Vấn đề play film

nguyenhiep87
5/5/2013 13:24Phản hồi: 23
Có bác nào bị giống em không ạ.Em copy film Hd đuôi .mkv vào thì có phim xem có tiếng có phim xem lại không có tiếng ạ?Em không biết là bị sao ạ?Dùng phần mêm play video nà cũng vậy ạ?Bác nào biết chỉ em với.
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Do video bên trong MKV có nhiều định dạng và sử dụng các codec khác nhau, nên có phim thì giải mã được, có phim thì không. Bạn nên sử dụng MX Player Pro phiên bản 1.7.13. Các bản mới hơn mình thấy đôi khi không nghe được tiếng, còn bản này thì ok.

@Black Mamba Vậy à bác?em đang đung bản MX Player mới hơn.Để tý em tìm thử bản đó xem sao ạ.Nhân tiện em hỏi bác chút làm thế nào để copy Film dung lượng lớn hơn 4gb vào thẻ nhớ ngoài vì thẻ nhớ ngoài định dạng Fat32 nên ko copy được mà định dạng NTFS thì máy không nhận được.

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@Black Mamba Bác có link tải bản đó cho em xin với ạ.em tìm toàn ra bản 1.7.15 thôi ạ.

Nếu MX Player Pro không chơi được thì có lẽ video của bạn sử dụng chuẩn DTS. Bạn dùng Diceplayer với codec đi kèm nhé. Tải tại đây:

Cách làm như sau:
  1. Tải và cài đặt Diceplayer từ Google Play hoặc tại đây.
  2. Tải file libffmpeg.so (từ link ở cuối bài viết) và copy nó vào thư mục /sdcard/libffmpeg.so (tức là root folder đó).
  3. Khởi động Diceplayer lên, vào Menu > Settings > Enable custom plug-in. Diceplayer sẽ tự nạp file libffmpeg.so và giải mã video dùng chuẩn DTS và tất cả các video dùng mã ffmpeg.
Tải file libffmpeg.so:

@Black Mamba Sao mình play được 1 lúc là nó tự dừng là sao ạ?mình vẫn chưa tải được codec của bạn gửi.

Link tải file kia đâu hả bạn.mình đâu có thấy link đâu.Máy mình ko root bạn nhé.

Vẫn đang rất cần 1 phần mềm.Bạn nào có giúp mình với.

@nguyenhiep87 1. Nếu bác đã cài mx player bác đã thử ấn vào biểu tượng nốt nhạc ở góc màn hình chọn chế độ tiếng khác chưa vậy?
2. Nếu dùng trình mặc định đang chạy video chưa có tiếng bác đã thử ấn nút menu--> Settings--> Select langguage --> chọn 1 trong những chế độ audio có trong đó xem có được không?
Hy vọng bác xem được mkv có tiếng em dùng cách này xem được hết.
@quangk137a Mình làm cách đó rồi nhưng cũng không được bạn ạ.Cái MX Player nó không hỗ trợ giải mã âm thanh dts bạn ạ.

@quangk137a Hic.Mình cài MXPlayer rồi mà sao ko thấy thư mục MXPlayer đâu để chép codec vào nhỉ.Dùng BSPlayer thì không load được sub.

Bác mở mx vào setting --> Decoder--> Custom codec-->chọn luôn được đó bác dù nó ở đâu cần gì biết mx player ở đâu )). Code bác để ở đâu chẳng được
@quangk137a Mình hiểu rồi nhưng khi chọn folder codec đó thì MX Player lỗi luôn ạ.
Extract filesOpen MX Player on your device.Go to Settings >> Decoder >> Custom CodecNavigate into the folder you put on your device. It will list all five library files. Press OKMX Player will Automatically restartsCheck whether the codec is in use or not in PreferenceIf you want to play DTS while using HW decoder,Then go to Preference >> DecoderEnable software audio. By this Video will be rendered by HW / HW+ and audio will be rendered by SW
If you want to play DTS while using HW decoder,Then go to Preference >> Decoder-->Enable software audio. By this Video will be rendered by HW / HW+ and audio will be rendered by SW. Bác thử cái này chưa? khổ nỗi em không biết file nào audio DST để thử cho bác của em mx chạy hết tất cả mkv em có nên khó giúp bác quá.
Còn không được nữa thì bác cài luôn VLC hộ em hjhj. chạy tất cả sub ok
@quangk137a Em tìm mãi không thấy cái Vlc nào chạy ổn cả bác ạ.bác cho em xon cái link cua google play cai vlc voi a.

Bác cài thử VLC for android beta chưa? Em thấy nó chạy OK với file em xem thử hơn 4G lận chạy OK nhưng chắc ko phải chuẩn tiêng DTS của bác vì chương trình nào của em cũng chạy tốt file đó..
@quangk137a Em cài rồi nhưng play film giật quá bác ạ.

Mình đã hướng dẫn ở trên kèm theo cả link tải codec rồi còn gì? Link tải chính là cái barcode đó, bạn chưa dùng bao giờ sao?
@Black Mamba Mình cài được rồi nhưng phần mềm Diceplayer đó rồi nhưng khi chạy nó hay bị lỗi tự thoát ra lắm.

@Black Mamba Mình chưa dùng cái barcode đó bao giờ cả.😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019