Vấn đề sau khi Update Bios HP ENVY 15t3200

virut900
13/1/2013 10:55Phản hồi: 28
HP ENVY 15t3200 sau khi update Bios thì không tắt - bật được wifi bằng phím F12 được. Có ai đã làm và biết cách sửa không? Xin chỉ giúp.
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

virut900
ĐẠI BÀNG
11 năm
Và bị tình trạng thiếu driver nào ấy, mặc dù đã cài hết rồi
có thể bạn thiếu driver hp quick launch software
virut900
ĐẠI BÀNG
11 năm
Minh cai day du roi noi chung ban dau la khong ghieu gi? Chi thieu sau khi cap nhat bios thoi

Gửi từ GT-I9300 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
hôm nay mình cũng vừa update bios lên F.OA và cũng bị như vậy. Mình lên trang Hp tải lại bản BIOS F.08 thì fix được lỗi này rồi, bản thử làm xem
virut900
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình cũng đã up lại BIOS F.08 lâu rồi, đúng là thì fix được lỗi này nhưng lại thông báo thiếu driver bạn a? Bạn kiểm tra lại xem
ngay từ trưóc update bios máy mình vẫn đủ driver nên cài lên cài xuống vẫn không sao. Bạn nói rõ hơn thiếu driver gì được không
thiếu driver bác lên trang chủ tải về
virut900
ĐẠI BÀNG
11 năm
Van de nay minh hoi HP viet nam va hp us deu tra loi la do win 8 chua co driver widi hay wifi day du, nen mac du minh da cai het driver tu trang chu ma van bao thieu.
Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@virut900 Nhưng là báo thiếu như nào hả bạn. Mình cũng W8 vẫn dùng wifi bình thường mà
virut900
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con fien ban bios F.0A thi van bi loi ko dung dc fim bat tat wifi(F12).

virut900
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gio minh ko ngoi may tinh, mai minh gui cai anh cho. Minh thay o ben hp us rat nhieu nguoi bi nhu minh, vay ma cau ko bi cung la nhi?
Minh nho ko nham la thieu wifi-USB gi gi day.

virut900
ĐẠI BÀNG
11 năm
Day roi anh day. Cac ban ngam cuu di. Thieu cai nay nhung wifi van bt

@virut900 bác cung cấp hardware ids của dấu chấn than đó, mình tìm thử xem
@sagittarius1312 không tìm thấy Vendor ID cùng Device ID bạn ạ
@hoanggiang147 bác chuột phải vào dấu chấm than\ properties\ detail\ property\ hardware ids
@sagittarius1312 Ghi mỗi root\usbpalbus thôi bạn ạ
@hoanggiang147 vậy thì mình chịu rồi
hehe, bạn nói mình mới biết, xem lại thấy thiếu thật, nhưng ko thấy ảnh hưởng lắm nên cũng kệ. Chờ Hp update vậy
virut900
ĐẠI BÀNG
11 năm
Uh cung ko a huong lam, minh nghe hp tra loi la thieu nen co kha nang no chap chon ko on dinh thoi. A ban up bios F.0A thi co bi loi ko bat dc wifi(f12) ko?

mình lên F.OA thì wifi tự bật luôn không tắt được, giống bạn, cả Fn+F4(máy chiếu thì phải) cũng không dùng được
virut900
ĐẠI BÀNG
11 năm
Uh cha hieu sao nhi, no sx ra fim bat tat gio lai vo hieu hoa no dung la hay that. Ma truoc day bios cu la F.07 ldn trang chu thi cha thay F.07 dau ca, chi thay 06, 08, 0A ma thoi.

vừa kiểm tra lại trang chủ Hp vào phần driver cho windows 7, thấy có cập nhật Bios F.0B. Bạn thử chuột bạch trước xem có vấn đề gì không 😃 😁
virut900
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko dc dau no bao ko fai fien ban cua no. To lam het ca may cai roi?

virut900
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ah tien day cho minh hoi , ban co may cai hinh nen ban dau kem them may hp ko cho minh xin voi. Minh lam mat bo recovey roi

tớ lên w8 ngay từ lúc lấy về nên ko còn bạn ạ. Nhưng recovery thì vẫn còn. Không biết lấy ra kiểu gì

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019