về việc đưa dữ liệu đi đâu khi thay ô cứng or làm trống...?
chau minh huynh
10 nămBình luận: 14
mình có một số dữ liệu gồm ảnh và video của con gái ( 27 tháng tủi) khoảng trên 20gb! vừa rồi sơ ý làm mất khoảng 2gb(bị vợ nhằn quá trời) Nay mình muốn hỏi anh em là có trang web nào cho mình gởi dữ liệu lên rồi khi nào cần rồi lấy xuống kô....?trang đó phải hoạt động ổn nhé ae!
Qua câu hỏi là thấy mình quá gà rồi ae xin giúp đỡ nhiệt tình! ảnh và video của con gái mình mình xem như vàng ấy....mình kô mất 1 chút nào cả....
Mình cũng tìm google với cụm từ có chứa từ khóa là "host" kô biết vậy có đúng hay kô....
XIN CẢM ƠN ANH EM
14 bình luận
phamluong92
ĐẠI BÀNG
10 năm
http://mediafire.com
Bạn sử dụng các host như Mediafire, filesonic, 4share....như bác phamluong92 nói cũng được. Hoặc không up trực tiếp ảnh lên các trang up ảnh như Flickr hoặc Picasa... đều ok.
Theo mình sử dụng picasa thấy ổn, vì vừa quản lý được ảnh trong máy tính của mình, vừa có thể upload lên web. Lựa chọn từng ảnh/thư mục để up lên.
Để sử dụng picasa, bạn vào filehippo.com tìm đến soft Picasa, tải về, cài đặt vào máy. Hoặc vài trực tiếp Picasa.google.com tải về và sử dụng.
Sau khi cài đặt bạn có thể chọn chế độ để nó quét hết các ảnh có trong máy của bác, sau đó đăng nhập với nick Gmail và up lên thôi.
hx100
CAO CẤP
10 năm
2`.. những cái nào quan trọng thì tốt nhất lưu trong máy bác a, ko mua thêm ổ cứng lắp vào, mất thêm lần nữa là bác nhừ đòn với vợ yêu đấy..haha
khà khà! té ra là vậy....!lâu nay hay tải ké những trang này nhưng đâu có biết ! à ! mà những trang này ví dụ như lâu mình kô ngó ngàng gì hết đến dữ liệu của mình thì nó có delete kô....?hay gặp nhất ở mediafire là : file không tồn tại...😢
phamluong92
ĐẠI BÀNG
10 năm
File của mình up lên mediafire.com được vài năm rồi, không có ai down. Hôm rồi vào thấy vẫn còn.;)
mua cái box di động cho nhanh khà khà
bạn mua luôn 1 hdd box xài luôn cho tiện, chứ 20gb mà up rồi down lại cũng khá gian nan đấy bạn 😃
Nếu mua HDD thì giữ được lâu nhưng trong vài năm thì có thể mua 5 cái đĩa DVD về mà ghi ra (5x7=35, coi như 40 xiền ;)), lại còn xem được cả trên TV to, cả nhà tha hồ hạnh phúc. cẩn thận vài năm sau mua 5 cái khác :bounce:
Dropbox , SugarSync , Skydrive ... -> mấy "ổ cứng ol" rất tiện . Bạn đưa file vào thư mục đặc biệt của nó trong máy hoặc up lên web của nó (ảnh,nhạc,tài liệu,j cũng đc) , sang máy # hay thay ổ cứng # đăng nhập = tài khoản của bạn thì toàn bộ dữ liệu sẽ đc đồng bộ . Dung lg cho free ko lớn & tốc độ up khá cùi bắp nhưng đây là 1 giải pháp hiệu qả 😃
Bạn chưa nhiều kinh nghiệm trong việc upload dữ liệu lên các host lưu trữ nên khuyện bạn nên mua hdd box về copy dữ liệu vào đó là lành nhất 😁
Kikirum
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mediafire hoặc đăng kí 1 host free rồi upload lên. Tôi đăng kí byehost dùng ngất hok hết .tốc độ up và down cũng nhanh nữa
20 G thì tốt nhất là copy ra HDD Box, vừa tiện lợi vừa nhanh gọn, chứ up video lên mạng thì nghe hơi nan giải
datmax85
ĐẠI BÀNG
10 năm
up lên mạng gian nan lắm anh ơi,có chi phí thi mua hdd khong thi mua đĩa trang chep vào cũng tiện mà lại rẽ nữa
ntlong12
ĐẠI BÀNG
10 năm
cất chổ nào miễn ko bị mất dữ liệu thì ok rồi.đâu quan trọng chổ đâu hehe

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019