Về việc thay vỏ trắng cho Ip4

leolink2758
3/2/2011 17:58Phản hồi: 24
Tình hình là e muốn tháy vỏ trắng cho máy của e. :running:
vậy nên bác nào có kinh nghiệm hoặc đã từng thay vỏ có thể cho e ý kiến đc k ạ!
Sau khi thay chất lượng màn hình,.. ..v.v.
Và chỗ nào thay có giá hợp lí và đảm bảo ở Hà Nội ạ ( e thấy bên ShopDunk có dịch vụ nhưg chưa hỏi):cold:

Cảm ơn các bác đã giúp e ạ !:dance::wavespin:
24 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

byRoyal
ĐẠI BÀNG
13 năm
E chưa thay vỏ bao giờ. Tại hôm thằng bạn nó thay e nhìn cứ kỳ kỳ kiểu gì á..😁
Nó thay bên Shop Dunk :D
Mới thay nên chưa thấy hiện tượng gì;)) Màn hình thì vẫn thế k hở hiếc gì . Vỏ cũng k lôm nhôm lắm :D
Theo e thì cứ dùng đen cũng ổn mà ;))
thay nguyên bộ vỏ tầm 4.5-5 chai gì đó, hôm trước tình cờ xem được bên 5 giây
nếu ngay bây giờ mà cầm cái iP4 màu trắng thì oách & lạ thật đấy nhưng vài tháng nữa lại chẳng tiếc ~5 chai bỏ ra hôm nay sao? 😃
Mình nghĩ vậy nên dùng vỏ đen luôn cho rồi 😃
Ăn chơi đâu sợ tốn kém, chẳng qua là ko biết cửa hàng nào ... thay ổn mà sau khi thay ko bị j thôi & vấn đề là vỏ trắng xịn lấy đâu ra là tốt 😃
Khỏi thay bạn ơi, mình cũng mua cho con em cái màu đen( tại nó cứ đòi nên nhờ bạn bè ráp vỏ trắng cho nó) hơn 4 tuần thì có nhận xét như sau :
-Dễ bị ngả màu,trắng sau 1 thời gian có chuyển hướng thành xám nhé 😁
-Nhìn kĩ vỏ máy thì thấy khá dại, trông hơi nhựa nhựa ( ráp máy chuẩn ,ko hở hiếc gì).
etc...
Còn 1 số thứ nữa nhưng ngại nói, theo mình bạn để màu đen còn hơn.Không thì đợi màu trắng ra hãy mua nhé.
vince2409
TÍCH CỰC
13 năm
màu trắggnn thì sợ nó mau bẩn, với lại thay thì thay kiểu gì? lấy đâu ra vỏ zin để thay, rồi bung gọng bung càng ra phá, ráp vào ko khéo, lại tịt luôn mấy hút home, lock thì mệt lắm 😁 còn muốn màu trắng thì mua mới cho rồi
avenk
TÍCH CỰC
13 năm
ko nên thay bạn ạ. Em cũng có 1 em và có mua lun dc cái hộp ip trắng cho em nó. Nhưng bỏ nhìu tiền về rồi thấy phí quá. Sau khi thay thì bộ cảm biến ánh sáng không hoạt động chính xác, camera không chụp hình dc, nút home thì hay bị lờn. Nói chung thay vỏ thì không có gì tốt đâu. Em đang tiếc hùi hụi cái màu đen đây.
phonghoa
ĐẠI BÀNG
13 năm
ủa, thế bạn thay mà không mang vỏ của máy vê à? mang về thì lại tự thay lại cho máu (tìm video tháo lắp trên mạng ý) còn không thì lại mang ra của hàng đấy nhờ thay lại, trả họ tiền công. Nếu bạn mà k mang vỏ về thì pó tay rồi, vỏ zin bao giờ chả hơn, ideo đây nhé và đây nữa. Cái video thứ 2 hài vãi
Bạn gặp thợ đùi quá,chỉ biết làm mà ko biết động não hay là thợ lần đầu tháo ip4.mình thay vào ko hề có 1 lỗi gì cả.Cảm biến ánh sáng ở màn hình màu đen có màu tím sẫm,còn màu trắng thì chỉ có cái lưới trống hoắc,vậy mà ko biết cắt miếng phim che lại,nếu ko có thì ra chỗ sáng màn hình rực rỡ luôn.Mà ông thợ chắc quên luôn cái chụp cho camera phía trước rồi.
Quái lạ sao khi thay xong bạn ko lấy màn hình đen về nhỉ,hay là cáp giá bù tiền
bác cho em hỏi là cắt miếng phim che lại có sửa đc cái cảm biến k ạ?
máy e mới thay vỏ. rất chuẩn! thợ thay rất cẩn thận đến từng chi tiết ! nhưng bị lỗi cái cảm biến là bệnh chung.
Các bác co thể cho e phần mềm nào mà khi gọi màn hình tự tắt hoặc tắt sau 1 khoảng thời gian ngắn nhất k ạ ....!
Xin chân thành cảm ơn các bác !
blackcode
ĐẠI BÀNG
13 năm
đã từng thay cho khách, phía sau máy rất đẹp, nhưng mặt trước chắc phải dán keo luôn viền màn hình vì rất dễ dính bụi và mau dơ, còn lại đều rất ổn. và trong rất pro và lạ. hj.
byRoyal
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng là mới nhìn thì lạ lạ thật 😔
Nhưng nhìn kỹ thì thấy nó cứ..kiểu gì á bác 😁
Nhìn nó không thật lắm nếu đứng cạnh cái IP4 vỏ nguyên. :D
À mà bác ở HN hay đâu thế :D
Nếu bác ở HN hnao e chạy qua nhờ bác cái cục pin phát..>"<
Sạc 100% đc có hơn chục phút là nó tự giảm mất 1% r sau đó..giảm rất nhanh..
Ngày sạc 2 3 lần :(
Buồn luôn
blackcode
ĐẠI BÀNG
13 năm
hj, tiếc thật mình ở tận Sóc Trăng, hao pin thì bác xem lại phần mềm của nó nhá. ip4 mới ra chắc pin ko chai nhanh dzị đâu, tắt 3g, dịch vụ định vị, spolight, Push, tắt máy mở lại xem sao?
byRoyal
ĐẠI BÀNG
13 năm
K..
ip4 thì chỉ nghe gọi nên pin vẫn tốt bác ạ.
Chỉ có con 3gs là lỗi thôi ạ..
E tắt hết r..Chắc chai pin, nên e muốn thay mà chẳng biết ra đâu 😔 tg bác ở HN thì lên bác 😁
mình thấy bên topic Iphone có 1 anh bán vỏ trong SG. nhưng k biết chất lượng vỏ thế nào. giá bán 2t2.
tuy nhiên k thấy up hình thật mà chỉ có link bán bên TQ.
cũng định ra ShopDunk xem thế nào. nghe ae nói thế chắc thôi quá 😁

Cám ơn ae đã vào giúp đỡ ạ ............

Có vẻ việc thay áo cho em nó khó khăn đây .... tìm đc vỏ zin thì tốt nhất ae nhỉ.
vince2409
TÍCH CỰC
13 năm
muốn chưng diện cho em nó thì mua mấy miếng ốp gắn vào cũng đẹp mà 😁
kh0c
CAO CẤP
13 năm
blackcode
ĐẠI BÀNG
13 năm
hjhj, nhìn thì như thế ấy, nhưng khi thực tế không phải vậy, dây nguồn màn hình ip4 rất dòn.:giggle:
và đây là con ip của e ạ:cold::cold:
IMG_20110210_180811.jpg IMG_20110210_180846.jpg IMG_20110210_180820.jpg IMG_20110210_180736.jpg IMG_20110210_180743.jpg IMG_20110210_180752.jpg IMG_20110210_180759.jpg
Đó là 2 lỗi gặp khi bạn thay màn hình màu trắng
-Về cảm biến ánh sáng thì với màn hình rin lớp gương có màu tím sẫm,còn màu trắng thì chỉ trong veo >>>vậy bạn có thể hiểu cùng 1 mức độ ánh sáng thì con mắt cảm ứng của màn hình màu trắng sẽ nhận độ sáng mạnh hơn và màn hình tự động chỉnh độ sáng gần như max luôn.Bạn dùng miếng phim chụp ảnh chọn chỗ nào hơi tối che lên phần cảm ứng,tắt nguồn rồi mở lên lại,màn hình có độ sáng bình thường vẫn để im và đua ra chỗ sáng thì màn hình sẽ tự động sáng lên.Mình đã làm nên chắc chắn với bạn 100%
Bạn đừng che bằng lớp phim quá tối,tia sáng hồng ngoại của con mắt cảm ứng (khi gọi sẽ tắt màn hình) ko thể xuyên qua để phản chiếu lại con mắt nhận khiển tắt màn hình khi gọi,có lẽ máy bạn có che nhưng ko đúng ,nên nhớ ko thay lớp giấy gương có phản quang nhé
Mình thay nguyên bộ kể cả jack phone và cổng xạc màu trắng,sau khi cắt miếng phim dán sau mặt gương là ok như zin.yên tám mà làm .nhớ cực kỳ cẩn thận cáp màn hình khi tách ra bộ khung nhé

