Tham dự Tech Lounge
Vẫy tay bật tắt đèn bếp chỉ với 94.000 đồng

Cảm biến hồng ngoại này có nhiệm vụ đơn giản là ngắt hoặc nối nguồn điện với đèn LED dây nằm dưới cạnh tủ bếp của mình. Vẫy tay qua thì sáng, vẫy thêm lần nữa thì tắt. Nó tiện trong tình huống tay đang dơ vì nấu ăn, dính nước rửa chén..., khi đó không cần phải chạm vào công tắc vật lý nữa. Mình chọn loại cảm biến mà ngoài tiệm điện gọi là "cảm biến nhanh", nó có thể nhận diện được với khoảng cách tối đa 8cm, mình dùng thì hành vi của quét tay của mình chỉ ở khoảng cách 3-4 cm thôi nên chạy nhanh, nhạy, ổn.

Sẵn đợt này mình làm lại luôn cái LED dây, trước đây xài dây LED của Philips Hue nhưng bộ dây đó không dùng được với cảm biến quét tay. Mình mua luôn cả nẹp nhôm, dây LED, nguồn, cảm biến... thì được tính giá là 435.000 đồng, mình thấy rẻ vì nó đem lại trải nghiệm làm bếp tốt hơn cho mình.

Cảm biến này anh em có thể dễ dàng mua được ở các tiệm điện, nó không phải loại hiếm hay mới lạ gì đâu.
69
140
luna_killer
TÍCH CỰC
Dễ thương nè 😃
1
Băng dính đó ngày xưa cấp 2 học Công Nghệ đc dùng nhiều lắm nè =))
0
hay quá mod
0
Dùng điện 220v luôn hả anh
0
Xưa mình chê Duy Luan cái philip đổi màu lòe loạt đắt lại dùng mỗi màu ấm thà mua led nhôm rẻ mà tinh tế giờ y như rằng thay đúng ý.
Mấy cái module khoảng cách hồng ngoại này có hơn 10k các cửa hàng linh kiện đầy về chế cháo.
1
jackychanqn
TÍCH CỰC
Led dây mua ở đâu vậy mod? Nó có sẵn nẹp mica như của mod chưa?
0
tyller end
CAO CẤP
mấy đứa béo béo nhìn muốn ôm vl
0
Toàn Thật Thà
ĐẠI BÀNG
có tình huống nào nó tự sáng k mod
0
clemantis135
TÍCH CỰC
Lấy vợ xong là sẽ tròn hơn nữa đó Luân, Cẩn thận nhé. Chia sẻ của người đã kết hôn 5 năm và lên 10kg 😁
1
Đã mập vậy rồi mà vẫn lười đi lại?
0
"Sẵn đợt này mình làm lại luôn cái LED dây, trước đây xài dây LED của Philips Hue nhưng bộ dây đó không dùng được với cảm biến quét tay." <= Vì sao không dùng được nếu cảm biến chỉ là công tắc đóng mở hả bạn?
0
T chẳng thích cũng chẳng tin mấy cái vụ nhà thông minh nọ kia gì cả, nhất là đối với những người làm văn phòng ít vận động. Ngày xưa người ta làm nông nghiệp với máy móc chưa có phải vận động nhiều. Bây h xã hội hiện đại máy móc nhiều ít dùng đến sức vận động tay chân tia mà cũng lười được. Nhất là với những người béo béo mà lại nói đến nó thì càng khó coi.
0
hay nhễ bạn.. ới
0
knit
ĐẠI BÀNG
Xin link mua mod ơi
search mấy cái thấy 12v thôi à
0
quant0o
ĐẠI BÀNG
Mod cho xin thông tin về thanh led nhé.

P/S: còn đối với cái máy hút mùi, Mod mua cảm biết nhiệt độ (bếp ga, hồng ngoại) hoặc cảm biến khói (bếp từ) về gắn vào => Nấu nướng nó tự bật là đẹp luôn
0
maihung04
ĐẠI BÀNG
hay
0
Ha.Nguyen.Ngoc
ĐẠI BÀNG
Tôi vẫn thấy đưa tay vào bật công tắc vẫn ok hơn.
0
A Luân đi dây hơi phèn nha :v
0
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019