Vespa chạy điện có giá 6390 EUR, gần gấp đôi Primavera 125
Didu
2 nămBình luận: 86
Vespa chạy điện có giá 6390 EUR, gần gấp đôi Primavera 125
Tập đoàn Piaggio vừa công bố giá bán tham khảo cho chiếc xe chạy điện Vespa Elettrica. Tại thị trường châu Âu, phiên bản chạy điện có thiết kế tương tự Primavera này sẽ có giá lên tới 6390 EUR, tức là đắt gần gấp đôi so với chiếc Primavera 125. Trong khi Vespa đã bán ra chiếc xe này tại châu Âu thì người dùng tại châu Á và Mỹ sẽ phải đợi tới năm 2019.

Vespa Elettrica có giá 6390 EUR trong khi Vespa Primavera 125 có giá 3999 EUR, tức là gần như gấp đôi. Chiếc xe chạy điện hoàn toàn này có thể đi quãng đường 100km cho một lần sạc, mô tơ điện tạo ra công suất cực đại 5,2 mã lực, nó ngang với bản Primavera 50 mà thôi. Để so sánh, Primavera 125 có công suất 10,7 mã lực: https://tinhte.vn/threads/xe-vespa-dien-bat-dau-san-xuat-tu-thang-sau-ban-ra-tai-chau-a-trong-2019.2842565/

Hy vọng là Piaggio VN sẽ nhập chiếc xe này về bán với giá hợp lý. Hiện Primavera 125 có giá 70.900.000đ tại Việt Nam.

