Về dung lượng ổ đĩa trên windows

shine_kizz
17/11/2013 9:4Phản hồi: 12
Về dung lượng ổ đĩa trên windows
- tiêu đề mình cũng k biết đặt sao cho ro ràng
nên nôm na là thế nè
.. lúc trước mình có cài unbutu.. nhưng thấy bất tiện quá nên mình xóa, mà việc xóa k phải dễ chút nào
mần mò mãi rồi mình taoh phân vùng gì đó...
bây giờ khi đã cài dc win xp, win 7 và hiện giờ là win 8.1 nhưng cái ổ F (space) thì mãi vẫn còn... giờ ai giúp mình làm mất cái ổ đó để gọp vô đĩa khác ( mình format những vẫn k free đầy đủ ổ đĩa)
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn thử gọp nó vào 2 ổ dis gần nó có cùng định dạng ko được thì xóa nó đi rồi vào tạo phân vùng gọp nó lại
@samacvodanh k hiểu ý bạn lắm bạn
bạn nói rõ hơn tí đi
Dùng gparter có trong ubuntu live cd để xóa cái phân vùng đó rồi gọp vô phân vùng kế bên 😃
Sao khi xóa ổ dis đó Bạn dùng dis Hiren boot cd Rồi dùng phần mềm Magic 8.05 hay cái nào cũng được Định dạng lại phân dùng Bạn vừa xóa lúc này nó ko có định dạng gì cả Tạo định dạng cho phân dùng đó Rồi gọp vào ổ khác. Nếu làm ko quen thì làm thử trong máy Ảo trước cho quen nha mình ko biết up hình hướng dẫn được Bạn chờ thêm Các Bạn cao thủ khác hướng dẫn cụ thể nha...
Vẫn còn mơ hồ quá. Do làm cái nè nhiều khi lại đi dữ liệu bậy bạ.. k biết ai hướng dẫn cụ thể bằng hình ảnh luôn thì tốt
@shine_kizz Dùng gparter có trong ubuntu live cd để xóa cái phân vùng đó rồi gọp vô phân vùng kế bên 😃
Cách dùng thì search yotube là ra 😃
Trong window 7 cũng có hỗ trộ gộp dung lượng đĩa lại mà miễn sao 2 cái nó kề nhau .bạn vào mycomputer ---> manage ---->Disk management xem sao
@Trend_HoTro giờ đang ở wwindown 8.1
làm có giống k bác nhĩ
@shine_kizz Giống bạn
11030661
TÍCH CỰC
10 năm
delete nó đi rồi gộp vô ổ khác
@11030661 delete dc em delete rồi bác ơi
11030661
TÍCH CỰC
10 năm
thế còn cách gở ra copy dữ liệu sang máy khác rồi format