[Hình ảnh] Vertu Constellation X: Android 2 SIM siêu sang

neoluong
25/12/2017 5:14Phản hồi: 126
[Hình ảnh] Vertu Constellation X: Android 2 SIM siêu sang
Vertu đang trong giai đoạn chuyển giao nên chiếc điện thoại này dù ra đời từ đầu năm 2017 nhưng vẫn đang đợi được bán ra trên thị trường. Constellation X có 2 SIM, chiếc Vertu đầu tiên có 2 SIM. Xét về cấu hình của Constellation X cũng thuộc hàng cao cấp và chạy Android 6.0.1 nên bạn không cần quá lo về hiệu năng của máy. Tuy nhiên, phiên bản Android này đã khá lỗi thời nếu so ở thời điểm hiện tại.

Về nguồn gốc sản xuất, Vertu Constellation X được ráp bằng tay ở Anh. Chất liệu vỏ bằng nhôm, mặt kính Sapphire và toàn thân được bọc da thuộc của Ý. Máy sẽ được bán ra từ giữa tháng 2. Cấu hình chi tiết như bên dưới:
  • Chip: Snapdragon 820
  • Màn hình: AMOLED, 5,5" độ phân giải 2.560 x 1.440, 538 PPI, mặt kính Sapphire chống trầy
  • RAM: 4 GB
  • Bộ nhớ trong: 128 GB
  • Thẻ nhớ: microSD
  • Pin: 3.220 mAh, sạc không dây, USB-C
  • Âm thanh Dolby Digital Plus, hai loa ngoài ở phía trên và dưới màn hình
  • Camera sau: 12 MP, kích thước pixel bằng 1.55µm

Cảm biến vân tay ở phía cạnh dưới màn hình. Ba phím điều hướng ảo vẫn nằm bên trong chiếm dụng mất một phần màn hình.

Máy có camera sau 12 MP, kích thước pixel bằng 1.55µm.

Màn hình AMOLED, 5,5" độ phân giải 2.560 x 1.440, 538 PPI, mặt kính Sapphire chống trầy.

Các nút điều khiển bên cạnh phải. Phím nguồn được làm cách điệu với logo của hãng.

Cạnh phải với khe sim và nút kích hoạt các dịch vụ đặc quyền của Vertu được làm bằng đá quý.

tinhte_vertu_constellation_x_22.jpg tinhte_vertu_constellation_x_24.jpg
Máy cũng được hãng trang bị cho chuẩn kết nối USB-C và vẫn giữ lại jack tai nghe 3.5mm truyền thống.

tinhte_vertu_constellation_x_6.jpg tinhte_vertu_constellation_x_9.jpg

Quảng cáo

Phần loa thoại phía trên cũng được thiết kế với logo Vertu.

tinhte_vertu_constellation_x_8.jpg tinhte_vertu_constellation_x_15.jpg tinhte_vertu_constellation_x_2.jpg tinhte_vertu_constellation_x_11.jpg tinhte_vertu_constellation_x_7.jpg tinhte_vertu_constellation_x_4.jpg tinhte_vertu_constellation_x_1.jpg tinhte_vertu_constellation_x_17.jpg tinhte_vertu_constellation_x_12.jpg tinhte_vertu_constellation_x_3.jpg tinhte_vertu_constellation_x_26.jpg tinhte_vertu_constellation_x_28.jpg tinhte_vertu_constellation_x_21.jpg tinhte_vertu_constellation_x_29.jpg tinhte_vertu_constellation_x_19.jpg tinhte_vertu_constellation_x_27.jpg tinhte_vertu_constellation_x_25.jpg tinhte_vertu_constellation_x_23.jpg

Cám ơn cửa hàng Trung Nguyễn Mobile đã cho mình mượn sản phẩm.
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Himanxim
TÍCH CỰC
6 năm
cầm em này phải đi ô tô nhé các pác 😁:p
Longshy
TÍCH CỰC
6 năm
@phamlong Chí ít phải đi Lamborghini đi mấy con gẻ camry người ta tưởng hàng tung của
archbu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@phamlong đi KIA đc ko bác? lỡ mua KIA rồi :d
@Himanxim Cầm con này thì phải đi bugatti chứ không thì lại bảo xiaomi phiên bản lạ
@Himanxim Bây giờ cứ phải khoe hàng càng nhiều càng tốt. "Lượm" được bao nhiêu thì lượm mai mốt dông thì ấm luôn. Đại gia bây giờ nhiều lắm nhưng "chất lượng" thì còn phải bàn. Mốt mới của các Đại gia du lịch toàn thế giới là xưa rồi phải nằm gai nếm mùi tù tội mới là mốt. Tôi thì chả khiêng nể gì các cha đi xe sang hay....đôi khi bác cà tàng mà giàu nứt đố đổ vách luôn đấy. Mấy ông chệch (thòn-dành) xưa đấy giàu khiếp luôn. Heheheheh
AngelaPT
TÍCH CỰC
6 năm
Quá đẹp luopn
long2004
TÍCH CỰC
6 năm
Mong một ngày đủ tiền & đẳng cấp để sở hữu máy 😃
dungsss
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tại Việt Nam chẳng ứng dụng được gì hết. Khổ thân.
Xin info cái Ví mod ơi 😔(