---------- Post added at 07:05 PM ---------- Previous post was at 06:56 PM ----------

Ko cần show hàng.đảm bảo với bạn là khi cắt miếng phim dán che 3 con mắt cảm ứng là iphone của bạn hết lỗi tắt màn hình khi gọi,bạn test bằng cách bấm gọi rồi đưa tay gần cảm ứng,mh sẽ tắt ngay,cảm biến as như rin luôn,nói chung là hoàn hảo.nếu ko được mình cho bạn con ip luôn,còn ok thì khi nào gặp làm ly cafe là ok rồi.good luck nhé
bác cho e hỏi kĩ 1 chút ạ. máy e chưa có miếng phim nào hết. bác có thể hướng dẫn e rõ hơn 1 chút dc k?
e đọc ở trên chưa hiểu đc ạ.
Có phải là lấy 1 miếng phim >> đưa ra chỗ hơi tối >> che lại rồi tắt máy >> sau đó đưa ra chỗ sáng > nếu màn hình tự sáng lên thì có phải là đc rồi đúng k bác?
Bác có phiền k cho e số bác làm giúp e với ! sẽ Esse Hàn và Cafe cho bác
Đúng rồi,miếng phim chỉ để cản bớt ánh sáng,bạn dùng phim chụp ảnh(âm bản hay bất kỳ tấm nhựa nào có màu tối miễn là ánh sáng có thể xuyên qua) muốn màn hình sáng mạnh hay yếu thì chọn và cắt miếng phim sáng hay sẫm màu. Ý mình nói là trước khi tháo để dán miếng phim bên trong thì bạn dùng 1 miếng phim sẽ dùng dán nó áp lên chỗ cảm ứng trước và test thử xem với độ tối của miếng phim đó có tương đương như màn hình đen ko.có nghĩa là bạn chỉ cần che các con mắt bằng 1 tấm phim có màu tối (càng tối thì mức độ cản sáng cao thì màn hình sáng ít hơn và ngược lại).
Đùa với bạn tí,mình ko ở vn ,đã gặp nên hiểu tâm trạng này,nếu có cài VIBER thì call cho mình 19208098248 hoăc mall trong yahoo nick thien_audio
Có phải là lấy 1 miếng phim >> đưa ra chỗ hơi tối >> che lại rồi tắt máy >> sau đó đưa ra chỗ sáng > nếu màn hình tự sáng lên thì có phải là đc rồi đúng k bác?
Bước này là để check lại xem mức độ cảm biến có giống như ip 4 black zin thôi bác.Chúc vui nhé
Dạ cám ơn bác quá! Bác cho e hỏi nốt. Việc dán miếng phim ở ngoài hay trog đều k quan trọng phảo k ạ. Vì e k muốn tháo máy bac ạ. Dán bên ngoài có đc k ạ
Dán ở phía trong chứ dán ngoài thì trông xấu còn tác dụng thì như nhau,mà tháo ra thêm 1 lần nữa thì ăn thua gì.9 đấm rồi thì chịu thêm 1 đạp nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019