Vận động viên chạy bộ chuyên nghiệp của Việt Nam mang giày gì?

24/7/2023 5:21Phản hồi: 150
Vận động viên chạy bộ chuyên nghiệp của Việt Nam mang giày gì?
Các vận động viên chạy bộ chuyên nghiệp mang giày của các hãng khác nhau tuỳ theo sở thích của họ, gồm Nike, Asics, Adidas, Saucony,…

Tinh Tế được mời tham dự giải chạy Lazada Run tại Singapore với tư cách là đơn vị truyền thông. Tại sự kiện này, mình được nhìn thấy khá nhiều loại giày khác nhau được các vận động viên chuyên nghiệp ở khu vực Đông Nam Á mang trên chân.

Anh em lưu ý hầu hết giày của những runner trong bài này đều có thể chạy giải, tuy nhiên không nhất thiết các đôi này họ sử dụng để chạy đua nhé, có thể là giày họ mang hàng ngày.

Đây là đoàn Việt Nam, từ trái sang: Vũ Linh (21km), ông Marcus Chew (Giám đốc tiếp thị Lazada), Trí Nguyễn (21km), Lai Hương (21km), Nguyễn Oanh (10km), Bùi Tuấn Lâm (10km), Đan Quyết (21km):

Các vận động viên có hình trong bài này thuộc 5 nước Đông Nam Á: Việt Nam, Thái Lan, Malaysia, Philippines, Indonesia.

Nổi bật trong số này là các vận động viên Malaysia khi họ chủ yếu mang giày Asics cực kỳ đẹp mắt. Trong các đôi này có Noosa Tri 15, giày dùng cho môn triathlon:

Một vận động viên Việt Nam là Trí Nguyễn cũng là đại sứ của Asics, do đó anh cũng mang một đôi Asics. Đôi Asics của Trí Nguyễn là Novablast 3:
Trí Nguyễn mang giày Asics đang đứng cùng Đan Quyết ở phía xa:

Đoàn Việt Nam có bạn gái Vũ Linh chạy cự ly 21km mang giày Adidas Adizero Pro 3 (bên phải, ngoài cùng) mà mình từng trên tay.

Quảng cáo

Linh là người Việt sống ở Malaysia. Cô chụp ảnh cùng một vận động viên Malaysia (bên phải):
Bạn Đan Quyết mang đôi New Balance London Edition FuelCell SuperComp Elite v2. Nhưng đây không phải là giày Quyết dùng để thi đấu. Giày của Đan Quyết màu vàng nhé anh em:

Bạn Bùi Tuấn Lâm mang giày Nike Alphafly 2 (bên phải):
Một bạn mang giày Adidas Prime X:

Anh em biết đôi nào nữa trong ảnh thì bình luận thêm nhé. Mình cũng không biết hết.

Quảng cáo

150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mặc dù mỗi hãng nó có điểm mạnh riêng khi làm giày chạy bộ nhưng mình vẫn auto Nike 😆
@Bắp Xào Bơ Tỏi Ko thấy Cross bánh mì nhỉ, đeo thoải mái lại mát 😁
@Bắp Xào Bơ Tỏi có tiền thì cứ muc nike ,đỡ nhưc đầu
còn it tiền ,hoặc đổi gió ,thì mới thấy ,nike cũng ko gì cao siu
còn saucony ,asics ,boston ,puma.. 😁
@kixx thấy ít ai chạy puma bác kix nhỉ
@toilachi9 vì it nổi
bỏ ra 2tr thì ngta thường chọn thương hịu an toàn 😁
tới đôi thứ 3 ,4 thì may ra họ hiểu mình cần gì ,thich đổi gió chẳng hạn
@Bắp Xào Bơ Tỏi Mỗi ng có kết cấu cơ thể vs cảm giác khác nhau nên cứ lựa, thấy đôi nào mang vào phê thì chơi thôi 😃)
Tôi: starting Ultraboost 20, sau đó là Adios Pro 3 đã rách sau 1500km😭
Đang tập bằng Vaporfly 2, cũng sắp rách😭
Đang ngắm Saucony Endorphin Elite 😂
@Kelvin1992 Ông đi chứ có chạy đâu mà nhanh hư giày 😆), với cả bitis thì mang chạy có sướng bằng mấy con kia đâu, bỏ tiền ra mua mang là biết liền 😃)
@cbr150r Vaporfly 2 mình cũng chạy được hơn 1000km mới phải bỏ 😃
@Kelvin1992 Bitis h chỉ làm giày cho GenZ choi choi đi thời trang lả lướt hàng ngày thôi bác ơi, h lười R&D rồi, sống nhờ vào đội marketing hết
@Kelvin1992 Sao so giày chạy chuyên nghiệp và mấy đôi thường kia được. Giày yêu cầu phải thật nảy và nhẹ. Đế nảy xốp sao cứng và bền như đế thường. Thân giày như lưới để giảm trọng lượng sao bền bằng thân vải dày cộm. Muốn Nike Adi mà bền quất mấy đôi Ultraboost Pegasus ấy. Có đối tượng cả rồi.
Chị kia mang đôi NB đẹp quá 😊
@Last Resort Nữ thì màu sắc nam tính. Nam thì ... chịu cái thế hệ này
@see022 Tôi thì không thấy màu sắc liên quan gì tới nam hay nữ hay lgbt hay ẻo lả gì cả. Đầy người mặc đồ nam tính nhưng ẻo lả xăng pha nhớt ghê thực sự.
@vicktorbui Loại nào cũng gớm. Giờ tràn lan tăng chóng mặt. Như phong trào
@see022 Tôi thì kệ thôi. Sở thích cá nhân thôi mà
có UA, Puma trong hình
@anhbetong puma vừa nhẹ vừa nhanh mà ít thấy ai chạy bác nhỉ
Mình thấy 3 model hợp với chân mình nhất là Nike alphafly, Lining super light, Adidas ultra 4D
Hợp chân mới hiệu quả ae nhé. Ko phải giày xịn là đc đâu
@Sói Ca! vô tiệm hỏi bán cho tôi 1 đôi giày hợp chân ah?
@skate.grizzly 1 là bác hên. 2 là bác đi nhiều đôi thì có đôi hợp chân.
Mr. Kupo
ĐẠI BÀNG
một năm
@skate.grizzly Đi nhiều mới biết
sao ko ủng hộ hãng Việt bitis đồ nhỉ
@donquijote Bác còn đc thu 20k, em mang ra chợ dán đc 2 tháng lại bong
@tientran517 mấy năm trở lại đây chất lượng kém rồi
@tientran517 Bitis h chỉ làm giày lifestyle cho GenZ choi choi đi thời trang lả lướt hàng ngày thôi bác ơi, h lười R&D rồi thì làm j mà có dòng runner, được 2-3 năm bứt phá đến nay thì sống nhờ vào trình độ thượng thừa của đội marketing hết cả.
namhantu
ĐẠI BÀNG
một năm
@tientran517 Đã ủng hộ từ khi mới ra Bitis Hunter sau 2 lần ủng hộ thề từ nay ko bao giờ mua Bitis nữa tiền đó mua adidas cùng tầm tiền mà ngon hơn gấp mấy lần
Dàn gear, mỗi con 1 dạng bài tập khác nhau, nên kết hợp để hạn chế chấn thương và giày cũng bền hơn
Screenshot 2023-07-24 131859.png
@lhdtt Xịn vại bác
@Hải Đăng (boygia) Niềm vui khi chạy bộ (phong trào) là có PR và mua giày mà bro haha
ai cũng mang giày vào chân hết, không thấy ai đeo như chú mod kia 😁
@xecatang Hôm nào đeo cho anh em xem haha
Có loại gì Chạy bộ nào mà dùng nguyên liệu tự nhiên không các bác
@Shooter4Vn ý bồ là giày cao su đuc ,hoặc là giày rơm ra à 😁
@kixx Xưa có bước chân Tây Sơn thần tốc mang giày rơm đấy bác. Quảng cáo Biti's ấy. Hehe
Bitis
loại nào đi bộ tốt nhỉ
@kixx Bọn Ultra Boost toàn 5 củ mà liệt vô đội rẻ luôn hả Cụ?
@blablakaka ultraboost h bị adidas cho xuống chiếu dưới rồi bác, giá 2 năm nay khá rẻ ạ, chiếu trên cho dân chạy h có adizero này nọ thay thế rồi ợ
Vinh75
ĐẠI BÀNG
một năm
@congthanhgiong Birkenstock!
@Vinh75 hiệu này có vẻ cái gì cũng mắc
Mrbinhta
ĐẠI BÀNG
một năm
das có ultra còn assic rất chất và bền
Có cảm giác ngón chân của những người này chỉ mới chạm đến 2/3 thân giày.
@maibook làm gì có 😁, mang giày thử đi bạn :D
@maibook giày chạy thì phải đi thế là đúng rồi bạn. Đi tăng ít nhất 1 size, còn không thì phải 2 size so với giày đi bình thường.
@SuSam91917 Mình cũng đang mang dư 1 size. Chiều dài chân 27 cm. Thay vì mua 44, mình mua 45. Chiều ngang thì có thể siết bằng dây giày nhưng chiều dọc thì dư 1 ngón tay. Cảm giác khi biến tốc không tự tin lắm do đôi giày quá dài.
@maibook Dân chạy đi lúc nào cũng phải dư ngón cỡ gần 1 đốt lun ak bác. Như mình 43 cho giày đi hằng ngày, nhưng chạy thì phải đú 44 do lúc chạy nó đẩy ngón chân lên trên :v
okangel
ĐẠI BÀNG
một năm
Đang phân vân giày tập giữa Adidas boston 10/11/12 và Nike pegasus 39/40. Bác nào pro tư vấn giúp ạ. Em cần bền chút, chứ mua con Bitis hunter running chạy tập đc tầm 400km là mòn vẹt gót đế cao su rồi @@
@okangel Trải nghiệm qua nhiều dòng giày Adidas để chạy, rồi sau đó chuyển qua Nike thử có gì khác biệt, lúc lấy pegasus 39 thì từ đó không còn xài dòng Adidas nữa. Lúc trước thấy mẫu mã Nike không đẹp và giá khá cao nên mình không mua. Sau khi dùng qua, mới thấy đáng tiền :v
@okangel Em đang chạy Pegasus 38 đc tầm 1,500 km rồi (pace 6~7), mới mua đôi adizero sl nhưng thấy không hợp chân lắm, chắc lại quay về pegasus 39, đời 40 có dây buộc nhìn không thích 😁. Trong hình các VĐV có 1 bác đi pegasus 38 đó 😆
@okangel Vẫn đang dùng Pegasus 36 đây. Bền lắm. Trong ảnh nó là đôi màu xanh đậm
@okangel boston bền hơn rât nhìu ,nhưng cứng hơn
peg êm hơn
mình vote boston
nếu thich mềm ,mà bền chut xíu ,thì bồ ngía thử con saucony triumph20 thử 😁
Gặp người ta không nhìn mặt toàn nhìn chân không vậy pa
Viết cái bài xong nhìn ko biết cap nào cho hình nào luôn. Xong hình đc 3 đôi giày 😆
@hqm_thunderlion Nãy gõ vội ở sân bay. Mình đã chỉnh lại cho rõ ràng. Cám ơn bạn.
Sao không ai xài Bitis cho tự hào dân tộc
@Tenor4eyes Mình ko biết có dòng chạy. Mà mau mòn thì nghỉ khỏe
okangel
ĐẠI BÀNG
một năm
@Doan Van Kha mình mua hunter running 2023 đây, chay pace 6-7-8 đường nhựa công viên tâm 400km (hơn 3 tháng) là cao su mòn sát đế foam luôn r quá chán. Trong khi đôi das mình chưa xi nhê
namhantu
ĐẠI BÀNG
một năm
@Doan Van Kha Bitis kém hơn hẳn lại hay bong keo nữa, đã ủng hộ mà giờ sẽ ko mua Bitis nữa. Giá Bitis có rẻ hơn các hàng lớn của nước ngoài đâu
@vicktorbui Chạy bt hunter 1 buổi về vẹt luôn 🙏
Giày các chị mang rất là đẹp luôn và sặc sở sắc màu
Hóng anh em nào chạy full marathon bằng đôi Thượng Đình mới đỉnh
@thaiduy911 chân trần còn có ,nói gì thượng đình 😁
tại ngta ko thich thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119