Văn phòng của Samsung Display bị cảnh sát khám xét vì nghi ngờ trộm công nghệ OLED của LG

Duy Luân
10/4/2013 10:13Phản hồi: 395
Văn phòng của Samsung Display bị cảnh sát khám xét vì nghi ngờ trộm công nghệ OLED của LG

Cảnh sát mới đây đã tiến hành khám xét văn phòng của Samsung Display tại thành phố Asan, Hàn Quốc. Người phát ngôn đại diện cho Samsung nói rằng cảnh sát đang điều tra xem liệu các đối tác của LG Display có làm lộ công nghệ màn hình OLED của hãng này hay không, và liệu Samsung có liên quan hay không. Người phát ngôn thứ hai thì cho biết "Chúng tôi (Samsung) không có lý do gì để đi trộm công nghệ của hãng khác bởi vì chúng tôi đã sở hữu công nghệ OLED tốt nhất thế giới". LG Display nói việc điều tra này liên quan đến công nghệ dùng trong TV OLED kích thước lớn, tuy nhiên họ không báo cáo gì về Samsung với cảnh sát và quyết định lục soát hoàn toàn do bên thi hành luật tự đưa ra.

Vụ lùm xùm giữa LG và Samsung bắt đầu từ nữa cuối năm ngoái khi Samsung cáo buộc LG ăn cắp công nghệ chế tạo màn hình OLED của mình, sau đó LG cũng phản pháo với cáo buộc tương tự với Samsung. 11 người, trong đó có nhân viên của cả Samsung lẫn LG, đã bị buộc tội bán thông tin mật cho phía còn lại. Tuy nhiên sau đó cả hai hãng đều cho biết sẽ cùng ngồi lại nói chuyện với nhau mà không cần phải thông qua tòa án. Hồi tháng 2 vừa qua, Samsung đã hủy bỏ đơn kiện LG, và để phản hồi lại thì LG cũng rút đơn xin cấm bán đối với chiếc tablet Galaxy Note 10.1. Cả hai hiện đang nhắm đến giải pháp hòa bình.

395 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lachi.an
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lại chuẩn bị có vụ kiện mới nữa rồi. 😁
Trích "... LG Display nói việc điều tra này liên quan đến công nghệ dùng trong TV OLED kích thước lớn, tuy nhiên họ không báo cáo gì về Samsung với cảnh sát và quyết định lục soát hoàn toàn do bên thi hành luật tự đưa ra."
Tin sét đánh ngang hông... vì đâu nên nỗi... hic
oichaooi
TÍCH CỰC
11 năm
bó tay với samsung
hết chuyện bản quyền,
rồi lại tới công nghệ ?
ynmaster33
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gà cùng 1 mẹ không nên đá nhau hợp tác cùng phát triển vẫn hay hơn.

