này nọ nhưng đơn giản không ngờ, ra cửa hàng viettel đúng 1 lần để lấy sim mới mọi thao tác nhân viên họ làm giúp hết rồi đi về, ba ngày sau thấy có cuộc gọi nhắc đổi sim mới vào máy vì đã chuyển mạng thành công, lúc đó nhìn số vina mới biết vừa mất sóng 😃
@prado Cũng có cái số 09xx.873.773 từ vina đi wa viettel

Không biết wa viettel có km gì ko ta ?
@n3h1p5 Có các gói cước này đây bác
có ae nào nhận dc km này chưa, vì mình dùng 3 sim, 1 viettel, 1 mobi, 1 4G viettel nên không lăng tăng dụ chuyển mạng cho lắm
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.398 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
3.671 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.516 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156