Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Về màn hình S6 Edge

Letuannn
27/8/2015 15:17Phản hồi: 12
Về màn hình S6 Edge
Có bác nào bị như em không?
Chả là con S6 Edge của em màn hình nó cứ bị tối tối.
Cầm 1 mình nó thì vẫn thấy bình thường, cơ mà đặt cạnh con khác (iPhone 6, Z3) thì đúng kiểu bát cơm đặt cạnh bát *** 😔 em chỉ nói đến độ sáng thôi nhé.
Vấn đề này chưa thấy ai ở VN thảo luận, nhưng trên các diễn đàn nước ngoài cũng có nhiều bài viết đề cập đến, e xin dẫn 1 link http://forums.androidcentral.com/samsung-galaxy-s6-edge/512143-anybody-noticed-screen-brightness-not-great.html

Ngoài ra có cái ảnh so sánh với Z3 để các bác tham khảo
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

.
Ae Tinhte không bác nào bị như em ạ?? :-ss
h.hung
CAO CẤP
9 năm
So ko nổi với z3 đâu bác, con edge của e so với z3 của vợ e y như ảnh của bác...
CUBASE
TÍCH CỰC
9 năm
11994284_555981484550439_1912980696_n.jpg mỗi màn hình 1 khác, mình thấy ko có vấn đề gì
Quan trọng là hình ảnh có đúng màu sắc không, có mất chi tiết không?
thì e cũng chỉ so sánh riêng về độ sáng màn hình. E thấy trên XDA có nhiều chủ đề nói về vấn đề này rồi.
Cá nhân e cảm giác ngoài việc k sáng bằng thì độ trong của màn hình S6E cũng thua Ip6+ nhiều (Mặc dù e hoàn toàn anti Apple phone)
Jun90
ĐẠI BÀNG
9 năm
của mình sáng dã man luôn ko phải nghĩ
@Jun90 bác dùng Rom bản 5 chấm mấy thế???
Màn của SS kiểu nó thế đấy, từ đời s2, s3, s4,s5, và S6 thì có vẻ màu trắng của nó hơi ngả vàng. Đặt cạnh máy khác thì đúng là tối hơn tẹo. Mình đang dùng S4 thấy đúng thế thật, hơi ngả vàng. Dùng 1m không sao, nhưng để cạnh máy khác thì tối hơn.
cũng ko sao đâu. miễn nó đúng máu là đc.
Jun90
ĐẠI BÀNG
9 năm
5.
5.1.1 b ạ
Cái này ko phải là tối tối mà là ám vàng.

Còn iPhone6 và Z3 màn hình ám xanh nên nhìn trong trẻo đẹp mắt hơn.

Các đời S6/6e và Note 5/6e+ đều ám vàng kiểu này.

iPhone mà thị trường Japan cũng ám vàng nhưng ko nặng vậy. Có lẽ là màn IPS ám ko nặng như AMOLED của Samsung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019