Sent from my KM-S200 using Tinhte.vn
@ynmaster33
@ynmaster33 Cái gì mà gà cùng một mẹ, đồng hương thì vẫn cạnh tranh nhau như thường chứ. Mà các doanh nghiệp phải cạnh tranh nhau thì người dùng mới được lợi. Bạn nghĩ sao nếu Intel và AMD (nói theo cách của bạn là gà cùng một mẹ) thỏa thuận không tiếp tục chạy đua tốc độ vi xử lý nữa. Apple, Google, MS (cũng toàn Mẽo cả) cùng thỏa thuận không chạy đua cải tiến hệ điều hành nữa. Lúc đó thì ai bị thiệt đây?
replay767
TÍCH CỰC
11 năm
@ynmaster33 Thương trường là chiến trường. Muốn lên ngôi thì phải diệt cả thù trong lẫn giặc ngoài.
Cả LG mà nó cũng trộm ah???
@devil có gì mà lạ hả bạn?thằng nghiện trộm đôi dép lào cũng quí còn thằng giàu thì phải trộm cái to hơn rồi
@devil Người ta thường nói "gà què ăn quẩn cối xay", SS 0 hề què tẹo nào, lại còn rất cứng cựa sao lại đi ăn quẩn nhỉ? .🆒
cảnh sát vào cuộc thì khá nghiêm trọng rồi
thông tin mod đưa còn chung chung quá, chưa chi tiết và cũng chưa có phán quyết cuối cùng, chỉ bik cảnh sát đang điều tra koy sam có ăn cắp ko?
Không phán dc j cả, mún làm thánh phán mà ko dc, đi ra :p
@caoboitexas97 nhìn chữ ký của bác mà rợn người 😔 ,hên là mềnh sài nokia
@caoboitexas97 không biết tìm vào đây đọc àh....http://www.bloomberg.com/news/2013-04-10/samsung-office-searched-by-police-in-oled-technology-leak-probe.html.....
luxupu
TÍCH CỰC
11 năm
LG có gì để ăn cắp chứ 😁
@my7lumia920 Cái này thì cũng khó nói bạn ạ ;) giờ thanh niên với fan phong trào toàn chém ẩu những thứ mà họ chỉ NGHE hoặc người ta đồn chứ chưa thực sự được sờ và trải nghiệm :eek:
@my7lumia920 Rất tiếc mình không phải FAN cuồng , và ngồi phán như thánh 😁:D
tien phi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ai đúng ai sai đây
đúng là thằng sámung ăn cắp trộm là giỏi chứ làm dc gì
LG giết nó
😁 Không còn gì để nói
Với samsung thì những vụ như thế này không có gì là lạ!!!
Tobie_arc
TÍCH CỰC
11 năm
😃 không biết đúng sai thế nào,nhưng cổ vũ cho LG. Samsung luôn có hành động ko đẹp và rất coi thường đối thủ

http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/thiet-bi-nghe-nhin/samsung-xin-loi-lg-vu-khau-chien-ve-3d-1491210.html
hnh852003
TÍCH CỰC
11 năm
@Tobie_arc Thế HTC nói S4 là next big flop thì sao? One lấy tư cách gì chê S4. Có xin lỗi k. Apple chê thẳng màn amoled thì sao, led retina thì lấy tư cách gì chê amoled full hd. có xin lỗi k? Hãng nào thì phát ngôn viên cũng có thể bị gài để phát biểu tầm bậy thôi.
Tobie_arc
TÍCH CỰC
11 năm
@hnh852003 Chê nhau thì hãng nào cũng có,trừ sony. Chuyện lỡ lời cũng bình thường.Nhưng chê có mức độ,chứ k phải xúc phạm,chửi hãng khác là toàn kĩ sư ngu như samsung. Hơn nữa các fan samsung thì lúc nào cũng bênh samsung chằm chặp như thể samsung là lẽ phải nhưng luôn bị hãng khác ganh ghét vậy.Chẳng qua tinhte ít đưa tin những hành động không đẹp của samsung thôi,rồi lúc nào đuối lý 1 cái là lại lôi doanh thu ra lấp liếm
hnh852003
TÍCH CỰC
11 năm
@Tobie_arc Ngu là từ vn dịch thôi. Bạn lấy bản gốc ra phân tích mới rõ. Từ hàn dịch qua anh, từ anh dịch qua việt, con gà dịch ra con vịt còn được.
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Tobie_arc tinhte là diển đàn nổi danh itinhte, bạn ko biết hay sao mà lại nói câu " ít đưa tin những hành động ko đẹp của SS "
2 ông đồng hương này rắc rroois quá nhỉ???:mad:
Trộm đâu mà trộm. SS nó muốn thì nó ngang nhiên lấy chứ trộm làm gì.

Ví dụ như vụ vs Apple đó, có trộm đâu. Lấy đại chứ trộm gì ...
Trên thị trường smartphone lẫn TV chả thấy LG có cái gì để SS phải chôm cả :|
Ngược lại thì còn có lý.
@noname3739 Thích thì đưa ra dẫn chứng mà tranh luận. Phán 1 câu kiểu này thì thằng nhóc lớp 3 biết thành ngữ cũng nói đc.
nhannguyen1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Long_Xuyen_Boy Tớ thấy bạn nói ko đúng lắm..LG thì tuy không bằng Samsung nhưng vẫn có Smartphone tốt + TV đẹp để cạnh tranh nhé..
VD như LG Optimus G Pro và LG Nexus 4 nhé và Tivi OLED màn hình kich thước lớn..Bạn nên xem xét kĩ rồi cmt nhé 😃
@Long_Xuyen_Boy Sang hàn toàn dùng đồ lg
Bản chat Hàn Xẻng, chuyên ăn cắp...!😁
Khám xét nhà riêng của CEO Sam phát hiện 2 bản Prototype:
1/ Galaxy S5

2/ Galaxy S6

PS Troll tý cho vui, gạch đá ko nhận nhé...!:D
mickylovely
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tminhnam Hầu như hãng nào củng sỡ hữu công nghệ riêng hết bạn à, vì thế giới này là thế giới phẳng nên bạn có thể thấy cái này giống cái kia, nhưng chắc chắn bạn ko thể biết rằng cái nào copy cái nào vì cốt lõi của nó giống nhau nhưng nó lại có rất nhiều biến thể khác nhau. Và cái quan trọng ở đây Anh là người đi đầu nhưng anh ko có khả năng bắt kịp xu hướng thời đại thì anh sẽ bị tuột hậu, như bác kia nói củng rất hay, kẻ đi trước là trang tuấn kiệt nhưng kẻ chiến thắng mới trờ thành 1 vĩ nhân. Vị trí số 1 thế giới của Samsung về màn hình là ko bàn cãi và chắc chắn với nguồn lực khổng lồ và vị thế của mình thì SS có thừa công nghệ Oled riêng, họ ko tung ra ko phải vì ko có, nhưng tung ra đầu tiên để thất bại đầu tiên thì uy tín sẽ giảm sút nặng nề lắm bạn à.
@Xperia_no1 Hhaha, oled mà cứ làm như lcd. BẠn không biết bản thân mổi pixel tự phát sáng, đâu cần đèn đóm backlight đâu mà gọi là cần nhiều điện? Nhầm lẫn tai hại nè.
Còn nói về lo subpixel nhanh hỏng ai lại xài RGB truyền thống cho màn hình oled? ^^ Bởi vậy fan sony và ifan có công nghệ gì đâu mà đòi cải mới ghê.
Chuyện sony bán vài cái màn hình to xong làm kiểng và khỗng sản xuất nữa, nay phải nhiờ AUO trợ giúp, còn ss áp dụng màn hình amoled vào phone lâu rồi bạn àh.
@mickylovely Mình xin phép copy/paste 2 câu mình thích nhất ở đây. Có hỏi luật sư là sẽ không bị kiện rồi nhé. 😃

* Kẻ đi trước là trang tuấn kiệt nhưng kẻ chiến thắng mới trờ thành 1 vĩ nhân.

* Tung ra đầu tiên để thất bại đầu tiên thì uy tín sẽ giảm sút nặng nề.
@Hành tinh xanh Câu này là của em nhá, khi nào cần kiện gì cứ bảo em một câu 😁
http://www.tinhte.vn/threads/van-phong-cua-samsung-display-bi-canh-sat-kham-xet-vi-nghi-ngo-trom-cong-nghe-oled-cua-lg.2063334/page-12#post-36885832
vl samsung đang dẫn đầu công nghệ màn hình thì ăn cắp làm gì?
lac714
CAO CẤP
11 năm
@pupupa Lý do là ăn cắp thì nhanh hơn là tự làm ra =))
@phanhuy5491 nó nói thế mà bạn cũng tin ak.
@phanhuy5491 Công Nghệ cho màu sắc trung thực thì samsung chưa thể làm được. Màu của samsung đang ở tình trạng sặc sỡ, dễ gây chú ý mà thôi. Và tấm nền IPS của LG và Sharp đang phát triển làm khá tốt việc đấy.
@areyouok Nếu nói ngược lại chắc tin liền, lưỡi ko xương mà
các thánh tinhte lại có việc để làm :rolleyes:
@pupupa nói có gì sai
@pupupa http://www.bloomberg.com/news/2013-04-10/samsung-office-searched-by-police-in-oled-technology-leak-probe.html....vào đây mà đọc cho rõ mắc công rồi lại bảo mod tinhte thiên vị.......cảnh sát mà nhúng vào thì chuyện chẳng bth rồi.....ngồi hóng
@pupupa rồi lại không hiểu 😆....em để ý mỗi lần em quote bác có link dẫn chứng rõ ràng thì bác cố ý tỏ ra không hiểu....thôi em chịu....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019