@TrinhMinhCanh Chơi game này đi bạn https://www.facebook.com/khacten/photos/a.356906477705838.88077.356899211039898/1745105722219233/?type=3&theater
Nhớ hồi xưa thằng bạn cầm con 8800 đã thấy nó k thuộc về trái đất này rồi, phải mất đến mấy tấn thóc!
kakaka3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@carddienthoai.com em có 1 con 8800 bị hư cáp đem sửa báo giá 4-5tr :v cất luôn vào tủ 😆)
Idol1990
TÍCH CỰC
6 năm
@carddienthoai.com mấy tấn thóc bao nhiêu tiền biết ko?
@Idol1990 Dạ, e nhà nông nên em biết rõ là bao nhiêu bác khỏi dạy
@kakaka3 Bán ko bác ơi
Idol1990
TÍCH CỰC
6 năm
Ủa android dành cho dân nghèo mà.
Điện thoại 2 sim vốn dĩ là tàu khựa và mất đi sự sang trọng mà.
Iphone mới là điện thoại sang.
Idol1990
TÍCH CỰC
6 năm
@aquarius_n2d Tức là nếu Iphone mà xài Android thì bác nghĩ sao?
@Idol1990 Chính xác đấy, cứ xem giá, độ ưa chuộng, số lượng bán ra và độ tự hào khj xài 1 con Vertu 1 sim chạy S40 so với 1 con Vertu 2 sim và chạy Andr là thấy đẳng cấp liền hà.
Idol1990
TÍCH CỰC
6 năm
@khonggianbonchieu_dh Mình thì khoái 2 sim Vì 2 sim tiện dụng. Thích thì lắp 1, ko thì lắp 2 sim Chỉ có mấy bạn dở hơi mới cho rằng 2 sim mất sang trọng. Đó chỉ là định kiến của người dùng. Vì ngày xưa mấy hãng trung quốc khởi đầu vụ 2 sim, 2 sóng.
nh0ck123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Idol1990 chuẩn . 2 sim chả ảnh hưởng gì đến sang trọng . thà mấy bác trên nói 1 cậu " Không thích " ( mình cũng không thích ) . nhưng 2 sim vs 1 sim bây giờ mà nói ra là sang trọng được thì quỳ
vẫn đẹp và sang trọng...nghe nói vertu đang rao bán mình thì phải?
@J_Android Kiều đã lên lầu rồi bồ 😔
gadem
TÍCH CỰC
6 năm
@J_Android bán rồi chứ rao j nữa
Stevenytu
TÍCH CỰC
6 năm
xin lỗi em anh chỉ xài con android cùi 😔
chjcken12
TÍCH CỰC
6 năm
theo mình thấy thì em này là siêu sang siêu đắt thôi chứ đâu có siêu đẹp 😁
huy445
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chjcken12 Chỉ thấy siêu đắt thôi.
Vertu bị cty TQ mua lại rồi mà, theo truyền thống thì các thương hiệu nổi tiếng mà bị TQ thâu tóm thì sản phẩm của thương hiệu đó đi xuống đúng nghĩa cả về mặt giá trị lẫn chất lượng
anhpromo123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@gauto988 Mấy con Thinkpad vẫn đắt lòi ra đấy bác
Dài quá nhỉ...
HPSS
TÍCH CỰC
6 năm
Quá đẹp!
Đẹp thật. Nhìn nam tính
Điểm chê là chạy android 6 vs 3 phím điều hướng
@Timkelvin Người dùng vertu k quan tậm android 6 đâu. 😃
@phanhuy5491 Chuẩn rồi bác. Cho ẩn thanh điều hương là ngon. Hihi
@phanhuy5491 Chuẩn, lõi Nokia vẫn xa xỉ mà.
Awakagar
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em nhớ vài tháng trước có báo nói vertu phá sản nhỉ? Vậy giờ em nó về ai rồi ta...
oe oe
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Awakagar Đúng rồi. Giờ là chuyển giao
Nhìn hao hao giống sony xperia arc s
Đẹp quá, nhưng k dành cho mình. Người nghèo dùng iphone dc rồi. 😃
Vertu làm em này tù quá, tuy ko ưa đuỹ Cock nhưng phải thừa nhận nếu Vertu muốn hồi sinh thì lấy ruột con X mà làm em này còn khả quan hơn.
Mà giờ Vertu cũng về với Hongkong rồi, dòng Signature huyền thoại ko biết sẽ ra sao.
@eternal_vnn Mình đang có con vertu HK. 😁
kochichi96
TÍCH CỰC
6 năm
@eternal_vnn nó về đúng xứ của nó rồi, vì giờ chỉ có dân TQ thích show off mới cần tới mấy em này thôi, bọn châu âu hay mỹ giờ nó không cần màu mè kiểu vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019