Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Về việc bài viết trên tinh tế.

binle
12/11/2021 10:9Phản hồi: 1
Về việc bài viết trên tinh tế.

Hiện tại mình thấy bên tinh tế đang có rất nhiều bài viết mang tinh gây war giữa các fan, các cá nhân tìm hiểu công nghệ.

Mình muốn hỏi bác Hiệp và các bạn quản trị vài vấn đề sau:
1. Bên tinh tế có đánh giá nội dung bài viết ko? và tiêu chí là gì vậy?
mình đang thấy các bài viết gây war quá nhiều, ko lẽ có nhiều comment tương tác dạng đấu đá nhau thì được coi là bài viết thành công à?
Bản thân các bài viết cũng mang tính giật title, gây ức chế cho người đọc.
Khi ức chế và comment theo tâm trạng ức chế thì lại bị comment.

2. Đánh giá cá nhân viết bài.
Mình thấy có nhiều mode, viết bài theo số lượng, theo chỉ tiêu.
Liệu bên tinh tế có ranh nào đánh giá mode nào đang nhiều điểm, mode nào ít điểm ko?
Ví dụ 1 bài viết xong ko có tính công nghệ, ko có giá trị công nghệ, mang tính xàm, dịch bài theo kiểu nửa vời thì mode đó sẽ bị trừ điểm như thế nào.
và ngược lại mode nào đầu tư có bài viết tử tế thì cộng điểm ra sao?

3. Về cảm xúc của mình
Mình rất thích tinh tế cách đây 5 năm, nhưng 5 năm gần đây thì ko. Mình luôn đi tìm trang công nghệ mới để đọc, những trang có tin tức hữu ích thì chưa có tương tác comment nên vẫn quay lại tinh tế xem các tương tác giữa các anh em.
Nếu 1 lúc nào đó các trang kia có sự tương tác tốt và tinh tế vẫn như thế này thì mình nghĩ sẽ ko vào tinh tế nữa.

NOTE: Ngoài ra các bạn là người Việt, nên hãy cố gắng "giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt", đừng như mấy bài báo lá cải dùng từ giât title loạn xì ngậu, viết câu chữ thách thức sự hiểu biết của người đọc.

Thân.
Thanks!

Quảng cáo

1 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ý kiến chỉ là ý kiến, ko có cơ hội được để ý đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM