Vận hành robot hút bụi lau nhà đúng cách: có thể anh em chưa biết

Quang Vacuum
31/1/2021 4:33Phản hồi: 0
Vận hành robot hút bụi lau nhà đúng cách: có thể anh em chưa biết
Xin chào anh em, chắc hẳn anh em đều biết robot hút bụi thông minh không chỉ là sản phẩm công nghệ. Mà nó còn đem lại sự tận hưởng để anh có nhiều thời gian cho cuộc sống hơn khi công việc dọn dẹp nhà cửa là của robot.
Có thể anh em đã, đang và dự định mua sắm một em robot để phục vụ thì việc sử dụng robot thế nào là đúng cách. Theo mình cũng vô cùng quan trọng, với hơn 10 năm cả sử dụng và bán robot mình đã đúc kết được khá nhiều kinh nghiệm thực tế, và cần thiết.

Hiểu đúng về dòng robot 2 trong 1 và vận hành 2 chế độ này như thế nào?

Hầu hết anh em đều cần dùng loại robot có cả lau và hút. Trừ những trường hợp như sàn 100% thảm, hoặc nhà nuôi thú cưng có thể phải cân nhắc đến việc lựa chọn loại chuyên hút. Nhưng có thể anh em chưa biết các loại robot có 2 tính năng hiện nay được thiết kế làm việc chuyên sâu hơn. Nghĩa là chế độ lau và hút có thể hoạt động riêng biệt. Không như các dòng robot kèm lau trước đây, bộ phận lau gắn thêm.
Dòng robot như T8 AIVI của Ecovacs hoặc các dòng S5 Max, S6 MaxV của Xiaomi đều sử dụng cơ chế lau điện tử. Và bộ phận lau hoàn toàn được tách rời cũng như hoạt động độc lập với chế độ hút. Nhưng hiểu đúng về dòng robot 2 trong 1 và vận hành 2 chế độ này như thế nào lại là một vấn đề rất ít anh em quan tâm. Mà theo kinh nghiệm hướng dẫn khách hàng, bán hàng, bảo hành, sửa chữa... của mình thì đây lại là điều vô cùng quan trọng.

Mình xin tổng hợp trong video chia sẻ này. Mong muốn của mình là để anh em hiểu thật sự và vận hành đúng cách robot của mình. Nên video có thời lượng cũng khá dài "mình tự tin sẽ không làm phí 20 phút cuộc đời của các anh em khi xem video này".

Anh em nào ít có thời gian xem video có thể chỉ cần xem qua tổng hợp nội dung chính của video như sau:

1. Có nên cho robot vừa hút bụi vừa lau nhà

2. Giải thích cách để robot làm sạch hiệu quả
3. Đặt chế độ hút riêng, và lập lịch làm việc
4. Cách tháo tấm lau, để cho robot hút riêng
5. Giặt khăn lau thế nào đúng cách
6. Lau rung và nguyên lý hoạt động
7. Cơ chế robot làm sạch: hút + lau rung + lau chính
8. Cách vận hành chế độ lau riêng
9. Thiết lập chế độ lau riêng trên App
10. Tuỳ chỉnh chế độ cấp nước
11. Một số lưu ý khi sử dụng chế độ lau riêng

Mình sẽ sớm gặp lại anh em trong video tiếp theo:

⏯️ Cách bảo dưỡng, vệ sinh robot hút bụi lau nhà
⏯️ Các kinh nghiệm sử dụng robot hút bụi lau nhà

Rất mong nhận được sự quan tâm của anh em!
Chia sẻ

Xu hướng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019