Tinhte App

Tinhte App
Vấn đề về đại chỉ wifi của iphone?
gtvtkid
10 năm trướcBình luận: 10Lượt xem: 1.315
Xin mạn phép hỏi các bác chút là: địa chỉ Mac của con wifi ở iphone là của nó hay là do main nó lưu?
Cái này em ko hiểu lắm vì em mới thay chip wifi cho con 3g nhưng sau khi thay xog vẫn thấy địa chỉ giống như vậy. bản thân e thì cứ nghĩ là nếu thay chip thì địa chỉ mac cũng thay đổi nhưng khi hỏi cửa hàng thay thế link kiện thì người ta bảo là do main cấp - cái này hơi kì.
Em đọc xong cũng chả hiểu bác đang viết cái gì nữa... hiểu chết liền....!
Là bác ấy đi thay chip wifi, nhưng sau khi thay thì Wi-Fi Address không đổi ( mac id ), bác ấy mới thắc mắc là id ấy là phụ thuộc vào chip hay phụ thuộc vào main. Theo lời cửa tiệm là theo main, theo cách nghĩ của bác chủ topic là theo chip, chắc bác ấy nghi ngờ cửa tiệm khò lại wifi mà bảo là thay. 😃
Bác nói đúng ý em rồi đấy😁 nhưng câu trả lời là gì ạ 😔
Em mà biết em trả lời bác luôn rồi. :p
Cái này chờ mấy bác phần cứng thôi.
Oh, cảm ơn đã giải thích lại để tớ hiểu rõ ý bác thớt!😁

Cái này thì ID Address ăn theo main chứ ko ăn theo chip bác ạ! Ví dụ đơn giản bác có thể thay chip wifi của laptop nhưng khi bác check Mac ID nó vẫn còn nguyên cái ID Address đó.
Cộng thêm vào đó ID Wifi Address cũng ko hề thay đổi dù bác có chuyển đổi các loại thiết bị ngoại vi.

Chip Wifi cũng không phải quá đắt nên việc cửa hàng họ thay cho bác có lẽ 90% là thật, hơn nữa, hầu như chip wifi khi đã chết là chết hẳn, khả năng sống sót còn lại khá thấp nên việc khò lại hay trọc ngoáy để phục hồi là điều hơi khó khăn...

Vậy bác yên tâm rồi chứ ạ?
Bác nhầm to.MAC ID laptop đi theo ID Card.1 số card wifi có thêm tính năng static MAC ID.Bác nói thế này thì chết
Uhm, đại khái trên Laptop nó khác... cũng chẳng biết giải thích thế nào cho đúng, cho dễ hiểu nên nói đại khái vậy...

Nhưng trên iPhone là vậy!
Như vậy là bác iShop cũng không phản đối, thế là cũng đúng rồi em thấy cũng yên tâm hơn 😁
Cám ơn các bác lắm lắm
ok.Trên iphone thì thay wifi thực chất thì chip cột sóng,cấu hình đi theo main.ID đi theo main.Thế còn chấp nhận được
tình hình là mới thay con chip lúc chiều h đến tối tịt rồi 😔 nản quá
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 126VIPhemilo
9.096 bài đăng
Minguyet_@pple+ 104ĐẠI BÀNGMinguyet_@pple
189 bài đăng
huanvippnch+ 76Trứnghuanvippnch
0 bài đăng
hoangsytai+ 67CAO CẤPhoangsytai
3.166 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM