Về vụ hít khe sim của iphone xr test chống nước
hoangbuyten
1 nămBình luận: 6
Hôm qua em có làm một topic hỏi về việc hít khe sim bằng miệng con xr, cảm giác như không khí vào khá dễ nên em đoán máy mất áp nhưng test bằng phần mềm áp kế số thì áp vẫn nhả đều. em có mang ra hỏi kĩ thuận viên của cửa hàng thì họ check bằng công cụ gì đó em ko rõ nhưng họ cam đoan là máy còn áp bình thương và chưa có dấu hiệu dính nước, đồng thời họ cũng nói về vụ hít khe sim để test áp suất. Họ bảo: cái này thì về lý thuyết là đúng nhưng cần phân biệt rằng xr là kháng nước (ip67) nên khi hít khe sim sẽ thấy nó dễ hơn ip xs và xsm vì hai con này là chống nước ip68 mạnh hơn xr chứ ko phải là mất áp. Xs và xsm nó kín hơn nhiều nhé. Anh em nếu có test chống nước bằng kiểu này với xr, ip7 và ip8 thì lưu ý nhé.
5 bình luận
Huy.Apple
TÍCH CỰC
1 năm
Xr đang dùng vẫn xả nước bình thường , từ khj lắp sim chưa mở bao giờ
hoangbuyten
ĐẠI BÀNG
1 năm
@Huy.Apple Dùng trần hả bác? Giống em 😆
Huy.Apple
TÍCH CỰC
1 năm
@hoangbuyten Um trần nè, ko sài cường lực !!
cái trò hút hay thổi khe sim để test áp suất thật sự mình cũng nể ông nào share để bây h ai cũng đi test áp suất bằng kiểu này.
1. test kiểu này ko đúng, sai cách, dễ làm cho quì tím đổi màu vì có hơi nước từ miệng. Máy bung rồi, sửa nát bết, dán ron màn hình lại tui đảm bảo thổi phù miệng cũng kín bưng như zin áp suất.
2. cách hay nhất và tốt nhất nếu muốn kiểm tra máy zin thì bung ốc đít, nhấc màn hình lên để kiểm tra main, đây là cách chuẩn nhất.
3. Ông nội nào đi mua iphone cũ mà chỉ biết nhìn ốc ko thì thua, hay thổi hoặc mút khe sim cũng thua nốt luôn.
kudatluv93
TÍCH CỰC
1 năm
@thangthui0511 Lắm thằng đọc trên facebook share nhau đi mua máy chu mỏ thổi như đúng rồi, rồi còn lên mặt cãi láo =))))
@kudatluv93 kk bó tay

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019