Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

( Vấn Đề Nan Giải ) : Đâu là giải pháp cho trang trí nắp lưng E63 ....?

motivation
7/5/2010 3:2Phản hồi: 13
mình là 1 người xài Nokia Ê63, không thể phủ nhận rằng E 63 vừa bình dân lại vừa tiện dụng...hơn nữa về ngoại hình, nó có 1 thiết kế rất nam tính ( theo mình là vậy ).. mình biết trên diễn đàn tinhte.com này có không ít người xài E 63 và ai cũng biết khiếm khuyết duy nhất của E 63 dv người xài bình dân là cái nắp sau của nó trông không dc đẹp Y_Y ... mình cách đây hơn 1 tháng, có đặt dán da bên Khacten.com rồi, hết 100k, dán vào, nhìn rất xấu,hơn nữa là nhìn bẩn, vì miếng da không ôm được cái mặt sau điện thoại,mép nhìn còn lớp keo ( rất thô và xấu ) ==> mình bóc ra không thương tiếc lun.... hix
vậy giờ anh em nào có trang trí bằng decal bóng hoặc dán giấy thì up ảnh lên cho anh em xem cùng !... nếu khắc phục được điểm yếu này, chiếc E 63 sẽ hoàn hảo hơn phải không các bạn ....? 😁
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao mình cũng đặt hàng dán da ở khacten.com và dán vào con E71 của mình thì nhìn không như bạn nói nhỉ. Nhìn lại rất đẹp nữa. Mình dán được 4 tháng rùi mà dùng chưa hề bị bong trong khi mình đút túi quần suốt
Hữu Lợi
ĐẠI BÀNG
14 năm
Có bạn kia bản sơn lại toàn E 63 là màu tráng sau dán thêm decal màu đen hình skull, bạn tham khảo xem, bài có tên là Tút lại vẻ đẹp trai cho E 63 bạn search thử koi, mình thấy cũng đẹp lắm.
ông có sao ko ? người ta là E 63 vỏ nhựa, còn ông là E 71 vỏ kim loại, tất nhiên nó sẽ khác nhau ~~
Theo mình thì E71 thực sự là ko nên trang trí mặt sau của máy, đơn giản vì máy thiết kế mặt sau có các đường vân, chính các đường vân này kết hợp vẻ sáng bóng, cứng cáp từ kim loại tạo ra sự sang trọng cho E71. Giờ bác lại làm mất đi cái đương vân ấy thì em thấy hơi tiếc đấy

có xem qua con Ê63 đã được sơn tút lại, màu trắng. Tuy nhiên em thử đưa ra ý tưởng cho bác chủ topic nhé.
Bác kiếm decal, có thể tìm mua, hoặc đặt làm từ ảnh trên mạng, hình decal của máy AlienWawe (hehe, em quên mất tên) Hình người ngoài hành tinh, Alien. Cùng kết hợp với việc sơn vỏ ngoài màu đen. Em có đưa hình ra cho bác nhìn tham khảo thử làm theo tông màu thến ày nhé.

Cái này đòi hỏi phải khéo tay và thời gian làm hơi bị lâu bác ah.
Theo em bác có thể làm cái mặt Alien bằng cách khắc trạm trổ lên một bề mặt như nhựa trong chẳng hạn, hay trạm khắc lên mặt thép không gỉ. Rồi gắn lên máy.
Có thể khá đẹp
( Em rất là hâm mộ dòng AlienWare này, chỉ sau mỗi MacBook Air thôi :p)
happy_heart
ĐẠI BÀNG
14 năm
Em thì không dán ạ, em ốp 1 nắp lưng cho em nó (hình như 35k), máy nhìn cũng ổn, và cái quan trọng nhất là nó khiến E63 cầm nặng hơn, đầm tay hơn (cá nhân mình thích cái này)
Chuẩn ! Mình mua máy đc khuyến mãi 1 miếng ốp lưng Silicon trong suốt ! vừa đẹp, mà cầm lại đầm tay, chống sước, chống va đập luôn ! Miếng ốp khá dầy lên nó nhô cao hơn cái camera 1 chút lên bảo vệ camera ko bị sước nữa !
sweetkiller
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hình Skull là em mang đi sơn nha, ko phải dán decal đâu. Bác qua đây xem cho vui vui nha.
http://www.tinhte.com/threads/395785-Show-1-em-E63-moi-tut-lai-ve-dep-zai.
em cũng dán da ở khắc tên, ôm sát cả eo luôn 😃 Ê63 nhé
annihnvn
TÍCH CỰC
14 năm
mấy bác điệu quá, mình chẳng thích dán gì lên em nó ngoài dán màn hình hehe

còn nếu thích trang trí thì có thể tham khảo mẫu decal ở decalgirl, ví dụ

Đủ bộ 150 mẫu ở đây.
Mình thích cái kiểu Skin mà có Theme đi kèm thế này này 😃 iColor trước cũng có 1 chi nhánh ở Trần Đại Nghĩa j đó :p
cái này là nc ngoài ạ ? ở VN có ko nhỉ các bác ?
Có bạn à, đó là iColor hay gần đay có Kanen - vẽ trang trí ĐT theo mẫu 😃
mình cũng dán bên khắc tên. trông em nó hơi bị pro. lúc trước em có dán lên 1 con dragon = inox rùi dán keo trong lên. nhìn rất cá tính. bác thử xem sao!
hix...sao mình dán da ở KhacTen.com Biên Hoà xấu thế nhỉ? mỉnh hôm đó chạy đến, đặt bên Tinh Tế,rùi 3 tuần mới có hàng,xong oỳ thằng kỹ thuật viên nó hỏi la : a dán hay để e dán, a dán sợ trông hok dc đẹp ! hix...thế là mình nói lá anh dán đi ... xong, dán rùi nó cứ có mép keo đó, nó ôm thì em ok rồi,nhưng nhìn bên hông của nó rất thô,trông nó bẩn bẩn sao á,hĩ,miếng dán đó mình đặt là màu đen,không biết do bên KhacTen hay là do thằng kỹ thuật viên dán ngu,wả thật,về đưa cho mấy thằng bạn xem, nó nói là trông bẩn vs xấu wá, tháo ra ngay đi, hic hic....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019