Nguồn: Piaggio Group
nanguyen102
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đẹp quá, hic xe điện mà giá khủng quá
vãi cái giá...😁
@lequanganhpiano Không bàn về kiểu dáng mà chỉ nói về top speed và giá thì có lẽ Gogoro có vẻ hợp lý hơn 😃
@lequanganhpiano Xe chi vậy bạn? :eek: Có ảnh không??? Mình tò mò quá! :eek:
@DuongHoangKhang Vespa giá cắt cổ quá, cấu hình bằng nijia Vn, mà giá thì gấp 10 lần. Ấn độ và tàu đã có những xe điện cấu hình siêu cao, giá cực kỳ hợp lý rồi
Mình không tìm được mẫu mình từng thấy, nhưng trên aliexpress đầy con ngon tương tự. 7700usd bằng vespa, Topspeed con này 120km/h range 100km
https://www.aliexpress.com/item/Hcgwork-Junyue-Black-Warrior-Electric-Motorcycle-Motorbike-Monkey-Bike-Msx-Monster-Grom-Max-120km-h-Free/32917722057.html?ws_ab_test=searchweb0_0,searchweb201602_1_10882_10065_10068_204_318_10547_10059_5727211_10884_10548_10887_10696_100031_10084_10083_10103_10618_452_10307_532_5727311,searchweb201603_60,ppcSwitch_0&algo_expid=e7c0f968-80ef-450b-8ae2-ec571cf7032d-30&algo_pvid=e7c0f968-80ef-450b-8ae2-ec571cf7032d&priceBeautifyAB=0
@lequanganhpiano kaka, nhìn như mấy chiếc BMW GS nhờ,
Ở việt nam có khả thi không các bác
IPAD II
TÍCH CỰC
2 năm
@palmtj27 Em thấy có một số cơ sở chuyên “ vá trinh” giá cả phải chăng. đặc biệt khuyến mãi giảm 20% cho sinh viên.
@palmtj27 E quỳ với bác
@palmtj27 Giờ chắc hết đổ vạ cho đạp 😁
hugnvn87
TÍCH CỰC
2 năm
Cái giá khủng quá, nhưng việt nam thì giá đó chỉ là bèo thôi. Kiểu gì cũng về đc
Quang Hoanh
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nếu có đủ tiền cũng muốn có 1 chiếc. Nhìn khác biệt những xe máy hiện tại
Giá đấy mình lấy NVX thì hợp lý hơn, chênh lệch giá bỏ vào tiền xăng, bảo dưỡng vẫn ngon chán nhỉ bác dưới
@linh.tr023 vespa nó ở 1 đẳng cấp khác hoàn toàn so với nvx bạn nhé. kiểu như camry và Mẹc E ý :3 :3
@viethung09 Đẳng cấp máy nổ như máy sát hả bạn?
Bé Kún
ĐẠI BÀNG
2 năm
@trieuniemvui Bạn đi xe đời nào mà bảo máy nổ vậy, vespa mới bây h nếu ko nói qua thì êm như xe điện
@Bé Kún Mình không đi nhé, bà xã có cái liberty fi gì gì đó, dù có đỡ phành phành hơn đời trước. Tuy nhiên, khi nổ vẫn xào xạo, xe đi giật cục, lọt cọt ở phía sau nói chung là chất lương quá tệ so với giá tiền thua xa Honda
@trieuniemvui bạn mua xe đời 2013 à 😁 giờ thì khác xa rồi bạn à :p nói tóm lại là nvx và véspa nó như kiểu Samsung và vertu ý :D
Giá gấp đôi sợ khó bán nhỉ?
Con này bên Tây EUR 6390 thì ở VN là bao nhiêu VNĐ đây.
Con PCX Hybrid tiện hơn vì có cả xăng và điện. Xe Honda chắc chắn là vận hành ngon hơn, bền hơn rồi. Giá PCX Hybrid 90 triệu.
@exciterc điện của thằng PCX này em đọc thì chỉ dùng khi mới bắt đầu vặn ga thôi bác, chứ nó k dùng để chạy chính hoặc song song đâu với động cơ xăng đâu.
@DuongHoangKhang Nó sử dụng đặc tính của động cơ điện là mô men xoắn khi khởi động đạt vô cực để giúp xe đề pa, tăng tốc tốt.
@DuongHoangKhang Để coi lại. Vậy đâu đc gọi là Hybrid.
doomeranger
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xăng ở VN mắc vcl, nên nếu mà tiền điện so với xăng mỗi tháng tiết kiệm được 1 triệu thì ngon rồi 😁 5 năm là bù lại đc :D
@doomeranger đến lúc cần phải thay pin thì nhìn giá pin là biết nhau ngay
Giá đó nếu bán vn 150mil thì mua được mà!
Về VN chắc 200 củ khoai
Giá đó thì mơ đi nhé Véspa. Ai dư giả lắm mới mua, chứ phổ thông thì mơ thôi. SML
Giá thế thì không khả thi và em bớt mơ mộng rồi
zencozhang
ĐẠI BÀNG
2 năm
giá đó để 10tr mua xe đạp điên VESPA thì dc 😁
digikei
TÍCH CỰC
2 năm
Về VN mua 200tr mà được ..50 phân khối. Nể anh nào mua. Chị nào mua thì có thể hiểu, vì phụ nữ đôi khi ko cần nói lý hay suy nghĩ, cứ đẹp là ok, chi ngay. Vì lắm khi tiền của mấy anh mà lị.
Lọt vào tay ninja vn thi toi
gadem
TÍCH CỰC
2 năm
50tr cũng k mua Dù có đẹp đến thế nào. Xe điện đi xe không bao giờ thoải mái như xe xăng đc. Tính ra để sạc chạy đc 100km thì mất bao lâu. Đổ xăng vẫn tiện nhất 😁
@gadem Nói về tiện thì vứt rác ra đường lúc nào chẳng tiện hơn vứt vào thùng, bạ đâu đái đấy lúc nào chẳng tiện hơn tìm nhà vệ sinh....kiểu nó tiện thế đấy nên bọn nước ngoài nó đi điện từ đời nào rồi mình vẫn cứ đang chạy xăng
@n.a.v.i.p tào lao, ai bảo mình vẫn chạy xăng. giờ ra dg xe điện ngập tràn khắp mọi nẻo đường, góp mặt chủ yếu của đám Hk bike vn và mấy con vespa nhái của tàu =]]]
bustalyme
TÍCH CỰC
2 năm
@n.a.v.i.p hihi mình đạp xe hàng ngày nè, mùa hè hơi cực tý thôi chứ vào mùa thu bây giờ ở HN đạp xê phê lắm luoon
gadem
TÍCH CỰC
2 năm
@n.a.v.i.p À. Nước ngoài bọn nó có trạm điện công cộng như xăng nhé. Tiện cái j. Thử đi chơi xa xem. Có thấy tiện không. Xe điện chỉ đi quanh quanh nhà là hợp lý thôi 😁. Mà có khi rủ gái đi chơi đi xe điện cũng đc. Có cớ vào nhà nghỉ sạc điện :v
@n.a.v.i.p Chuẩn men.
Xe vespa đi ỳ lắm. Thua ga của con wave
@Zoro kun thay quả lốp ko ruột dunlop vào thì còn 87km/h với rsx fi nha =]]]
Nam real
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đi so xe ga với xe số =)) Vậy suốt đời đi wave rồi bác nhể
Zoro kun
TÍCH CỰC
2 năm
@palmtj27 lốp đó đi đau lưng hơn ko bác, mà nó hay gì hơn so với lốp thường?
@Zoro kun dunlop bám đường hơn , thắng ko bị trượt bánh như lốp zin . nếu xe đang dùng mâm thì gắp ko ruột luôn . việc đau lưng do nệm yên và phuộc . muốn ko đau lưng mua pcx nhé
Prestoz
ĐẠI BÀNG
2 năm
Hóng clip tear-down con xe này xem bên trong có cái gì mà giá chát thế!
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019