Vấn đề pin của ipad mini 2

hoadj
2/7/2014 10:39Phản hồi: 8
Mấy bác dùng mini 2 cho e hỏi tý ạ.tình hình là con máy của em chơi COC liên tục bật wifi +3G mà pin dc có 6h.mà e nghe nói pin nó dùng dc 10h mà.ai giúp e với
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

[M]inionn
TÍCH CỰC
10 năm
Chơi game nặng thì nhanh hết pin là đúng rùi, bạn thử sạc đầy pin rồi chỉ game nhẹ + web + wf thôi thì cũng lên đc 10h đó

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Mini2 của mình wifi 32gb, sau khi tắt những setting ko cần thiết, sử dụng wifi duyệt web thường được gần 14h...sạc đầy thì từ 100% xuống 99% trong khoảng 1h20p, sau đó thì cứ 8%/1h mà tụt thôi..)). Còn nếu bạn chơi game bằng wifi thì cứ xác định bay hơn 10%/1h nhé...hình như với game nang kiểu modern combat thì 13%/1h.
Bạn nên chỉnh lại setting,tắt bbớ những thông báo ko cần tthết, rùi chỉnh độ sáng thấp xuống...mình toàn để độ sáng thấp nên pin trụ lâu, thế mà chơi asphalt 8 ko wiffi mà mỗi h bay hơn 10%,thêm wifi nữa thì phải tầm 14%, chơi dunggeon 4 bật wifi uống pin nhanh vl...kkkk
Ah..với cả nên tắt cả mấy cái ứng dụng hay chạy nền khi có mạng như face,mail,...mấy cái push nền kiẻu đấy uống pin ghê lắm
Pin như vậy mà bác còn chê, mình sạc 100% chơi COC từ 7h sáng đến 12h còn 50%. Đấy là full mình mới vào đánh đó
Dùng 3G là tốn pin hơn, nếu có thể chỉ dùng Wifi sẽ đỡ hơn 1 chút nhưng chơi game bạn có bật tiếng ko nữa (ko có tiếng mất hay, cắm tai nghe chơi sẽ tiết kiệm 1 khoản mà ko ảnh hưởng ng khác) 😃
chuẩn đấy...chơi game trên ipad, mấy trò nặng kiếu ásphalt or modern combat đeo tai in-ear phê vãi..😁 :D
hoadj
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy e bật hết cả định vị nữa,mỗi âm thanh trong game là e tắt thôi,mà e thấy loa ngoài mini 2 nghe ko to bằng mini 1 nữa.
mr_d_dz
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn cho mình hỏi, máy mình hiện cài 8.1.2 pin nhanh hết quá, thời gian sử dụng đc có khoảng 8h, chủ yếu web với fb thôi.
Máy các bạn có bị thế không ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019