Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Về vấn đề ngày sinh nhật và kỉ niệm giữa danh bạ và lịch

hoangdang223
23/10/2009 11:4Phản hồi: 8
Ngày trước em nhập ngày sinh nhật hoặc kỉ niệm vào danh bạ thì ở lịch nó cũng có luôn, sau khi up lại rom và restore lại thì bên lịch ko có nữa. Em tìm trong tất cả các option mà ko có gì hết, bác nào biết cách trị cái vụ này hướng dẫn em với. em bị nhỡ 2 cái sinh nhật rồi. Hic bị quả nữa là bạn nó chửi em ko ra gì luôn 😔(
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dongden
TÍCH CỰC
14 năm
do bạn cài cả facebook à 😁 khi cài facebook thì cái Calendar sẽ do FB quản lý nên nếu ko backup thì sẽ bị đơ
Cũng chính vì lý do này mà mình không cài facebook, chỉ xài facebook qua Web thôi.
Thực ra không cần phải bỏ FB, chỉ cần vào Options bỏ dấu tick calendar là nó không sync calendar từ FB thôi ..
ối giời, em up lại rom xóa gần hết phần mềm. Em dùng FB lâu lắm oài nhưng cũng bỏ lâu lắm oài 😁 lâu lâu mới lên ngó qua bằng cái máy tính thôi. Chắc chắn ko phải do FB vì em chả có :d
alexzai
TÍCH CỰC
14 năm
K biết bạn thiết lập đúng chưa nhưng mình cũng xin góp ý thế này

Đầu tiên bạn đặt ngày sinh trong danh bạ
Sau đó bạn vào Calendar nhấn vào sự kiện đó

bạn bỏ dấu tích vào All Day(bỏ cho nh tùy chọn 😁)
mục start:bạn chình thời gian theo ý muốn
End:đặt kiểu j cũng dc miễn là thời gian sau start
Remider:nhắc nhở bạn trước khi sự kiện đó xảy ra(đặt bao nh tùy bạn nhé)
Mục Recurrence :để là Yearly báo hàng năm

OK
khổ cái là nó có ở calendar đâu mà chỉnh hả bác.
Hồi trước em đặt thì nó lưu, sau khi uprom, restore nó xong thì trong calendar mất sạch
Tôi cũng bị như bạn,mà chưa tìm ra nguyên nhân khắc phục.Đang chờ câu trả lời của các cao thủ mà ko thấy,làm lỡ sn nhiều người quá rồi
xebattreo
ĐẠI BÀNG
14 năm
mình cũng từng bị thế này nhưng giờ thì hết rồi, bạn vào BDM đồng bộ danh bạ, lịch với outlook nhớ để đồng bộ 2 chiều là ok sinh nhật lại hiện ra ở calendar

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019