Vertu Signature Cobra: Chỉ có 8 máy, giao hàng bằng trực thăng, giá ~360.000 USD

TDNC
25/5/2017 23:37Phản hồi: 102
Vertu Signature Cobra: Chỉ có 8 máy, giao hàng bằng trực thăng, giá ~360.000 USD
Hãng điện thoại Vertu vừa cho ra mắt Signature Cobra tại Trung Quốc với thiết kế vô cùng đặc biệt khi sở hữu nguyên một con rắn được nạm từ 439 viên Hồng ngọc (Ruby) dày cộm ở mặt trước. Máy có giá bán lên tới gần 360.000 USD (sau khi quy đổi) và chỉ có 8 máy được làm ra cho toàn bộ thế giới này. Đặc biệt hơn nữa, Vertu sẽ giao hàng tận nhà bằng trực thăng, miễn là nhà bạn có sân đậu trực thăng nhé.

Trong khi hầu hết những mẫu Vertu trước đây được nạm đá quý lên vỏ máy thì Signature Cobra có hẳn một con rắn hổ mang bằng đá được làm nổi 3D chứ không phải chỉ là một bức hình trang trí. Con rắn này có "chiều dài" 439 viên đá Ruby, hai con mắt được làm từ đá Ngọc lục bảo (Emerald). Các chi tiết còn lại trên thân máy còn được trang trí thêm bởi vàng, da thật và pha lê. Được biết, thiết kế đặc biệt này của Signature Cobra có sự đóng góp từ nhà kim hoàn Boucheron của Pháp. Bản thân chiếc máy vẫn được lắp ráp bằng tay ở UK đúng như truyền thống của Vertu từ trước đến nay.

Theo Vertu cho biết, sẽ chỉ có 8 máy Signature Cobra được làm ra. 1 chiếc trong số đó sẽ được bán ra ở Trung Quốc với giá 2,47 triệu CNY, tương đương 359,628 USD.

102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

360k thì khối nhà giàu china mua dc. nhưng mà đâu fai ai cũng có sân trực thăng ?
@Đặng Vi Phú Mấy ông bỏ số tiền này ra mua cái ĐT này thì nhà Ổng còn có cả trực thăng chứ cái chỗ đậu là gì.
Dành cho giàu mà không có mắt thẩm mỹ, nhìn dị quá
htson16
TÍCH CỰC
7 năm
@archi-T không biết ai không có mắt thẩm mỹ đâu ,biết thế nào là điện thoại siêu sang và hàng độc không ,nếu đã đại trà mà không độc làm gì với có giá 7 tỷ hả trời ,suy nghĩ trước khi nói nhé ,không người cón người nói là ngu người đấy
@htson16 Tôi khẳng định bạn cũng không có mắt thẫm mỹ. Còn chuyện giàu hay độc là chuyện khác nhé !
em muốn mua mà đặt hàng thế nào ạ ? nhà em còn mấy mẫu ruộng, trực thăng thoải mái ạ
anhducftu
TÍCH CỰC
7 năm
Chắc cho giới nhà giầu khoe tiền kiểu kiểu dị hợm k ra người ngợm
ntquyet1802
ĐẠI BÀNG
7 năm
@anhducftu Ác cảm với nhà giàu thế bạn? Họ có tiền họ muốn làm gì chả được?
@anhducftu Khoe?
Bạn lương tháng 5 củ. Bạn góp nửa năm mua con iphone đời mới. Bạn thấy bình thường.
Giá trị cái đt bằng nửa năm tích luỹ của bạn.
Còn giới mua cái đt này có khi ngày nó kiếm 100k $. Mua cái đt như bạn mua Kotex cho vợ bạn thôi.
Bỏ cái suy nghĩ "nghèo" đó đi thím. Chưa kể họ bỏ ra 300k$ đó họ có thể thu lại cái đẳng cấp, lòng tin, và thứ họ thu đc đó là giá trị bản thân, từ đó họ có thể thu về các hợp đồng triệu hay tỷ đô.
Đừng bày cho nhà giàu tiêu tiền bạn à.
Vo_manh
TÍCH CỰC
7 năm
Nhìm gớm bỏ mịa.
dntphuc
TÍCH CỰC
7 năm
Chiếc thứ 9,10,11... sẽ rao bán ở Việt Nam nhé.
Mua giêng con gắn được hông ta? Mua con gắn về gắng vô con ai-pôn nhá nhá hù mấy con gù...
PhucViolet
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mẫu này ra mắt năm 2006 r, cũng 8 cái. chắc ế không ai mua, giờ hâm nóng lại haizzz
Đây thể nào cũng chiếm nửa ;)
Có bác nào ở cái xó tinhte này đặt mua không về dùng cho nó đẳng cấp.

Xấu khó tả
Thật sự thấy nó ko tinh tế. Cứ dị dị sao đó
napoly26
TÍCH CỰC
7 năm
nhà em k có sân trực thăng thì nó có cho phi công nhảy dù xuống giao hàng k nhỉ? phân vân mỗi việc đó.
8 tỷ VNĐ:eek: để làm từ thiện hơn là mua điện thoại Tàu...
@Ga2018 Nói ra là từ thiện thế bạn đang xài dt gì sao ko mua đập đá xài rồi để tiền làm từ thiện, ko bt bạn đã làm từ thiện dc bao nhiu rồi.
ntquyet1802
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ga2018 Ông có tiền thì cũng đéo nghĩ đến từ thiện đâu 😁
Mien Que
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Ga2018 Ghét nhất mấy thánh đụng tý là từ thiện
TT10
TÍCH CỰC
7 năm
@Ga2018 Vertu mà Tàu hả bạn 😆
J.C.Jean
ĐẠI BÀNG
7 năm
@TT10 Vertu bán lại cho Hồng Kông - sau đó HK bán lại cho 1 đại gia Thổ Nhỉ Kỳ.....thông tin đến bạn nhé....kkk
Capetown
ĐẠI BÀNG
7 năm
Xấu bỏ mẹ, đ.. hiểu thẩm mỹ kiểu gì nữa
der_titan
TÍCH CỰC
7 năm
Khoảng chục năm trước có đọc trên eChip có dòng Vertu này rồi mà ta ?? Có bác nào biết hong?
ntquyet1802
ĐẠI BÀNG
7 năm
@der_titan Dòng này nó có chạy đua cấu hình hay thiết kế đâu...
@der_titan năm 2008 .gần giống .chắc ế nên họ hâm nóng bán tiếp 😁
vunampro92
ĐẠI BÀNG
7 năm
suất thứ 9 rồi buồn quá :p
đặt mua hàng trên tay, nhưng trên cafe Tinh tế đâu có chỗ đậu trực thăng... buồn thiệt
aquan8791
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep Sao bác Hiệp ko mua hàng nhái con này (sẽ sớm có thôi) rồi làm trên tay sau đó tặng cho anh em nhỉ kaka!
Wave alpha
TÍCH CỰC
7 năm
Có 8 máy trên toàn thế giới thì có 3.360.000k cũng chưa chắc đã đến được tay, ối bác còn có 33.360.000.000.000......kia kìa
l0ngku
TÍCH CỰC
7 năm
bỏ vào túi quần mỗi lần móc ra là rớt 1 hột.....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019