Văn hoá giao thông: Nên làm gì nếu chiếc xe trước mặt có dán Baby In Car?
Nam Air
5 năm trướcBình luận: 210Lượt xem: 102.127
210 Bình luận
"Baby" là em bé.
"Baby in car" tạm dịch là tôi mới biết lái xe (non trẻ là baby), nên tránh xa xe tôi ra không là không chịu trách nhiệm đâu "baby" mà.
chẳng ảnh hưởng gì mấy mình thấy mình ngơ
Mình chỉ thích sticker Making Baby In Car thôi 😁
Dán thì dán luôn nhưng thỉnh thoảng họ mới chở em bé, nên dĩ nhiên nhiều xe có dán thỉnh thoảng nhìn vào không có em bé. Mà ở nước ngoài nhiều khi mấy ông bố bà mẹ ở nhà nội trợ, họ đi chợ một mình thì bỏ e bé vào nôi và đặt ở ghế sau, nên chạy chậm, quẹo cua chậm, hạn chế lách hay tăng tốc nhường đường, nên miếng dán nhiều tác dụng, chủ yếu thông báo thôi.

Ở VN thì chủ yếu dán phong trào, vì chở em bé toàn có mẹ bế, bà cầm bình sữa, vú em xách vali nhồi vào xe thì cũng chả có tác dụng gì cái miếng sticker chủ yếu dành chạy 1 mình với trẻ em nằm nôi cơ.
Việt Nam! Ko ai để ý mấy cái này đâu bạn ak
thấy thì kệ nó thui 😆
Bruce Lee in car :v
Dán hay không chưa quyết định được nhiều, quan trọng là ý thức và đạo đức của người tham gia giao thông thôi.
Mọi thứ đều tương đối nên không có gì là tuyệt đối. "Đã là phúc thì không phải họa. Đã là họa thì tránh không khỏi".
Ngồi trong nhà mà xe mất lái đâm vào chết vậy mới đau.
Việt Nam hả? Đừng tin nó lừa đấy
Muốn người ta nhường đường thì dán "LÊ NA/CUNG BÒ CẠP IN CAR" nhé
Sao cái biển xe ô tô bị censored còn xe máy thì không dzậy 😁
Ở đâu thì không rõ nhưng nếu ở VN chắc chắn là mẹ đứa bé xinh nhé.
1: Mẹ đứa bé xinh nên bị/được bố đứa bé hốt và có xe hơi đi.
2: Mẹ đứa bé tự làm và mua được xe thì khỏi bàn chắc chắc là xinh + đẹp + quyến rũ rồi.
3: Ông bà ngoại của đứa bé cho mẹ đứa bé thì mẹ nó lại càng xinh. Kaka.
Vấn đề là ở VN người ta Dán Không đúng mục đích, thích là cứ ra mua dán vào, chỉ tội mấy xe thật sự có Trẻ Em trên xe 😔
@Daylaixe.com.vn Thay vì đạo đức giả thương hại những người chở trẻ em trên xe thật thì mình sẽ tôn trọng cái sticker đó bất kể người ta dán nó lên với mục đích gì, như thế là góp phần bảo vệ những người lái xe có con nhỏ, chứ không ra vẻ ta đây là kẻ khôn ngoan, vì cái danh hão với lũ đần mà đánh mất bản thân. Làm sao có thể trừ bỏ những cái tiêu cực khi chính chúng ta lại góp gạch vào xây dựng chúng...:p
@ltqsoft Ồ! Bạn quả thật là người có "Ý Thức", giống như Tâm từ thiện, cứ người bị tàn tật trước cổng Chùa là cứ bố thí, tối về họ đếm Tiền, cười lên Đầu mấy đứa Ngu mà giả Tâm từ thiện 😃
@Daylaixe.com.vn Ô hô! Bạn cứ dán nếu bạn thích, mình biết tiền chảy vào túi bạn nên mình sẽ tìm đến và moi nó ra, nếu bạn không xì ra thì mình sẽ CHÔM (và có thể sẽ tặng bạn 1 phiếu bé ngoan vì "năng khiếu thu thập tiền" của bạn :p). Mình tự cho mình quyền chôm tiền của bạn đơn giản vì: thứ nhất, bạn giàu, trong khi mình thì chỉ chôm những gì mình cần. Thứ 2, bạn kiếm tiền theo cách "khôn ngoan" thì mình cũng chả phải lo việc bạn bị sa cơ, bởi lẽ kẻ khôn mà sa cơ thì bạn theo đuổi sự khôn ngoan để làm gì?
Nói thẳng với bạn là: kẻ khôn thì không bao giờ chơi trò từ thiện, mà kẻ từ thiện thật sự thì chẳng bao giờ khôn. Xã hội cần có những kẻ ngu si để trở nên tốt đẹp hơn, không thì sẽ chỉ có đấu tranh và sinh tồn như kênh Animal Planet mà thôi...:rolleyes:
Tui sẽ chạy lên xem em bé có dễ thương ko để bắt cóc em bé. 😃
Có xe dán "bear in car"
thường thì ở VN mấy cái baby in car này dán cho...vui. mình thì thấy dán cái đó đi xe ngu cũng đỡ bị chửi.😆
lạng qua lạng lại cho baby in car ói chơi
Phải dán "Police in Car" thì mấy bạn trẩu mới sợ. 😃

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019