Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

VỀ TỐC ĐỘ Ổ CỨNG ????

bokien
24/8/2017 18:26Phản hồi: 13
VỀ TỐC ĐỘ Ổ CỨNG ????
Mấy bác cho em hỏi tốc độ ổ cứng của máy em như thế này là chậm hay bình thường với ??? (máy em mới mua )
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhhq1980
TÍCH CỰC
7 năm
Mua máy ổ cứng loại gì mà chậm vậy bạn? Như hình thì nó chậm hơn cái USB của mình.
StrixGaming
ĐẠI BÀNG
7 năm
@minhhq1980 Cái của bạn là usb 3.0?
minhhq1980
TÍCH CỰC
7 năm
@StrixGaming Uh. Sandisk Extreme. Sandisk Ultra cũng ngon rồi nhưng write speed thua. Cài win10 OTG lên con USB Extrene này chạy thấy còn ngon hơn chay HDD internal nữa. Thớt dành chút tiền lên SSD sẽ ko hối hận. Nếu là PC thì mua dung lượng thấp cũng được, dữ liệu để trên HDD.
@minhhq1980 ổ cứng hdd 5400 toshiba chả biết bọn bán thế nào hay là nó bán cho mình hàng đểu bác
minhhq1980
TÍCH CỰC
7 năm
@bokien Do cấu hình máy thôi chứ ko phải hàng đểu đâu bạn. HDD 5400 thì chậm lắm. Nâng cấp thôi bạn.
Chậm hay không thì hiện nay hdd cũng chỉ có 2 loại. Loại có tốc độ cao nhất là 7200, chỉ số đọc ghi bằng phần mềm trên chỉ có giá trị tham khảo thôi bác. Nếu bác mua thẻ nhớ class 10 không có nghĩa là thẻ nhớ nào cũng có tốc độ như nhau, nhưng chúng đều đạt mức ghi tối thiểu 10mb/s. Giá chúng cũng khác nhau nữa. Việc ổ hdd của bác nhanh hay chậm phụ thuộc vào thông số bác đo lúc mới mua với bây giờ chứ so với hdd của máy người khác thì khó nói lắm.
minhhq1980
TÍCH CỰC
7 năm
@ditimbongdem199x Thớt đo bằng phần mềm tham khảo vậy là đúng tương đối thôi, tuy nhiên nó cũng phản ảnh khá chính xác khả năng của máy đó. CPU và RAM cũng phải hài hòa, ngoài ra muốn chơi game ngon thì cần chú ý đến card màn hình nữa. Ổ cứng tốt giúp máy chạy mượt hơn rất nhiều.
Chậm đó, mua ổ cứng SSD lắp vào khác biệt hẳn
@ptvd1994 máy mình mới mua hdd 5400 mà thế cũng chậm à
@bokien HDD 5400 là loại chậm nhất, chỉ bằng 2/3 tốc độ HDD 7200 và bằng 1/5 tốc độ SSD
lex_IT
ĐẠI BÀNG
7 năm
HDD lap 5400rpm vậy cũng trung bình thôi,chưa đến nổi quá chậm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019