[VCW 2012] Dùng thử 4 ống kính tele dòng G cao cấp của Sony

TDNC
30/8/2012 14:1Phản hồi: 108
[VCW 2012] Dùng thử 4 ống kính tele dòng G cao cấp của Sony

Tại gian hàng ở VCW 2012, Sony có đặt 4 ống kính tele thuộc dòng G ("Gold") cao cấp của mình của mình trên một cái bục khá cao để khách tham quan có thể đến xem và tận tay sử dụng chúng, nhìn rất hoành tráng. Những ống kính này có tiêu cự trải dài từ 70 cho đến 500mm, tuy gian hàng của họ không đủ dài để bạn tận hưởng khả năng zoom của ống kính nhưng Sony đã khéo léo đặt 4 ống kính này phía trước những màn ảnh TV của họ để người xem có thể zoom sát vào từng pixel trên khung hình.

Ống đầu tiên là ống 70-200mm (SAL70200G) có giá 41,9 triệu, khẩu độ F2.8 với 9 lá khẩu và đang được gắn trên thân máy Sony SLT-A57. Thân ống kính được làm bằng kim loại, các vòng điều chỉnh tiêu cự và lấy nét trên ống kính hoạt động khá nhẹ và êm ái. Khi thay đổi tiêu cự (zoom) thì chiều dài ống kính vẫn giữ nguyên.

Ống thứ hai có tiêu cự 70-400mm (SAL70400G), F4-5.6 và cũng có 9 lá khẩu, giá 43,9 triệu. Thân ống kính cũng được làm bằng kim loại, riêng có một số chi tiết nhỏ khác được làm bằng nhựa. Tuy thế chất lượng hoàn thiện của nó vẫn rất chắc chắn và các vòng điều chỉnh xoay khá mượt mà. Có một chi tiết lạ đó là vòng lấy tiêu cự lại nằm trước vòng lấy nét nên có thể gây chút bối rối cho người mới xài. Không giống như ống 70-200mm ở trên, khi bạn xoay ống kính để zoom thì chiều dài của ống kính sẽ thay đổi khá đáng kể.

Sau cùng là ống 300mm (SAL300F28G), F2.8 và 500mm (SAL500F40G), F4.0 với giá lần lượt là 169,9 triệu và 299,9 triệu. Cả 4 ống này đều có được trang bị hệ thống lấy nét tự động SSM (SuperSonic-Wave Motor) thuộc loại cao cấp nhất, sử dụng các motor siêu âm để lấy nét cho độ chính xác cao mà không gây ra tiếng ồn.

108 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

madam77
TÍCH CỰC
12 năm
Có cái giống kính ngắm thiên Văn dữ vậy ta
xboom8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@madam77 Bác giống ý em , ko biết nhìn lên mặt trăng được ko ta 😃
Quá ngầu
Mấy bác phó nhòm sẽ rất yêu thích.
ước gì có 1 em!!!
@mrlenguyen111 chắc gì bác đã tận dụng được hết mà mơ
biết bao giờ mới dc chơi mấy thứ này nhỉ
tai9400943
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã thật 😃
ignatigo
ĐẠI BÀNG
12 năm
oh my god, nhìn giá con 300mm và 500mm xém xỉu
cầm cái này ra đường girl theo cả đàn😁
ManU4ever
TÍCH CỰC
12 năm
@karlbenz bác đáh giá cgai cao quá , cầm lens nó lại tg thợ sửa ống nước thì...:D
macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
@karlbenz xong rồi mệt quá chẳng còn hơi để tán em nào cả ^^
quangdt5
TÍCH CỰC
12 năm
GIÁ MẤY EM NÀY CHAT QUÁ, KHÔNG ĐÚ ĐƯỢC 😁
Ống chất lượng cao có khác, cảm nhận cá nhân thì thấy mấy lens trắng của Sony đẹp và ngầu hơn của Canon.
@kekk Body các kiểu cũng vậy, làm toàn bằng Mage cầm rất đầm tay, cầm lâu thì mỏi tay 😁 Còn của Nikon, Canon... toàn bằng nhựa cầm mà chán.
ngochaanh
ĐẠI BÀNG
12 năm
@htevn Bó tay bác này, đã ko biết thì dựa cột mà nghe đừng phát biểu linh tinh
@htevn mỗi người 1 sở thích thôi bác àh...canon với nikon làm bằng polycarbonate phủ sợi thủy tinh nha bác...nó không có rẻ tiền như nhựa mà bác nói đâu....
xilun
ĐẠI BÀNG
12 năm
@htevn bác cầm thử từ con D200 trở lên đến D4 của Nikon chưa mà phán 1 câu xanh rờn vậy. body làm hoàn toàn bằng Magie nhé.
bên Canon thì body 50D đã làm bằng Magie rùi
Dorayaki
ĐẠI BÀNG
12 năm
@htevn Đã cầm qua con Canon nào chưa mà phán toàn bằng nhựa?
ROONEY1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
ko biết chất lượng ra sao
Quá tuyệt. Đó giờ vẫn yêu máy ảnh Sony nhất 😆
1 cái ống kính bằng cả cái Oto, cái này đứng xa 1 - 2 km có khi còn nhìn được cả Lông ... chân chị em ấy nhỉ? 😆
Giá sony chát quá, mà body thì bé tí, thân máy rõ là to, nhìn mất cân đối quá, cầm chụp cũng khó chịu nữa.
@ngocdung_const mấy cái này phải dùng camera tripod chứ cầm tay sao nổi 😔
earl_grey
TÍCH CỰC
12 năm
@ngocdung_const Body thì bé, thân máy thì to, không hiểu tiếng bạn này, hoặc bạn này không dùng tiếng người!
macpro87
TÍCH CỰC
12 năm
@ngocdung_const ống này là để ngta làm nghề và đều gắn tripod chụp chứ có ai mua về chụp bt,cầm tay chụp bao giờ đâu mà kêu mất cân đối
@ngocdung_const bác nói thế này anh em cười cho:p
razormeback
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chỉ cần có em 70-200 là ổn lắm rồi
ống kính 300chai , hàng khủng chất lượng khủng, chỉ dành cho các Pro chuyên nghiệp
300tr cho 1 cái ống lenz. kinh hoàng:eek:
có tiền mình cũng thử sắm của sony
Nhìn body bé tí, bị nuốt trọn bởi mấy ống lens khủng thật phê quá
300 củ 1 cái ống Lens =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019